Nhờ anh em tư vấn giúp mình về lắp đặt mạng cáp quang nhà mạng nào ổn?
hvdung1112
3 tháng trướcBình luận: 24Lượt xem: 712

Nhờ anh em tư vấn giúp mình về lắp đặt mạng cáp quang nhà mạng nào ổn? Hiện đang xài #VNPT (loại 40 - 50 Mbs gì đó) mà sao tối nào cũng Lag Lag Laggg.. Nghe 1 bài nhạc trên youtue còn không nổi? gọi điện Mesenger hay ZaLo thì giật giật mặc dù đứng kế bên cục wifi. Mình nên chuyển mạng khác hay nâng cấp VNPT lên gói cao hơn, gói cao hơn có khá khẩm hơn không ạ? Mình ở Quận 9.

thường thường vnpt ổn định nhất đấy bác,nhất là đứt cáp biển thấy vittel vs fpt than trời chứ vnpt bình thường mà,e đang vnpt đây này
Screenshot (1).png
@Lê Trần Huy Hoàng Bác xài dây hay xài wifi?
@hvdung1112 wifi nha, dây thì 50mbps.
@Lê Trần Huy Hoàng Đây nè bạn, 1 cái mình đứng dưới cục wifi, 1 cái mình đứng chỗ bàn làm việc cách khoảng chưa đến 5m
5m from wifi.JPG
next to wifi.JPG
@hvdung1112 như z thì vấn đề ở bộ phát và thu chứ đâu phải do nhà mạng . bác dùng dây thử. chứ e dùng modem igate trắng 2 râu, ngồi cách 1 lớp tường mà tốc độ như ảnh. bác update driver wifi lại, xem các thiết bị phát sóng gần đó có thể làm nhiễu sóng, dùng đt test speed thử.... chứ nếu mà lỗi do bộ thu và phát wifi thì bác có đổi bnh nhà mạng thì nó cũng v
Fpt đi bạn
@virus912 FPT thấy người ta cũng chế quá xá chê, ko biết người ta đó là ai
@hvdung1112 Nói chung tùy khu vực, nhưng fpt tư nhân nên nó chăm sóc khách hàng tốt hơn Viettel và vnpt
@virus912 dạo này vnpt và viettel cskh dần dần tốt lên rồi bạn ạ
@virus912 Fpt khu vực quận hai bà,hà nội chán lắm,tầm 10h tối đến sáng lag lòi,nhất là cuối tuần
@chuMinhCuCu Vậy mới nói tùy khu vực, tốt nhất nên tham khảo hàng xóm xung quanh
Gói 40-50 Mbs tốc độ thế đủ thừa xem phim 4K rồi. Tuy nhiên đầu tiên bác thử tắt modem và cả cục wifi đi rồi bật lại. Sau đó vào trang speedtest.net để đo tốc độ xem sao. Nếu không gần được như cam kết nhà mạng thì gọi tổng đài hỗ trợ để người ta tìm nguyên nhân vì sao lại chậm
@nghaimin Mình gọi tổng đài, gọi anh khu vực của VNPT đủ kiểu mà ảnh nói cũng bó tay, chỉnh tới lui đủ kiểu, thay cục modem khác luôn,...xong đâu lại vào đấy. Nản quá nản luôn. Tại mình dùng VNPT cũng lâu lắm rồi, từ lúc bắt đầu xài mạng tới giờ cũng chục năm. Nhận thấy gói này cũng cao nên mình không đổi. Mình thấy sau khi tăng gấp đôi băng thông lên thì cũng chẳng khá hơn mấy.
mùa dịch này mạng hay lag lắm. nên xài vào buổi đêm để tránh lag
@kiendzz Mình thấy đêm ngày gì cũng lag cả 😆)
Bâyh nói thẳng ra mạng nào cũng vậy. Có thằng bóp buổi tuối có thằng buổi sáng. Chì có cách là mua gói cao nhất + dây lan xịn nhất, router đắt nhất thì dc =)))
B báo mạng ko ổn định rồi yêu cầu thay modem nhé, thay tới khi nào ổn thì thôi 😆
lag thì thử dùng thêm vpn, đang xài nordvpn cải thiện khá nhiều
@Dx.DarkKnight có trả thêm phí khi sử dụng k bạn
bạn nên tham khảo hàng xóm xài mạng nào ổn , vì mạng này có thể mạnh và ổn định ở khu vực này nhưng chưa chắc mạnh và ổn định ở khu vực khác .
VNPT thì mạng cáp quang nó ngon nhất rồi có đâu nữa. Đổi cục wifi xịn mà xài.
ôi trời, mình xài fpt cũng vậy 😔 đinh chuyển qua viettel thì mở 3G đt lên xài thì thấy viettel cũng load giống vậy, còn vnpt thì chưa test
@Fatren Sea em đang dùng viettel thấy mạng vẫn dùng bình thường mà nhỉ, liên quân với FB ầm ầm
@hungnguyen93 chắc do sóng sánh ở khu vực của mình sao á, chứ 3G xài mà tải cái báo 24h cũng lâu. Gần đây thì hết hiện tượng này nhưng mà wifi fpt thì giờ vàng vẫn còn nhé 😔
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 146VIPhemilo
9.262 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 65TÍCH CỰCQuyetND_Jr
776 bài đăng
hoangsytai+ 64CAO CẤPhoangsytai
3.230 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156