Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhiều người dùng báo cáo iPhone 6s và 6s Plus bị lỗi, các bạn có bị không?

TDNC
1/10/2015 4:20Phản hồi: 410
Nhiều người dùng báo cáo iPhone 6s và 6s Plus bị lỗi, các bạn có bị không?
Sau 1 tuần mở bán iPhone 6s và 6s Plus, nhiều người dùng bắt đầu phàn nàn về các lỗi khó chịu xảy ra với máy của họ ví dụ như bị tắt nguồn đột ngột mặc dù pin vẫn còn hoặc nút Touch ID nóng lên quá nhiều. Trang 9to5mac.com đã tổng hợp lại một số trường hợp bị lỗi do người dùng báo cáo lại cũng như cách khắc phục tạm thời:
  • Touch ID quá nóng: nút Home nóng lên rất nhanh và rất nóng. Khắc phục tạm thời: nhấn giữ hai phím Home và nguồn trong 10 giây để khởi động lại máy.
  • Máy bị tắt nguồn: thỉnh thoảng máy bị tắt nguồn trong khi vẫn còn pin. Khắc phục tạm thời: nhấn giữ phím nguồn để mở máy lại.
  • Loa ngoài bị méo tiếng: âm thanh bị méo, có khi âm thông báo đột nhiên to thất thường. Một vài người cho rằng lỗi này liên quan đến việc restore lại máy từ bản backup cũ.
  • 3D Touch: lỗi phần mềm, ví dụ như Safari không chịu mở URL khi người dùng nhấn lên đường link bằng thao tác 3D Touch. Khắc phục tạm thời: khởi động lại máy.
Những năm trước đều có trường hợp iPhone đợt đầu hay bị lỗi và Apple đều cố gắng tung ra các bản cập nhật sớm để khắc phục, cũng như sửa chữa/thay thế linh kiện miễn phí đối với các trường hợp lỗi phần cứng. Hôm trước chiếc iPhone 6s của anh @cuhiep còn bị lỗi nháy màn hình, nhưng có lẽ trường hợp này cá biệt chứ không nhiều.

Theo 9to5mac
410 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

galaxytab2
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy là lại lỗi vặt. Chờ bản cập nhật tiếp
không.........có máy đâu mà biết 😁 :D
Không bị lỗi. Vì chưa có để dùng :rolleyes:
Hên xui, thấy kì kì lạ lạ cứ la lên rồi ra bảo hành thôi. Chứ lỗi mà im im là ráng mà chịu, ai bik đâu mà gải 😆))))
k có nên k bít dc
Kinh nghiệm đừng bao giờ mua hàng đợt đầu,cho dù bất cứ hãng nào
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
@truong_tieu_pham Vô ios bàn về xe máy. 1 thanh niên quên uống thuốc cho hay...
P/S: Ko bao h mua hàng đợt đầu vì sợ bị lỗi chứ chả phải như mấy trẩu cứ hay nói là ko có tiền lol
@truong_tieu_pham bạn nói rất là liên quan,đợt đầu với đời đầu có giống nhau?
@sakamoon Mình nghĩ câu trả lời của mình không liên quan đến những người bị bệnh. Mình chỉ minh hoạ vì anh đó vơ đũa cả nắm là cái gì đời đầu cũng thế nên mình lấy ví dụ xe máy thôi.
@chavalier oh vậy ak, cảm ơn đã nhắc nhở. Chắc mình nhầm.
Apple sẽ sớm khắc phục thoai, đợt hàng đầu bao giờ cũng vậy. Chỉ nhọ cho những người mua sớm gặp phải ngay ông mệt hay ngủ gật kiểm tra hàng 😁
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Wind my love Thấy nhiều lần bác bảo ip xịn lắm mà, làm gì có zởm...
Em nghĩ chiêu trò của táo, làm sản phẩm đầu bị lỗi, rồi cập nhật.... rồi đc itáo tung hô... táo quan tâm người dùng
mình cũng bị nháy đèn hình, đã gửi bảo hành
Hoang Tieu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình xài iphone 6 cũng bị trường hợp máy quá nóng và tự tắt máy đột ngột :|, chắc nghĩ là lỗi iOS chứ không phải phần cứng .
@Hoang Tieu Máy m cũng bị nóng dã man pin thì xài 2h43p hết 60% chả hiểu j
DEMIGOD
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mở khóa bằng Touch id vào màn hình home bị đơ cảm ứng 1-2s
😆 Sáng hôm nay đã khóa Sign 8.4.1 và 9.0 rồi h còn mỗi 9.0.1 và 9.0.2 thôi các bác ơi 😁
@luandouble Ko restore dc nữa bạn ah, chỉ có lên 9 thôi
@luandouble
ko bác a, restore là nó update lên 9.0.2 luôn. còn nếu bác vào chỗ cài đặt chung>đặt lại> xóa tất cả thì ok ko sao hết
Vàng Pao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Naruto_Xboy
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Naruto_Xboy Mới khoá thôi còn lúc tôi reply cho bạn vẫn chưa khoá nhé. Quên không chụp ảnh
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Lô đầu tiên thường lỗi mà…ifan thường mua vào đầu năm sau kìa…
Dạo này diễn đàn có nhìu bạn giàu quá vậy.ngưỡng mộ ghê.Mà công nhận người giàu nói chuyện có khác à nha. :D
@quangloc999 không giàu vẫn mua nổi mà bác, đâu phải vài chục tỉ đâu, thít thì cứ nhích thui
tien_7colour
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangloc999 Các bạn ấy không những nhiều tiền mà còn nhiều thời gian để quan tâm tới những cmt của những người nghèo nữa cơ.
taonhan114
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangloc999 Thì các cụ nhà mình nói "miệng người giàu nói có gang có thép" mà:D:D.Mình thấy ip cũng chỉ là các đt thôi mà, mua về đi đâu cũng rút ra giải quyết đc khâu oai, đi với mấy em teen dắt đi dễ dã man, hơn hản thời dùng Sony😕:D:rolleyes:
Đời ip nào ra đầu tiên cũng bị vậy chắc chỉ có ip2 là k, còm từ 3, 3s đên 6s thì năm nào cũng có thông báo hàng đợt đầu xảy ra lỗi. Do phần mềm chưa tương thích thôi, apple sẽ ra bản vá lỗi sau đó là oke ngay.
Máy mình bị hư màn hình và đã gửi đi singapore để bảo hành. thật là buồn mà.
xxvideoxx
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenfenice

.. dốt .. dốt.. dốt..
@xxvideoxx Cuồng là sao bác? Ko lẽ cuồng cuhiep ? 😆
Thực ra ai tham gia tinhte lâu năm thì sẽ biết thôi 😃
xxvideoxx
TÍCH CỰC
8 năm
@barrettroyal

.. ko cuồng mà ông chát vu vơ nói mấy câu vô nghĩa cũng thi nhau thích.. ko bít là cuồng hay nịnh đây.. mà nịnh để làm gì nhỉ :rolleyes:
@xxvideoxx Nói thiệt là mình nghĩ bạn đang lạc đề thì phải ? Hoặc là mình ko hiểu bạn muốn nói gì.
Iphone của mình bị lỗi kg lên được 6s. Buồn
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
@ometa020983 Máy mình lắp thêm 3D touch nó kg nhận mới đau
@ometa020983 mình thì kẹt tiến trình nâng cấp, ở 5 mà mãi ko lên được 6s :p, chắc itunes bị lỗi
Cách khắc phục hợp lý nhất là tắt đi và không bật lại nữa rồi mang bảo hành 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019