Nhiều tài khoản và password của Dropbox bị lộ từ bên thứ ba

TDNC
14/10/2014 4:56Phản hồi: 95
Nhiều tài khoản và password của Dropbox bị lộ từ bên thứ ba
Mới đây trên trang Reddit đã xuất hiện bài viết với nội dung là hàng trăm tài khoản và password dùng để đăng nhập vào Dropbox, kèm theo đó là lời nhắn người này đang nắm giữ khoản 7 triệu tài khoản Dropbox nữa. Được biết, số tài khoản này bị lộ từ các phần mềm và dịch vụ từ bên thứ ba có kết nối với dịch vụ Dropbox chứ bản thân Dropbox không bị hack. Dropbox đã xác nhận thông tin vụ việc và gửi email cảnh báo đối với những tài khoản có nguy cơ bị lộ mật khẩu.

Đây là thông báo chính thức từ phía Dropbox:

Dropbox không bị hack. Những tài khoản và password bị lộ này đã bị đánh cắp từ các dịch vụ khác có kết nối với Dropbox. Trước đó chúng tôi đã phát hiện ra các cuộc tấn công trên và phần lớn các password được đăng tải đã bị khóa (Expired). Tất cả các password còn lại cũng đã bị vô hiệu hóa.

Lời khuyên trong lúc này là: hãy đổi mật khẩu mớikích hoạt bảo mật hai lớp cho Dropbox. Bên cạnh đó, hãy hạn chế sử dụng các phần mềm ngoài có kết nối với Dropbox, chỉ nên dùng những ứng dụng nào thật cần thiết. Bạn càng dùng nhiều app có kết nối với Dropbox thì nguy cơ bị mất tài khoản càng cao.

Theo Gizmodo, TNW
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cutifight
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã dùng xác thực 2 lớp từ lâu rồi và rất hạn chế kết nối với ứng dụng thứ 3. Toàn tài liệu quan trọng nên rất sợ.
Mình dùng bảo mật 2 lớp cũng lâu rùi. 😃
@nguyensang12 Facebook vẫn có bảo mật 2 lớp nhé
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Báo cáo các đồng chí tài khoản của e vừa phát hiện có nội gián cũng may chưa mất tài liệu bí mật hết !
lechautu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Năm nay được đặt tên là năm LỘ HÀNG.
@lechautu lộ hàng và rơi máy bay 😁

PS: nếu đã kích hoạt bảo mật 2 lớp thì chắc chắn không bị háck phải ko các bác?
Năm nay lộ hàng nhiều tài khoản đồng bộ đám mây quá @@
Thôi xong. Mình còn đíu nhớ Pass mà đổi ! :v
Đã đổi password vào kích hoạt bảo mật 2 lớp 😁
có gì phải sợ
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào biết cách xóa viruts sweed page không... Em xài win xp nó bám vào chrome của e ghê quá
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bkis1112 Giờ nó nâng cấp phiên bản mới rồi, ko hỗ trợ win xp nữa... Trước mình cũng dùng cái này xóa đc, nhưng giờ lại bị
ggunf
TÍCH CỰC
10 năm
@Khang Dân Vào phân vùng Program data xoá đi là đc.
@Khang Dân Bạn sử dụng công cụ AdwCleaner.
1. Bạn có thể tải về AdwCleaner (mình là dự bị nên mình chưa đủ quyền dẫn link tải cho bạn được ) AdwCleaner tải về dùng luôn không cần cài đặt.
2. Trước khi bắt đầu tiện ích này, đóng tất cả các chương trình đang mở và các trình duyệt internet.
3. Kích đúp vào adwcleaner.exe để chạy công cụ này.
4. Bấm vào Xóa , sau đó xác nhận mỗi lần với Ok .

5.Máy tính của bạn sẽ được khởi động lại tự động. Một tập tin văn bản sẽ mở sau khi khởi động lại.
6.Tiếp theo, kích đúp vào adwcleaner.exe để chạy công cụ này.
7.Bấm vào Uninstall , sau đó xác nhận với có để loại bỏ Sweed page này từ máy tính của bạn.
Đến đây các bạn đã gỡ được Sweed page.
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TBM Cảm ơn bạn !!!
Chumrauden
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nguy hiểm quá
boymafia1
ĐẠI BÀNG
10 năm
bảo mật 2 lớp là thứ nên phải active trên các loại tài khoản
lecong12
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chuyến này chắc có nhiều em lộ hàng.
3H&L
TÍCH CỰC
10 năm
Kích hoạt bảo mật 2 lớp mà chả nhận được tin nhắn là thế nào nhie?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@3H&L Mình kích hoạt và vẫn nhận được tin nhắn bình thường mà. Chú ý 909.... chứ không phải 0909...
aciadgnuh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@teddy.kiss cái này do phần mềm trên đt không hỗ trợ bảo mật 2 lớp, bác phải vào cài đặt trên tài khoản gmail của mình ở chrome hoặc firefox để cài đặt app password (sơ sơ là mật khậu tĩnh cho phần mềm không hỗ trợ bảo mật 2 lớp) sau đó vào đt để đăng nhập bằng mật khẩu đấy mới được
teddy.kiss
TÍCH CỰC
9 năm
@aciadgnuh mình cài bảo mật 2 lớp cho dropbox rồi, tuan truoc có su cố gửi email là bên dropbox họ support ngay, xài free mà dc support lịch sự dễ thương, nhanh chóng rất là thích.
MÌnh dùng bảo mật 2 lớp từ lâu rồi nên cũng không ngại mấy vụ này lắm.
Không có gì quan trọng lắm nên cũng không sao
vuongg0305
ĐẠI BÀNG
10 năm
không truy cập được vào Drop box. Làm sao bây giờ ?
@vuongg0305 oái mình cũng thế
Ngày trước có enable cái bảo mật 2 lớp, xong có 1 thgian login mãi mà nó ko gửi code nên phải bỏ cái đó đi mới login đc, ai ngờ từ đó ko enable đc cái bảo mật 2 lớp nữa, đợi mãi ko thấy gửi code xác nhận. -_-
Chuyện nhỏ thôi chớ có làm ồn !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019