Nhiều người dùng, trong đó có mình, than phiền AirPods Max bị tụt pin nhanh

Knah
20/1/2021 1:18Phản hồi: 127
Nhiều người dùng, trong đó có mình, than phiền AirPods Max bị tụt pin nhanh
AirPods chính thức đến tay người dùng vào tháng 12 vừa qua, và mới đây đã có nhiều người dùng phản hồi về vấn đề tụt pin nhanh của sản phẩm, xui thay cái AirPods Max của mình dùng để chia sẻ với ae cũng bị vấn đề này.

Cụ thể mình thường dùng khoảng 1h để nghe nhạc và xem phim vào buổi đêm, tuy nhiên hôm sau khi muốn sử dụng thì thường pin chỉ còn tầm vài chục % mặc dù đã bỏ vào SmartCase để tiết kiệm pin. Hiện Apple chưa phản hồi về vấn đề này, không rõ đây là lỗi phần cứng hay phần mềm nhưng mình hi vọng là update có thể fix được vì mùa này mà gửi đi bảo hành thì chờ đến Tết Congo luôn. Ae Tinhte dùng AirPods Max không biết có bị dính tình trạng trên không?

Nguồn: Macrumors
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thường lỗi firmware thôi, fixx lại phút mốt
cố tình để lỗi tạo scandal lên báo cho nổi thôi chứ apple đại đế chả bao giờ làm sản phẩm lỗi nhé
@hackieuhay quá
nobita302
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chocchocucmanh Chời
x.dung
TÍCH CỰC
3 năm
@chocchocucmanh Chuẩn. Lỗi người dùng rồi.
binhtam
TÍCH CỰC
3 năm
@nobita302 đất
AnMayAnXin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đánh giá chi tiết chất âm của Airpods Max đi ad. Mong lắm rồi hix
@p700i chứ dùng từ gì mới đúng ?
Shark Hunter
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AnMayAnXin Chắc ko bằng nhà Sen
18K
CAO CẤP
3 năm
@p700i Bạn biết được bao nhiêu haha.
@Vo Huu Phuc Thực sự đối với người hiểu về âm thanh thì từ duy nhất là Thông số kỹ thuật.

Nó bao gồm rất nhiều thông số thể hiện khả năng của một cái loa như độ nhạy, công suất, độ méo hài...

Nhưng đối với người bán hàng họ sẽ dùng từ "Chất âm" để lòe bịp những người thiếu hiểu biết. Riết thành quen nên những người thiếu hiểu biết cũng quen dùng từ đó.

