Nhiều ứng dụng lớn ngưng hỗ trợ trên WP, chuyện gì đang xảy ra và tại sao?

bk9sw
24/10/2015 8:34Phản hồi: 494
494 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Luôn luôn có niềm tin vào WP, đang dùng và sẽ tiếp tục dùng, vì sao? Giải trí thì WP là đủ, Công Việc và Giải trí thì Laptop là OK, kết hợp được cái đó thành 1 thì OK nữa, WP sẽ làm được điều đó.
PeterTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang dùng WP. Thấy cũng tạm ổn do mình chỉ cài một số ứng dụng phục vụ trong CV là chính. Hồi xưa dùng do yêu Nokia. Nhưng mình ghét MS là ứng dụng cho con đẻ thì cùi, chỉ lo tập trung cho các HĐH khác thì đừng có trách các NSX khác lo cho HĐH WP.
nhiu luc ức chế voi cái hđh cùi bắp của winphone.nhug chot yêu em rồi không lỡ xa em.nên cứ chờ đợi một phép màu nào đó ....
Niếu cài được microsoft Víual C++ với .net framework thì chắt không sợ thiếu ứng dụng nữa nghĩ ??!
chicoBB
ĐẠI BÀNG
8 năm
Gắn bó với WP 3 năm...hiện giờ đã nản.
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
gonna die soon :-D
Nói thật nhìn cái giao diện chán quá, chẳng muốn xài, mình thik từng cái icon nhỏ nhỏ hơn cái giao diện kỳ cục này, nếu cài nhiều ứng dụng ko biết quẹt tới chứng nào mới thấy cái mình cần nữa.
Thêm nữa là hồi đó mỗi lần mình kêu wp ít app thì fan wp lại ầm ầm kêu gần cả triệu app mà nói it, lúc đó mình toàn phản pháo lại cả triệu app mà toàn app tào lao, mấy cái mình cần lại ko có. Bây giờ chắc cái đám đó cũng đem bán wp cả rồi ko ai còn xài nữa nên mấy cái post về wp ko còn thấy ùa vào bênh nữa.
mr.bao
ĐẠI BÀNG
8 năm
wp đã thua từ cái thời symbian..cầm con O2 mà chả có soft gì hấp dẫn ngoài cái màn hình to😁
hôm rồi thèng e nhờ copy cho 1 file vào máy wp của nó, cầm lên xem, loay hoay mà phát ốm...
ngán, giá kể bjo còn đ.thoại nào dùng lại wm có thêm c.ứng đa điểm nữa cx đủ....
nhớ xưa chỉ dùng wm 5, 6.1 mà làm đc bao nhiêu là việc... ít ra cx còn hơn lúa mì chạy wp8 như bh.
manhkhiem1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fighting thằng cháu học hớp 5 nhà mình còn làm được mà bạn không làm được thì cũng chịu, nó chả khác gì copy trên máy androi cả
@manhkhiem1 bạn có thể là fan của wp?, mình kg chấp bạn, khi bạn so có ý sấc như vậy
bạn nghĩ là tôi chuyển bài hát? và bằng bt hay cap?
bạn thử bảo bạn hs ý chuyển 1 file v.dụ như html qua đám mây rồi tìm xem wp vứt nps vào đâu?
ankinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fighting ứ bày cho bạn đâu...!
@ankinh hehe thk, tôi kg nói là tôi kg làm đc! chỉ là kg dễ như android thôi (mà đấy là vd file đuôi html wp còn 'đọc' đc nhé, vd xml hay jar thì còn khướt)
...chính là chê cái wp & tiếc cho wm cũ thôi.
urbanboss
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bạn fan wp cứ bảo thủ wp dùng cho công việc rất tốt này nọ chỉ thiếu ba cái game với giải trí lăng nhăng ... nhưng thật tình mà nói thử dùng ios hay android đi bảo đảm cả công việc và giải trí đều ngon gấp 100 lần wp. Nói vậy ko phải để dìm wp nên mấy fan wp khỏi ném đá nhé, chỉ có lời khuyên từ kinh nghiệm thực tế của mình nếu ai có điều kiện về tài chính có thể xài android tầm trung trở lên hoặc ios thì chớ nên xài wp dù là cho mục đích gì.
Chủ đề về windows phone luôn rất HOT vì tiềm năng của nó quá lớn, có thể đe dọa ios và android bất kỳ lúc nào. Các antifan đừng sợ thế, Windows Phone cùi bắp thì cứ kệ nó phát triển đi. 😁

