Nhờ AE chia sẻ cho ROM Galaxy J
huyenblade
6 năm trướcBình luận: 9Lượt xem: 2.339
Hiện tại mình dang dùng bản ROM GalaxyJ_KK_SphinX_1a.tar.md5 được Mod từ ROM gốc. Dùng rất mượt và ổn định. Tuy nhiên có 1 vấn đề duy nhất là quay video thì âm thanh không được trung thực àm nghe cứ "lèo xèo". Mình cũng đã tham khảo trên rất nhiều diễn đàn và up rất nhiều ROM khác nhau. Tuy nhiên vẫn đề đó vẫn ko được khắc phục. Qua đây nhờ ae chỉ giáo cho bản ROM nào dùng ổn định nhất và khắc phục được vấn đề âm thanh khi quay video. Xin cảm ơn!
bạn lên diễn đàn samsungviet.vn tìm hiểu là có các loại rom mới
Sphinx Theo đánh giá của tôi đang yếu nhất . Cảm ơn SSviet.vn và anh em teckcafe đã rất nhiệt tình làm rom .
Một bạn cài bản này hiện tại nó lên 7.2

Thứ 2 bạn cài Rom này

Mình đang sài galaxy j (từ hồi mới ra). Qua thời gian cài rất nhiều bản rom. Cuối cùng thấy bản VN-V06 là "êm" nhất. Tất nhiên có một số lưu ý sau:
1. Nên up lại rom gốc trước.
2. Sau khi cài xong VN-V06 nên cài ngay lookout vào để quét virus (vì có tới 11, 12 con lận - phần lớn là các apk add sẵn), đồng thời cài Uninstall apk vào để gở tận gốc các file virus.
3. Tiếp đến chỉnh file build prob (lên mạng tìm hiểu thêm).
4. Và nếu thích nên cài giao diện của ios 7 (để giống iphone và làm nhẹ máy) (xem thêm hình).
...
OK thế là mọi thứ rất ... rất tốt và bền, pin trâu...
@pollev Đồng quan điểm với bạn , về pin và mượt mà thì các bản của tekcafe ổn !
mình thấy sphinx 1c sài rất tốt, fix hết lỗi NFC, danh bạ.
mình mới mua em sámung J đc 1 ngày, máy thỉnh thoảng có hiện tượng có ng gọi đến thì nghe ko rõ, có tiếng rè rè 😔 ai biết vì sao chỉ giáo em với ạ
@taolasieu9x 1 cài lại rom, 2 đổi sim. mình cũng đã gặp trường hợp này, khách mình sài sim vina.
@www.ismartphone.vn sao có người do hỏng mic hả bạn, cả ngày hôm nay mình dùng lại bt rồi chưa có hiện tượng j cả. cảm ơn nhé, tý mình sẽ làm cả 2 cách
có ai hướng dẫn cài bản VN-ROM-V6 và fix hết lỗi bằng video đc ko ạ
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.269 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.447 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.557 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156