Nhập iPhone 7 từ Anh về VN!

NuIl
6/3/2017 8:20Phản hồi: 11
Chào mn. Mình đag muốn mua 1 cái iPhone 7 trên amazon UK rồi nhờ 1 forwarder bên đó chuyển về vn. Mà điều e quan tâm ở đây là không biết khi forwarder đã chuyển hàng cho UPS và UPS chuyển về tới hải quan vn thì có phải là mình có thể nhờ UPS làm thủ tục hải quan giúp nhập khẩu luôn hay là e phải ra ngoài đó để làm ạ? Với lại e đọc được mấy pài viết bảo nhập khẩu iPhone phải cần giấy phép của bộ TT và Truyền Thông, như vz có đúng k? Htrc e mua cái phát wifi trên ebay về tới hải quan ng ta bắt e phải đi xin giấy phép , mà e có pk gì đâu! Mọi ng ai đã từng nhập iPhone hay đã từg đc ng thân bên nc ngoài gửi iPhone về hiểu vấn đề này giải thích giúp e ạ! (Nếu đc ups nó làm giúp thủ tục r đóng thuế giúp mình sau đó chuyển về nhà rồi mình thanh toán tiền thuế lại cho họ thì tốt nhĩ!!.. )
Thanks
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namblanc
TÍCH CỰC
7 năm
sao ko mua o đây trời
NuIl
Trứng
7 năm
@namblanc mình cũng muốn mua ở vn cho lành nhưg nhọ cái có con bạn send cho cái amazon gift uk tới 2k bảng! cho nên mua th. chứ k mình mua ở đây r!
@NuIl 2k bảng thì mua mấy con ip mới hết. Xoã thôi😆)
NuIl
Trứng
7 năm
@Vi Công Định hehe đúng r bạn ! nhưg đag zè cái zụ hải quan
@NuIl giống như việc ng nhà mua máy ở bển gửi về cho vậy đó @@ Tiền máy mới nhiều chứ tiền chuyển về đáng bao nhiêu 😁
A_Lúa
TÍCH CỰC
7 năm
Bán thẻ đi nếu kg quen hải quan rồi mua ở đây thôi
NuIl
Trứng
7 năm
@A_Lúa Bác có biết bán thẻ cho ai uy tín k? Mình cũng chưa nghe zụ này!
A_Lúa
TÍCH CỰC
7 năm
@NuIl Bán ai chả được b, quan trọng là giá thôi, với gift card amazon mẽo thì quanh 70%, khớp lệnh thành công thì thanh toán cho ng bán thôi
A_Lúa
TÍCH CỰC
7 năm
2k cũng mua được khối thứ đấy nếu gift chuẩn
NuIl
Trứng
7 năm
nghe bác nói cũng đúng nhưg bạn bè mình k có ai hay mua hàng trên amz cả. bác có mua k mình để lại cho cho hehe
A_Lúa
TÍCH CỰC
7 năm
@NuIl Mẽo thì khớp ngay bác còn uk phải xem đã vì kg có ng nhà nhận và chuyển về ợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019