Nên mình mới khuyên những người dùng từ "Chất âm" để nói về âm thanh thì nên tránh xa, đừng bao giờ tin. Không thì bị lừa ráng chịu.
Apple nó ra sp bao giờ ban đầu cừu chả kêu lỗi. Nhưng sau đó cừu thấy cừu khác cũng bị như mình nên tự hài lòng "đó ko phải lỗi, con nào cũng bị vậy". Sau đó cừu hạnh phúc enjoy sản phẩm của mình.
@p700i Biết đâu được. Khi tiền không phải vấn đề với cừu!
tongquyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Rainwalker Ủa chứ ai nói bác ko có tiền mà bác nhảy dựng lên vậy, bác dùng 1 dàn táo hay lê gì cũng kệ bác chứ nó liên quan j đến cái cmt này. Mấu chốt là bác đã mua và sài cái tai nghe đó chưa?
tongquyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@p700i Lý trí của bác là cmt đầy tính miệt thị đó hả 😃
woonbin
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Rainwalker Đó là tính năng, chứ không phải lỗi. 😃
Đôi khi sở hữu sản phẩm mới nhất cũng không tốt , sản phẩm đầu tiên lúc nào cũng sẽ dính vài lỗi vì sản phẩm không thể hoàn hat khi lần đầu ra mắt
rồi mai mốt các hãng khác lại đua theo trend tụt pin. lo giề :p
amazing T
TÍCH CỰC
3 năm
Cái áo ngực trá hình hok tiết kiệm pin giùm sao
đấy là tính năng mà :|
hachito
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa thấy thanh niên sexycool gì đấy nhỉ.
Cười vô mặt
@hachito Nó đưa con đi học xong rồi mới vào đây ngồi tế đc.
zzvilzz
TÍCH CỰC
3 năm
@Rainwalker
Cười vô mặt
Dangmint
ĐẠI BÀNG
3 năm
thường thì mìn hse4 chờ mấy sản phẩm đời 2-3, khi đó đã fix 1 số lỗi cho lành như WF-1000XM3 chẳng hạn
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Thôi xuống tiền mua cái XM4 là lành nhất, giá phải chăng chất lượng mang lại tuyệt vời.
So chất âm cùng giá với Sony đại đế xem thế nào mod ơi. Đừng nói hơn Airpods Pro chút nhá
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuongtao2016 bên audio tinhte có review rồi đó bạn, mấy anh bảo là rất hay hehe. Nghe dễ chịu, chất âm chắc có thể chung mâm sennheier Momentum wireless 3 (tất nhiên mỗi người 1 cảm nhận).
@anhtu3496 Đánh giá chung chung ko so cụ thể với cái nào thì khó lắm
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
3 năm
có so nha bạn, so với 1000XM4. nếu ko bạn lên whathifi coi review luôn cũng dc https://www.whathifi.com/reviews/apple-airpods-max
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
Vừa coi bài review mổ bụng ifixit nói thêm về sony bose mà thấy buồn
Silv3r
ĐẠI BÀNG
3 năm
@llyllr cho xin cái link đi bác ơi
longquan0104
ĐẠI BÀNG
3 năm
@llyllr xin link bài luôn 😁
@Silv3r à đại loại là chê bên trong mấy con sony và bose nhìn trông như đồ chơi ấy mà bác
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
@gunnyonline Tư duy của mấy ông tháo vs sửa thì thích nhìn nhận theo góc độ đó. Ví dụ mấy ông kỹ thuật hay nói chuyện với nhau về chủ đề, linh kiện này xịn, thiết kế (chi tiết kỹ thuật) kiểu này nhìn đẹp...
Còn tư duy của người xài thì nên nhìn nhận theo góc độ là nghe hay không, đeo thoải mái không ...
Bởi vì bạn xài thì bạn cũng không có tháo nó ra
Apple luôn làm tốt mọi thứ trên sản phẩm của họ, nhưng pin thì lại không nằm trong số đó
amazing T
TÍCH CỰC
3 năm
@mrtqt nói đi cũng phải nhìn lại nha bạn ipad đời 1 pin đã 10 tiếng rồi, macbook m1 pin trâu vô địch kìa, mua về test đi nha bạn hok nên quơ đũa cả nắm =))
Ai nói j nói chứ nó giống áo dzú quá trời đi à
@Bão Sài Gòn Lấy cảm hứng thiết kế từ đó đấy
Còn vụ đọng hơi nước có phải là lỗi không mọi người ?
@O.R.A.N.G.E Lỗi thiết kế chứ còn ko hẳn lỗi gì nữa 🤣🤣🤣
tamdong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@JaegerH.. Cái vụ đọng nước không phải lỗi, vì người dùng đeo vào nó mới bị đọng nước, chứ cất trong hộp có bị đâu. Nếu gọi là lỗi, thì phải nói là lỗi người dùng.
@JaegerH.. Đó không phải là lỗi , đó là 1 tính năng .
Mà có là lỗi thì là lỗi của người dùng đeo nó lên làm nó bị đọng nước , chứ nếu cứ để trong hộp thì 100% sẽ không có lỗi này . Apple ko có lỗi.
Cười vô mặt
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@O.R.A.N.G.E nghe đồn ở đâu vớ vẩn vậy, mãi chưa ra vỏ nhựa này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119