Các bác Android về mà lo bảo Google nó làm thế nào để hệ điều hành đừng giật lag sau khi dùng được có 1 thời gian.
Các bác iOS thì bảo Apple nó làm thế nào cho việc copy 1 cái ảnh, 1 file nhạc qua lại vs máy tính nó dễ dàng hơn đi, dân Việt Nam ko phải ai cũng có tiền mà xài MacOS đâu.
@cuongtrangvip2810 Chuẩn quá

ios copy cái zì cũng cực
có thể tắt rung mà.
ngduchoai8
ĐẠI BÀNG
8 năm
Windows phone giao diện tù. Cầm máy windows phone lên xong chả biết làm gì trong chốc lát. Tìm ứng dụng phải vuốt mỏi tay mới đến thứ tự alphabet. không đủ kiên nhẫn để trải nghiệm. Ai đã mua máy dùng thì lại nói thích, có thể vì họ phải bỏ tiền để sở hữu nên đành phải hài lòng với nó chăng?
Đã có lúc chuẩn bị mua điện thoại wp. Thử lập1 tài khoản wp mà rắc rối kinh khủng. Cái cơ bản nhất cũng khó khăn như thế, example cái j j , bằng gmail cũng khó. Nên cho 1dt wp t cũng bán hoặc cho luôn. Cái cách làm ăn độc quyền và cứng nhắc. Wp kiểu này cũng nhanh tàn thôi.
@01638791579 ^^, mình cài icloud cho bà con cô dì chú thím cũng nhiều người, bà con mình thì dân làm ăn không biết sử dụng tài khoản apple nên mình cũng vui vẻ, nói thật trên mic thiết lập tài khoản outlook và gmail dễ hơn trên ios gấp mấy lần đó bạn
ngduchoai8
ĐẠI BÀNG
8 năm
@clpolcurs Giờ apple không cho xài icloud free nữa rồi, nên lập tài khoản cũng toát mồ hôi. đến cái đoạn nhập mã thẻ thanh toán quốc tế là cancel luôn.
Mình không biết bạn xài wp hay hdh nào nữa, đây là screenshot 1520 của mình
https://as99aq.dm2303.livefilestore.com/y3pLQL5q3oUnL8WvyXPqjekZau30B9oWZASoqwJ3YA9sNu49VolHPgAsz9zQPcsMdS7j6Khb3vjh5a94YOvGB8Qi6hIi1fxTeG6Xzl1eLh4CCpiIqj2M9Bm4uA4Uh0Q_3OxwF-F_PrbEQlipA5Ct9psNKEVKXRWTdtUNM03QMC_Ni4/wp_ss_20151027_0001.png
Cá nhân hóa rất cao, các bạn có thể tự do chỉnh sửa vị trí live tile, ứng dụng nào muốn sd thì pin ra màn hình chính có vậy thôi, bạn kiếm mỏi tay thì xin lỗi mình sd ipad lúc mới mua cài một đống app chắc vuốt qua trang gãy mấy cái tay.

Xin lỗi mình có con ipad 4 để xó chả biết làm gì lâu lâu vào chơi infinity blade nè bạn, bạn lấy iphone ra so sánh chức năng làm việc với wp xin hỏi loại công việc đó là công việc gì vậy? Nếu là duyệt mail, đánh văn bản thì xin lỗi sau khi mic phát hành bộ office cho ios thì ipad mới phát huy hết tác dụng nhé, chỉnh sửa ảnh? Iphone có cho bạn xuất ảnh raw không? Sao lưu chép nhạc? itune là nỗi buồn cho những người không biết công nghệ.

chứ bạn đi mua một cái đt trong vòng 5' à, hay do bạn nhiều tiền qua mua cái nào cũng được, pin thì bạn nghĩ thế nào mà đòi test trong khi nó gắn dây sạc kiêm chống trộm, tgdđ có chính sách cho mượn máy về sử dụng không thích thì đem đổi trả đó bạn
Mình đâu có nói mình tin tưởng win10mobile, mình tin vào mic và hệ sinh thái win 10. Muốn hay không thì win 10 cũng sẽ phát triển vì 90% máy tính sử dụng windows, không phải ai cũng giàu để mua mac. Cái thiếu của wp10 chính là sự đa dạng về ứng dụng, những ứng dụng cốt lõi vẫn đáp ứng đầy đủ nhu cầu hằng ngày, và bản thân hdh wp10 là rất tốt.
Chắc nhiều người mang điện thoại Wp đi bán quá.
Kha'nhS2Hoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
có vẻ như ifan vs droifan và winfan lại tranh cãi rồi...
dinhbaylong
ĐẠI BÀNG
8 năm
ad ơi mình muốn phản hồi những điểm cần khắc phục của wp thì làm tn.viết thư gửi tới ai.....
wannarock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dinhbaylong mỗi ứng dụng của MS đều có phần sent feedback trong phần setting hoặc bạn có thể dùng ứng dụng Windows feedback
WP cùng mức giá thì chất hơn IOS và Android.
Chỉ ghét cái không có OTG USB chép file bất tiện
em hóng lumia 950XL mua cũ giá 3 triệu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019