Nhiều nhân viên HTC bị truy tố ở Đài Loan vì làm lộ thông tin Sense 6.0 và nhận tiền đút lót

Duy Luân
27/12/2013 14:45Phản hồi: 84
Nhiều nhân viên HTC bị truy tố ở Đài Loan vì làm lộ thông tin Sense 6.0 và nhận tiền đút lót

Nhiều nhân viên HTC, trong đó có một quan chức cấp cao, mới đây đã bị truy tố ở Đài Loan vì làm lộ thông tin mật của công ty, tạo ra các khoản chi sai sự thật và nhận tiền đút lót. Vị quan chức cấp cao nói trên - ông Thomas Chien, phó chủ tịch bộ phận thiết kế sản phẩm - bị nghi ngờ đã đưa thông tin về thiết kế giao diện người dùng trên các sản phẩm chưa ra mắt cho các đối tác mà ông này dự tính sẽ phối hợp cùng kinh doanh. Trước đây trang Wall Street Journal nói rằng thông tin mà Chien làm lộ liên quan đến Sense 6.0, bộ giao diện và phần mềm được cho là sẽ xuất hiện trên các thiết bị của HTC trong năm 2014.

Chien cùng với 5 nhân viên HTC khác, trong đó có giám đốc nghiên cứu phát triển Bill Wu và quản lý trưởng nhóm thiết kế Justin Huang, cũng được cho là đã nhận khoảng 33,57 triệu Đài Tệ (tương đương 1,12 triệu USD) từ việc kê các khoản chi tiêu sai sự thật và nhận tiền hối lộ từ các nhà cung ứng. Ba nhân viên từ các nhà cung ứng giấu tên cũng nằm trong diện điều tra. Chien và các nhân viên bị bắt lần đầu tiên hồi tháng 8 năm nay.

Phản hồi lại vấn đề này, HTC từ chối bình luận về tình trạng của Chien cũng như những nhân viên khác đang bị truy tố bởi vì cuộc điều tra vẫn đang tiếp diễn. Một người phát ngôn cho hãng thì nói rằng HTC không tha thứ cho việc phạm vào các lỗi về tính minh bạch và làm việc sai đạo đức. Công ty đề cao việc bảo vệ tài sản trí tuệ, thông tin riêng tư của mình.

84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thù trong giặc ngoài. Chắc htc không qua khỏi.
@vanduc1602 Yếu lắm roài hehe

Pin ttì yếu, giá thì chát, rom thì ít 😔
hi vọng lộ cho trung quốc nội địa tthôi,đừng lộ cho thằng samssung là dc...
@manhs2tara có liên quan ko nhỉ???
@manhs2tara đây là thuộc thành phần trẻ trâu phát ngôn bừa bãi😁
thế này thì sao HTC có thể khá hơn được.
"Đã đói lại còn bị rách"
Dù sao. Mình vẫn thích phong cách thiết kế của HTC
hienld
TÍCH CỰC
10 năm
Cái Sense 5 dùng cũng tiện và đẹp.
cunhim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ủng hộ HTC
Trên là Chien, dưới là Chein. Vậy túm lại là thằng nào??
@matrix8145 ko còn gì khác để vặn vẹo à?
@tuansaigon606 Ừ, có gì không?
@Nambk@ bạn cho mình xin cái bài "cực kỳ khó hiểu" đó nhé, để mà cải thiện 😃 Xin cảm ơn.
KuTom1
CAO CẤP
10 năm
@Nambk@ Mod chứ có phải phiên dịch đâu mà đòi hỏi cao, không tránh được lỗi dùng từ sai hoặc cẩu thả đâu. Bạn bỏ qua đi!
autk08
TÍCH CỰC
10 năm
HTC giờ thành Hay Tiêu Cực rồi!
@autk08 Vì thế HTC Hãy Tích Cực lên =))
😔 khai khống giá linh kiện => giá thành sản phẩm tăng. Thảo nào giá HTC hoang tưởng vãi.
Kể có 10 chú như này thì HTC đi nhanh hơn đấy😁
Mấy chiêu PR rẻ tiền của HTC ....
HTC trong năm 2014 có nguy cơ tèo téo teo đến nơi rồi. Ai hơi đâu còn lấy cái giao diện nhìn xấu hoắc này về sài kể cả free......
@Canon100is vậy thì SS touchwiz đẹp chăng? lol...0 phải nói nịnh chứ chưa thấy cái giao diện nào xấu bẩn như giao diện touchwiz của SS🆒
@saigonkicks2014 Nói gì thì HTC giờ cũng chỉ là thiểu số thôi bạn ạ ....
Mình chẳng khen thằng nào nhưng rõ ràng SS nó tiện dụng về giao diện hơn HTC nhiều .... Đa số người dùng quyết định thôi hô hô.
@trananhvan1989 Chỉ là Sense 4. Touchwiz UI hay Optimus UI nhìn không chán như Sense 5, mình thấy Sense 5 trên HTC One xấu quá
@Canon100is Mình thấy cũng có khá nhiều người mua máy cũng chỉ biết dựa theo số đông thôi chứ đâu phải như anh chị em trong Tinh Tế tụi mình.
Ko biết chiến dịch quảng cáo 1 tỷ của HTC có chém ko mà sau 3 video xong ko thấy động tĩnh gì, còn chiến dịch galaxy 11 thì đang ầm ầm trên youtube.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sài HTC thích giao diện Sense5, nâng cấp lên Sense5.5 thất vọng, chờ Sense6 vậy. Thông tin đã lộ không biết có gì hay không ta?
Một đám ăn cháo đá bát , HTC là hãng đứng đầu trong 6 rường cột chống đỡ kinh tế của Đài Loan mà giờ cũng điêu đứng vì bọn hám tiền RMB Đại Lục :mad:!
@RovieID Ui, cái thông tin bạn nói nó hấp dẫn quá, cho mình biết 6 cái tên này với. Có link luôn thì càng tốt. Với lại RMB là gì vậy? 😃
Cám ơn trước.
2323293
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Black Lightning Nhân dân tệ bạn ạ
@2323293 Ủa mình nghĩ vậy là Đài Tệ chứ. Đài Loan khác TQ mà.
2323293
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Black Lightning Ý bác chủ là bán cho bọn Khựa bạn ạ.
Mấy chú này là cứ phải cho đi tù chổng mông nhỏ nilon vào đít thì nó mới kinh được 😁
@kenny81_hp Ác như dì ghẻ vậy bác ....😃
@Fujisan904 Không ác thì sao mà có tính răn đe hả bạn 😁
bản chất tàu là như vậy 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019