Nhờ 500 #ACE Tinh Tế tư vấn ạ!
dii.tn95
3 tháng trướcBình luận: 30Lượt xem: 604
Nhờ 500 #ACE Tinh Tế tư vấn ạ!
Hiện em dự định vào đầu wifi cho quán cf cốc ở nhà! wifi mạng nào ổn định nhất ạ!
Em đang định chọn fpt vì thấy mức giá khá phù hợp ạ!
Cảm ơn mọi người!
Mạng tùy khu vực, tốt nhất bạn khảo sát hàng xóm xung quanh xem nhà mạng nào tốt
@virus912 V chắc em đi vòng xóm tý
@dii.tn95 Umh, có khu fpt tốt, có khu viettel tốt, chỗ thì vnpt. Chịu khó tìm hiểu xung quanh là chuẩn nhất, không có nhà mạng nào ngon hết đâu
@virus912 Dạ cám ơn a tư vấn
VNPT hoặc viettel thôi
@dii.tn95 chăm sóc khách hàng chán lắm, cái vụ tăng băng thông ko tăng tiền là thấy rõ bản chất rồi
@trainoitrull Vậy là lần ấy nó không tăng hay sao bác
@dii.tn95 tăng ít băng thông mà tăng tiền thì nhiều đó bác
@trainoitrull Sao giờ e nhìn lại giá tiền thì fpt là giá dễ chịu nhất so với băng thông ta
Fpt đi bạn, nó xài modem 2 băng tần
@Apple-motorola Hihi! E sợ trường hợp chiều 5 6 là chạy hết nỏi! Lúc trước đầu vt bị dính
@dii.tn95 Mạng nào cũng thế à, tùy khu vực, mình thì cũbg đã từng cắt viettel de mắc fpt, rừ 7-9h tối mà chỉ đo dc có 1-2mb mà gọi lên tổng đài nó cứ kêu là mạng nhà anh ổn
@Apple-motorola Như sài điện giờ cao điểm phải k bác hihi
@dii.tn95 Tối về nhiều người xài và băng tần 2.4ghz nó đụng nhau nên châm và rot mạng. Tối mình chuyển sang xài 5ghz thấy cũbg đỡ
FPT tốc độ OK đó bạn, Viettel hơi rùa mặc dù thông số thì cao hơn FPT.
@Soi Giá Việt Dạ tks bác tư vấn! Cũng định fpt vì ss giá và băng thông hiện tại thì fpt khá ổn
@Soi Giá Việt cũng còn tùy khu vực đó bác ơi chứ bác lên mạng thấy Kh phản ánh thì viettel dùng ok hơn fpt nhiều chứ chả mấy ai nói dùng viettel chán hơn fpt đâu ạ , chứ gói cước chính sách các nhà mạng e thấy đều như nhau , fpt thấy nhiều nói kêu chán chứ không phải 1 số khu vực
@tranhung06 Nói về gói cước thì em than khảo thấy fpt giá tốt hơn! Nếu xét cùng mức lưu lượng thì em thấy nv! Còn trải nghiệm thực tế em không biết
VNPT đi, FPT chập chờn lắm
@IT technology Khó sn qua
nếu vì cái router wifi thì FPT, vì mạng thì viettel, vnpt.
@bvateam Cân não
Theo em thì cứ tùy từng khu vực. Giữa FPT và Viettel thì khu vực nhiều người dùng FPT thì mình dùng Viettel và ngược lại.Nhưng về chăm sóc khách hàng em thấy Viettel hơn. Quán thì thế nào cũng phải đầu tư thiết bị nữa nên thiết bị nhà mạng cấp cho chỉ để làm cục chuyển quang thôi.
@tuanna0896 Cân não
vnpt đi bạn, chỗ mình viettel vs fpt bị chửi thề nhiều vl
@Lê Trần Huy Hoàng Phân vân quá bác
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 246VIPhemilo
10.727 bài đăng
hoangsytai+ 171CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
caffeinezzZ+ 151VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 134CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM