Nhìn ảnh bìa, bạn muốn chụp ảnh hiệu ứng vệt độc đáo vậy không? - Filter Lensbaby

tuanlionsg
13/3/2020 1:28Phản hồi: 30
Nhìn ảnh bìa, bạn muốn chụp ảnh hiệu ứng vệt độc đáo vậy không? - Filter Lensbaby
Nhìn cái ảnh bìa, các bạn thấy vệt bóng đổ rất độc đáo, đó là hiệu ứng của tấm lọc gắn phía trước ống kính khi chụp. Có rất nhiều hiệu ứng khác, đó chỉ là một. Giới thiệu các bạn bộ lọc tạo ra hiệu ứng màu sắc sáng tạo độc đáo cho hình ảnh và video của Lensbaby sản xuất. Cơ bản là những tấm lọc có kết cấu tinh thể như pha lê, tạo ra vô số phản xạ và bẻ gãy chuyển hướng tia sáng, tạo ra luồng phản sáng rực rỡ màu sắc trên tấm ảnh bạn chụp mà không phải dùng đèn hay nhiều đèn màu phức tạp. Còn các tấm lọc phẳng thì có kết cấu tạo ra hiệu ứng vệt sáng trên hình, như tấm cover các bạn thấy đó. Từ đó, có thể là mặt cong, hay phối hợp góc sáng tuỳ theo "chất chơi" của bạn sẽ có những bức ảnh độc nhất thiên hạ.

Với bộ filter này, bạn thoả sức với ý nghĩ của mình về trò chơi màu sắc, muốn rực rỡ, pha trộn màu, nhấp nháy hay phản chiếu vô số tia hiệu ứng, và đặc biệt là với mọi thể loại ảnh là cảnh hay người hay tĩnh vật tuỳ theo ống kính bạn dùng chụp gì ... Cách gắn filter cũng linh hoạt dễ dàng bằng nam châm với vòng ring ở đầu ống kính. Bạn có thể chơi 1 filter hoặc vài filter tuỳ theo chất chơi màu sắc của bạn.

Một bộ gồm: vòng ring là nam châm để gắn các tấm màu lên (filter có từ 49mm đến 82mm) và bộ hiệu ứng màu chính, và bộ gel màu, các dạng khúc xạ pha lê, cầu vồng khúc xạ, nhiễu xạ các kiểu... có thể tháo lắp thay thế. Nếu bạn là người thích chơi màu sắc, phá vỡ những "yên tĩnh" của những bức ảnh "đèm đẹp" hiện tại, thổi hồn kích thích cho thú chơi hình sức sống sáng tạo hơn, thì đây là một gợi ý cho bạn.

Hy vọng ai đó nghiên cứu làm cho camera điện thoại nhỉ. Khó nhưng mà kích thích.

1582674773_1548506.jpg 1582674491_IMG_1320317.jpg
Cover.jpg OMNI_Polina_Plotnikova_1web.jpg 1582674491_IMG_1320316.jpg

Lensbaby là hãng chuyên sản xuất ống kính cùng tên "Lensbaby" - một loại ống kính đặc biệt trong nhiếp ảnh nói chung. Ống kính cho hiệu ứng gần giống ống kính Tiltshift, có khả năng thay đổi DOF, mặt phẳng nét tuỳ theo bộ co dãn của ống kính. Khởi đầu cho việc làm ra dòng lens độc đáo này là ý muốn phá vỡ sự vô hồn trong những bức ảnh, thành ra, họ vẫn liên tục nghiên cứu và giới thiệu những giải pháp chơi ảnh thú vị và kích thích.

Thấy bán ở đây: bhphoto
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boyluck04
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bộ này có bán ở VN không anh ơi =))
@boyluck04 Mình cũng đang hỏi mấy anh em Shop / Ship ;)
LMSon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanlionsg cho thì Anh up info lên cho tui e biết với nhé
noupfix123
TÍCH CỰC
4 năm
Tự chế đc 😃 ...
hentx
TÍCH CỰC
4 năm
@noupfix123 Ừm chế đc nhưng chất lượng ảnh ra....
nguoila_87
TÍCH CỰC
4 năm
@hentx Hơ, làm ảnh nét chi tiết mà chất lượng cao mới khó. Làm ảnh lòe nhòe chất lượng cao ko hề khó : )))
hentx
TÍCH CỰC
4 năm
@nguoila_87 Bạn ơi bạn có biết chụp ảnh và nhìn ảnh không? Bạn xem mấy tấm review tấm nào lờ mờ ạ? Nó mờ cái cần mờ và nét cái cần nét. Còn bạn cứ làm rồi post thành phẩm lên đây sẽ được khen ngợi ngay ấy mà. Post nào cũng vào thẩm du tinh thần làm gì hihi
nguoila_87
TÍCH CỰC
4 năm
@hentx Mình ko rảnh để thể hiện thành phẩm thành pheo gì cả bạn ơi, time mình còn phải kiếm tiền, trừ khi bạn trả tiền để tôi làm ra cái bạn cần. Cái gì tôi giỏi thì tôi ko làm free!
Nhưng lại có rất nhiều time rảnh để comment những vấn đề tầm thường : )) Bạn thấy cái gì nó cao siêu là do bạn ko làm được mà thôi.
manhquan1990
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này phải vào tay những nag thật tài năng và có con mắt nghệ thuật, chứ không là ra loè loẹt, nhà quê ngay.
@manhquan1990 Đúng là dễ loè loẹt thật. Nhưng mà cũng muốn thử quá.
@manhquan1990 Đúng là dễ loè loẹt thật. Nhưng mà cũng muốn thử quá.
manhquan1990
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanlionsg Mấy viên crystal bán đầy, còn không thì bác sáng tạo hơn tí và dùng những vật quanh ta mà chụp vẫn ngon. Ví dụ

0888800882
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay thế. Tấm hòh cũng đẹp mà
Tấm chụp công trình không filter chắc đẹp hơn
https://lensbaby.com/product/omni-creative-filter-system/
Có ship về VN nha, khoảng 100 trump
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
Thích bóng bẩy nhưng tự nhiên chân thật!
kulele
CAO CẤP
4 năm
đẳng cấp cao họ mới làm dc thế chứ vào tay tinhter thì nát =))
@kulele tinhter bảo chụp thua iphone, samsung, 360... 😆)
@kulele Có bác Tuanlions chụp hơi bị đẹp đó bác
chitai81
ĐẠI BÀNG
4 năm
ở đâu bán vậy ad
họ thiết kế len này hay nhỉ
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay quá, hiệu ứng đẹp, độc đáo. Chụp hình cưới là tuyệt vời...
nguoila_87
TÍCH CỰC
4 năm
Ko hứng thú, vì nhìn chỉ lạ mắt một lúc thôi chứ ko thấy đẹp. Hơn nữa effect này pts 1 nốt nhạc!
Dĩ nhiên sẽ cần nhiều công đoạn hơn thay vì sử dụng tool khi chụp, nhưng ko phải ko làm đc, còn dễ là đàng khác
Sút lợn
TÍCH CỰC
4 năm
Thích ảnh phong cách chân thực hơn là hiệu ứng. Mấy cái này nhìn thì lạ nhưng nhìn nhiều không thích.
Cũng hay
Kì diệu vch
Tuyệt quá
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn thích nhỉ, chắc cũng phải mày mò chế thử 1 bộ 😆
Cho vào mấy cái app còn nhanh hơn, dân chuyên kiếm tiền còn được chứ k chuyên mà đua đòi thì vài ngày là lại vứt xó thôi phải k các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019