Nhật ký cách ly Corona (ngày 1)

cuhiep
21/3/2020 10:41Phản hồi: 203
Nhật ký cách ly Corona (ngày 1)
19/3 - Ngày đầu tiên.
Trời đẹp, bà con tập thể dục dưới sân. chả khác gì lúc đi bộ đội
😃

Có thể tiếp tế vào, còn đem đồ ra thì không được , ai đem trái cây, đồ ăn gi gì đó về vn thì giờ ăn cho hết thôi.
Để đây cho mọi người có thêm thông tin về zụ cách ly này.

Bữa tối đây, ăn lúc 3am
😃) đang jetlag nên 3-4-5 am gì cũng ok.

Quang cảnh khu cách ky đối diện.

Khu này là mình ở. Chính là chỗ sinh viên ở để học quân sự đây. Có Wifi mà k connect được.

Mấy đứa nhỏ sáng sơm om sòm, hóa ra gầy sòng.

Chiến ác liệt mà chưa biết chơi ăn gì.

Bánh mì thần thánh bữa sáng.

19/3 - 3pm (ngày thứ 1)

Quảng cáo

Tiếp tục buổi chiều.
Không cần phải xét nghiệm tất cả. Y tế khoanh vùng và đo nhiệt độ những trường hợp cần thiết.
Người nhà bắt đầu gởi đồ vô.
Vô vàn đồ hay. Quạt hơi nước. Nệm, quạt bàn.... Thậm chí có ca bá đạo là gởi luôn cái tủ lạnh vô. 😃
Chà sữa thì khỏi nói, mấy thím đóng đô luôn ở dưới sân, trà sữa ship vô là xúc tại chỗ.

Ps. Phải chi có cái máy bán nước tự động thì hay.

Xếp hàng đợi phát chiếu, mền và mùng.

Quảng cáo

Đồ bao la, bao đủ cho mọi người.

Cơm chiều đã sẵn sàng có Gà, Bò... Random

Nội vụ mới được phát ! Gối hơi, phù mỏ lên thổi

Đồ tiếp tế
😃) ăn xỉu luôn.

Cậu em trong phòng, đem giống đào từ Korea về, bị cách ly thế là ươm luôn cho khỏi héo.

Như Cafe phố đi bộ nhé. Đem được cái 7 eleven vào đây thì giàu to. Ai cũng có nhu cầu, tiền thì nhiều (toàn nước ngoài về á)

Như Cafe phố đi bộ nhé. Đem được cái 7 eleven vào đây thì giàu to. Ai cũng có nhu cầu, tiền thì nhiều (toàn nước ngoài về á)

19/3 - 6pm (ngày thứ 1)
Update:
Nhân viên y tế đi đến từng phòng, đo nhiệt độ, hỏi thăm rất các triệu chứng khá kỹ.

Thật sự có cảm tình với đội ngũ y tế, dân phòng.. Ban tổ chức. Quá nhiệt tình và dễ thương.
Like lần 2

Phòng bên cạnh, mấy chú China, ồn nhức cái đầu, chú cùng phòng nói 3 chú China là thành 1 cái chợ
😃

Chụp lén nhà hàng xóm... Rón rén rón rén

1 phòng khác, tính đi chụp phòng chị em mà sợ bị đánh. Bắt biến thái.

Minishop cậu em hàng xóm, cười đau bụng.

Cơm chiều, thịt kho hột vịt! Canh, có quả ớt nữa nha.

Phần khác, đậu hũ nhồi thịt , ngon chết. Toàn bộ các phần cơm này do Coopmart đảm nhận. Chất lượng và ngon miệng... Chả hiểu mấy chú Korea chê là chê cái gì.

Khung cảnh ăn cơm

Tiếp

Đây là món đồ mà cả phòng hoan hô. Cafe, mì gói là nhờ nó hết đó.

Năn nỉ cả phòng, xin được 2 trái ớt nữa haha. Bữa tối ngon rồi.

19/3 - 8pm (ngày thứ 1)
Buổi tối công viên!
Trần Hiệp gởi anh cái Ultra vô đây, phát hiện 5 bà thím tàn sát cây xoài của đơn vị
😃)) anh zoom nhìn chi tiết chút nào ^^
Cái bà áo trắng là ôm trái xoài chạy đó ^^ :-haha cười bể bụng

Ăn trộm mà la như cổ vũ u23 vậy!

Mấy bà thím xáp vô quậy còn hơn mấy ông nữa.
😃)

Lên mạng, k dám nghía coi đang làm gì.

Thể dục thể thao, đẩy lùi Covi.
Cầu lông, chạy, đi bộ đủ cả.

