[Infographic] Nhiều người thà bỏ rượu, bỏ cafe, bỏ sex chứ không bỏ ĐT

TDNC
9/8/2011 16:22Phản hồi: 122
[Infographic] Nhiều người thà bỏ rượu, bỏ cafe, bỏ sex chứ không bỏ ĐT
Một cuộc thống kê nho nhỏ gần đây của trang telenav.com tại Mỹ cho thấy con người đang ngày càng gắn bó với điện thoại của mình và sẵn sàng từ bỏ những thứ quan trọng khác trong cuộc sống. Thậm chí có những người thà không nhìn mặt vợ hay người yêu suốt 1 tuần còn hơn là không được xài điện thoại 1 tuần. Trong số hơn 500 đối tượng tham gia cuộc khảo sát, có rất nhiều người chấp nhận bỏ rượu, bỏ cafe hoặc thậm chí "kiêng" sex suốt 1 tuần chứ nhất quyết không chịu bỏ điện thoại trong khoảng thời gian đó.

Kết quả của cuộc thống kê cho thấy có nhiều con số thú vị, ví dụ như nếu được hỏi trong 1 tuần họ chỉ được chọn sử dụng 1 trong 2 thứ: điện thoại hoặc cafe/rượu/sex... thì có đến 70% số người được hỏi sẽ bỏ rượu để chọn điện thoại, 55% chịu bỏ cafe, 33% chịu bỏ sex và thậm chí có đến 21% thà đi chân không còn hơn không có điện thoại xài.

Cuộc khảo sát được thực hiện trên đất Mỹ với 514 người đang sử dụng điện thoại di động (254 nam & 260 nữ) ở độ tuổi được phép lái xe, trong khoảng thời gian từ 15/07 đến 19/07/2011.

Theo Telenav
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em thà không có điện thoại chứ không thể không đánh răng 1 ngày trên 3 lần!
Me too, nhưng 2 lần 1 ngày cũng đủ rồi. @@
Sao không thấy khảo sát một thứ như "TIỀN" nhỉ? Ví dụ như giữa một cái :giggle:điện thoại và một túi tiền 1 triệu $ chẳng hạn.............
thanhtinh
TÍCH CỰC
13 năm
Thế thì ai cũng chọn tiền, rồi lấy tiền mua điện thoại 😁
BAC Airblade14 NOI ZUI GE
:redcarded: hình minh hoạ socola có vẻ dễ gây hiểu nhầm
Mà em thà không tập thể dụng lấy thời gian chơi game còn hơn bỏ smartphone ;)
Bái phục bác, mắt bác tinh quá đấy 😆
nghiên cứu này ko thực tế tí nào,mấy ông mà nghiện rượu ,uống tối ngày bà vợ cho thuốc gì vào rượu cho đau bụng kia mà còn ko bỏ dc,nhậu xong về đánh đập vợ con nữa ấy chứ .Nói chung la dt dễ bỏ nhất trong những thứ bài viết nói.
Quan trọng họ không phải là bạn. 😁
taysongmer
ĐẠI BÀNG
13 năm
thà bỏ DT chứ ko bỏ XXX 😃
Đồng ý tán thành với bác...hehehehe
huck23
TÍCH CỰC
13 năm
nhưng ĐT là công cụ tuyệt vời để coi XXX 1 cách riêng tư và kín đáo! hô hô....!...
vjrus
TÍCH CỰC
13 năm
chuẩn men đây mới là đàn ông đích thực ! me too 😁
bogiand123
ĐẠI BÀNG
13 năm
chẳng qua bọn Mỹ nó chán cmnr nên mới chịu bỏ ấy chứ.
ở VN thì đúng như bác nói phải đến 99% :giggle:
thegioibep
ĐẠI BÀNG
13 năm
Điện thoại giờ còn quan trọng hơn cả ví tiền nữa là!Áp lỗ tai liên tục!
đúng là em kô thể ngủ mà thíu dt (nghe nhạc, báo thức), nếu bây giờ em chưa có bạn gái thì có thể nói bé android hiện giờ đang là một nửa của em .... (nghe biến thái wá ^^ )
ufdb
CAO CẤP
13 năm
me too, sống độc thân ôm điện thoại 😃
Có bạn gái rồi cũng same same mà thôi, tiếp xúc với người yêu qua đt còn nhiều hơn trực tiếp 😁 :D
e bỏ rượu, cà fê và các thứ khác được chứ sex và điện thoại thì không ! :giggle:

---------- Post added at 03:47 PM ---------- Previous post was at 03:46 PM ----------

Áp ít thôi bác, áp nhiều không tốt đâu. Có đợt em bị ù tai 2 ngày vì cái tội nấu cháo điện thoại với bạn 3h liền

bác hiệp đánh răng trên 3 lần 1 ngày, đánh chi nhiều thế
em muốn bỏ dt nhưng còn công việc.
đổi từ smatphone sang 1280 cũng dc
sebastien
ĐẠI BÀNG
13 năm
đt thì cũng cần thật đấy, nhưng bảng khảo sát này thấy điêu điêu
trunkz
TÍCH CỰC
13 năm
Nếu được sống luôn trên đảo tiên nữ thì có thể bỏ điện thoại.
Cũng cần phải có điện thoại để còn chụp hình kỷ niệm hay quay video post lên Youtube cho thiên hạ biết tiên nữ như thế nào chứ.............
sợ phải up lên site khác chứ youtube không cho ấy bác ạ .... :giggle:
em thà bỏ học chư không bỏ diện thoại
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
13 năm
Điện thoại bỏ được mà, không có thì dùng cố định + Internet đê. Rượu bia, thuốc lá, sex xiếc hả, cứ thử lên cơn nghiện xem, điện thoại là cái đinh ngay.
Thời buổi thế này, Sex và Cafe có thể bỏ được nhưng bỏ cái điện thoại thì lấy tiền đâu mà sài: đã ko có tiền sài thì Sex và Cafe chỉ có mà ngó thui. "Không ăn sao có sức, có sức mới có thể chơi"
Kvh27
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ở đây thử hỏi xem có bác nào 1 ngày ko xài dt ko huống chi là bọn nước ngoài suốt ngày làm việc
bỏ rượu càng tốt còn cafe thì cũng không hay uống, sex thì chưa có vợ cũng bỏ luôn
em thì trừ lúc đi tắm là ko có cái đt sát bên thôi :giggle:
Có người mang theo điện thoại vào phòng tắm để "thư giãn" trong lúc tắm mà, túm lại là không khi nào rời nó hết, trừ khi...........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019