Cái góc này là chỗ thân thương nhất của trung tâm, nơi tập kết đồ người nhà gởi vào.
Người nhà gởi ở cổng, các em dân phòng tải vô dần, mọi người ra đây đọc tên và nhận. Tội các cậu nhỏ. Trưa nắng chạy tới chạy lui tải đồ vào, cười rất vui... Cưng nhất là lúc tải cái quạt hơi nước to chà bá
😃))
Lúc này 7h40pm và vần cặm cụi chuyển đồ và phát .
Ngồi ngay gốc cây ăn cơm luôn. Xong cái chạy tiếp.
Phải chi có cái bagac thì khỏe hơn.

2 anh chị tâm sự. Đi ngang chụp lén, k dám đứng lại sợ bị... Táng
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách ly ăn cơm ngon hơn cơm tui ăn hàng ngày, btw, kí túc xá trường mình cũng vừa đón mấy xe! Mong anh em tuân thủ vì một Việt Nam an toàn hết dịch!
@nguyenvanduy7493k45pda không biết qua trận dịch này tụi xa xứ có thấy quê hương mình đẹp và giàu tình cảm không hay là vẫn cái thói ăn cháo đá bát
@SkyShadow131 Chắc chắn sẽ phải thay đổi, thời thế tạo anh hùng mà!
Vui quá
nguyendrum
TÍCH CỰC
4 năm
@Tuanvu10hp Vào đây
Hay phết nhỉ. Cố lên mn nhé
Phải ghi tựa là "Trên tay khu cách ly"
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
@MrDuc2010 tính còm z
Dan Son
ĐẠI BÀNG
4 năm
Má tàu khựa thì chứa chấp chúng nó làm gì, đuổi cổ về hết chỉ vì dịch từ chúng nó mà ảnh hưởng hết thế giới! Chinese virus
@Dan Son Thôi bỏ đi cho nhẹ lòng.
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
@buihoanganh636 bản chất thằng nào thằng nào chơi vs nhau k lẽ k rõ
Ken Lớn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@macinPhone đầu óc các bác cao siêu lắm, việt nam lúc 16 người nhiễm thì bảo dấu dịch, luc nhiễm lên 100 người thì bảo quản lý yêu kém,
K.Van
ĐẠI BÀNG
4 năm
@macinPhone nhàn cư vi bất thiện, ngồi rảnh nên suy diễn nhiều, tự mình huyễn hoặc. Ít ra nói theo báo chí mấy trang uy tín còn có cái gọi là bằng chứng hay cơ sở để dựa. Toàn chém gió xạo xạo
đi cách ly mà vui hơn đi cắm trại nữa ;)))
@Bravo1888 Nhiều bạn giỏi lắm bác, toàn tham khảo bác sỹ fakebook
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bravo1888 Người bị bệnh mới lo lắng thôi bác
Bravo1888
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Wheelsman Lo là lo cái gì? Tôi chán mấy cậu ấm cô chiêu quá sức
xyzmen
CAO CẤP
4 năm
@Wheelsman Vào đây chưa biết ai bịnh ai không đâu bác ơi, có khi mấy ngày sau mới phát ra. Nên cũng cứ...tự kỉ là chắc nhất!
Chúc các bạn sức ra trại nhé :v
nguyendrum
TÍCH CỰC
4 năm
@chipintel_li Ok! Thanks
Mình e là hộp cơm như thế kia là không đủ no với sức đàn ông(hoặc có thể là mình ăn nhiều) không biết các bạn có mua được thêm đồ ăn tiếp tế dễ dàng không?
@lionkid Tìm lại báo tuoitre khoảng tuần trước. Có ghi rõ tiêu chuẩn cách ly
jack_kernel
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gauto988 Cơm cách ly ngang suất cơm tù thế này là được rồi bạn. Cơm nhà nước thì bạn còn đòi hỏi gì nữa ?
@jack_kernel Tôi không đòi hỏi nha! Tôi nói là có mua thêm được đồ ăn ngoài nếu tôi đói không? Đấy là nhu cầu cá nhân tôi & nếu có thì tôi sẵn sàng trả tiền túi đòi đâu ra mà đòi?
@NobiNoki 57k mình đoán là chi phí suất ăn cho cả ngày vì suất chiều 23k, cơm thật ra là thức ăn ít dinh dưỡng nhất trong toàn bộ mâm cơm, ăn chỉ no bụng chứ không có mấy chất dinh dưỡng nên thể trạng người việt thấp kém một phần do người việt mình ăn nhiều cơm
Ngán em Virus khựa này quá. Mong nó qua chứ tháng nữa chắc chớt cả nút 😔
piepadjob
TÍCH CỰC
4 năm
Như đi cắm trại, cũng vui phết
nguyendrum
TÍCH CỰC
4 năm
@piepadjob CÁCH LY khác với CẮM TRẠI, giác ngộ đi
LePhone
ĐẠI BÀNG
4 năm
@piepadjob Cũng kg vui được như cắm trại. Nhưng sau khi bị nhốt nửa tháng thế này. Khi được ra ngoài. Bạn sẽ thấy. Ôi cái cuộc đời hiện tại ở bên ngoài. Nó sướng vcđ ra
piepadjob
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyendrum Vui thôi, làm gì mà phải CAPLOCK rồi còn phải giác ngộ, căng thế 😆))))
piepadjob
TÍCH CỰC
4 năm
@LePhone Chính xác, đôi khi còn là một trải nghiệm đáng giá trong đời luôn ấy chứ, nhất là những cậu ấm cô chiêu.
đưa mọi người đến gần nhau hơn, xa lạ bỗng trở lên thân thiết, vui như cắm trại, có ai ước dc vô đây ko.
@vicktorbui vận dụng cái não đi, nghĩ cho sâu xa 1 tí đi. Trong đầu chỉ nghĩ có cách ly với ko cách ly à. Sao ko nghĩ tới việc cách ly một cách nghiêm túc hơn. Những người trong khu cách ly phải thực sự cách ly nhau chứ không phải vào tụ hợp ăn chơi nghỉ dưỡng như kia. Cách ly như kia chẳng mấy chốc mới là người nhiễm lang thang với người lành sau khi hết 14 ngày.
@Chuối Mập Não hoạt động chưa? Nghĩ thì phải nghĩ tới nhân lực, vật lực và tài lực nhé. Một cơ sở chứa được 500 người, giờ mỗi người 1 phòng thì chỉ còn 50 người. Vậy bao nhiêu cơ sở, bao nhiêu người để đi đi lại lại và chăm sóc với khám chữa? Hay ông tình nguyện đi đến đấy đi, tôi ủng hộ ngay. Hay cái não chỉ dừng ở mức đọc mấy câu xl rồi đi rêu rao? Nói như ông nó chỉ là cách nói của thằng đòi hỏi.
@vicktorbui tội nghịp quá, ko suy nghĩ đc gì thì đừng rep, nói chuyện lan man đánh tráo khái niệm, để thông cho hiểu ko hiểu đc thì đi tự vẫn đi. Cũng bao nhiêu nhân lực vật lực đó, chỉ cần nâng cao tính kỷ luật trong cách ly, người người giữ khoảng cách, tránh chung đụng thì mới phát huy đc hiệu quả của cách ly. Đừng quote đừng rep nữa, ko rảnh thông não cho mấy thằng ko não.
@Chuối Mập Chán. Thôi về ngậm chuối đi
iGosu.net
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thế này 5h phải đánh kẻng gọi các em dậy chứ nhỉ 😆)
Tập thể dục và tăng gia sản xuất 😃))
@Bravo1888 vậy tối kéo ra sân rồi gangbang cũng đc 😁
@iGosu.net Tăng gia sản xuất có đứa nó lại kêu là bóc lột sức lao động đấy bác. Bác nhìn quanh tinhte có thể chỉ mặt mấy người sẽ gọi như thế/
iGosu.net
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vicktorbui Chứ trả nhẽ vào ăn ở O hả bác. Ít ra cũng phải hỗ trợ dọn dẹp, vệ sinh các khu công cộng 😆)
@iGosu.net Thôi bác ạ. Đằng nào thì các bạn dân phòng các kiểu cũng đã hi sinh vào hỗ trợ thì dọn mâý cái đó có gì, còn hơn sau đấy lại "tin đồn" là vào bị bóc lột
Bài này hay quá. Cảm ơn anh chụp ảnh!
Như đi nghỉ dưỡng vậy. Có hồ bơi nữa thì 😆
@mimi_emyeu Có hồ bơi khô thôi để trắng lây nhiễm... 😃
Người ta cách ly lo lắng,còn khám sức khỏe mỗi ngày,vậy mà cũng có vài cô cậu ấm chê bai,mang cái vr về nhà.
ComAbu
ĐẠI BÀNG
4 năm
ráng lên mọi người chỉ 2 tuần lễ thôi ah. trôi qua vụt đi lúc nào không biết đâu. cũng là lúc hay ho để trải nghiệm cuộc sống khác thường ngày đi!
Cách ly kiểu này có 1 người bị lại lây cho nhau. Vui sớm quá!
@tintincom Không có chuyên môn thì đừng lên mạng đặt câu hỏi kiểu xl như thế. Nếu ông giỏi thì ông nghĩ hộ cách đi, nhà nước khuyến khích sáng kiến đấy. Còn không nghĩ được thì làm theo những thằng nó nghĩ hộ và làm hộ đi.
@vicktorbui 😆😆😆😆
@tintincom 😆 😃) 😃) 😃) 😃)
@vicktorbui Kiểu nơ nghĩ như trời âu. Mỗi người 1 phòng. Ờ thì méo còn phòng thì về nhà nhé. Về nhà lại lây lan ra, lại thiếu phòng thêm thôi. Đúng là chỉ đc cái mồm
Bác nào chụp ảnh này mờ thế nhỉ. Một lần trải nghiệm đáng nhớ vì cái con virus khựa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019