Nhờ anh em tư vấn giúp tầm 20 triệu nên mua laptop nào?

eaglet_no1
16/6/2018 7:47Phản hồi: 202
Yêu cầu mỏng nhẹ (loanh quanh 1kg +-), di động cao, pin tốt, cấu hình đủ mạnh để duyệt web nhiều tab, thi thoảng chiến được game thì tốt.
Mình đang tia thấy Hp envy 13 2018 khá đẹp, một số cửa hàng đã bán. LG gram thì thấy ít nơi bán quá.
Mình đang dùng con asus đời 2012 vẫn chạy ngon nhưng nặng quá, 2,4kg lận, mang đi mang về khá bất tiện. Mong anh em tư vấn thêm. Xin cám ơn!
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xps 13 vô đối
sowtheseed9
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang sử dụng con HP Envy 13 2017 đây. Sử dụng cũng hơn nửa năm rồi. i5 ram 4gb nhưng LOL, Dota2, Paladins - Medium (hoặc high) setting vẫn rất mượt, fps trung bình tầm >80 cho LOL và ~50 cho Dota2. Chưa gặp bất cứ lỗi nào lớn, lỗi nhỏ thì chức năng Tăng-giảm độ sáng màn hình, nút tắt âm, đèn bàn phím có lúc phản ứng chậm (cái này k mấy khó chiu). Nhiệt độ cực mát khi làm việc văn phòng, lướt web, xem phim,..sờ vào phần khe tản nhiệt chỉ hơi ấm chút thôi, có lúc nó mát lạnh luôn chứ đừng nói nóng. Chơi game thì tùy lúc, chơi lâu thì buộc phải nóng, do thiết kế tản nhiệt hướng ra trước nên phần kê tay + bàn phím không bị ảnh hưởng. Pin trâu 5-7h sử dụng (E học trên lap liên tục từ 7h sáng ->3h chiều- độ sáng mh 40% - pin còn 10% - ứng dụng văn phòng, duyệt web), đủ nhu cầu 1 ngày. Chơi game chắc cũng đc 5 - 6 trận LOL liên tục, bởi 1 trận ngốn tầm 15-20%pin , chưa thử kaka.
P/s: Sau khi mua vẫn hơi hối hận, thứ 1 ram 4gb hàn chết k nâng cấp đc, thứ 2 thiết kế kiểu dành cho con gái 😆 màu vàng lụa nữa chứ, tự ti vcd.
sowtheseed9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sowtheseed9 thêm cả cái touchpad hơi chuối nữa
@sowtheseed9 mình đã dùng và cũng đã update lên con Mac Pro 2k7 13inch . Vì 4gb ram hàn chết. Chỉ buồn khoản đó, còn lại mỏng nhẹ và khá thích.
HP Envy 13 2018 (chip đời 8)
XPS 13 late 2017 xách tay (chip đời 8)
Hai con này nếu cùng là 8gb RAM thì XPS 13 giá cao hơn khoảng 1tr5-2tr tuỳ cửa hàng... Vì cấu hình ngang nhau nên bạn chỉ việc cảm nhận về ngoại hình... Tốt nhất là ra cửa hàng sờ tận tay cả 2 con rồi ra quyết định...
Ultrabook windows giờ chắc chỉ có 2 lựa chọn này...
eaglet_no1
TÍCH CỰC
6 năm
@accountvip Nâng cấp cũng phải thêm vài củ nữa . Có shop nào có hàng xách tay uy tín không mấy bác?
@eaglet_no1 Bạn mua ở think pro đó bạn 256gb 24tr bản refurbished
@accountvip Laptopvip bữa mình định mua mà lên mạng kiếm nghe nói hậu đãi ko tốt nên thôi luôn
@Toan.duong123 Mình từng mua ở đây 1 con rồi, nhưng máy ko bị gì nên không biết bên đó dịch vụ sao...
Jokerrr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vote XPS 13 hoặc Surface pro nhé. B có thể đặt hàng Amazon qua weshop hoặc fado nếu chờ được khoảng 1 tháng là giá tốt nhất. K thì mua của bên laptopworld, mình mua SP4 bên này chưa thấy có feedback gì xấu cả.
@ngxhuy Mình lỗi màn hình đổi đổi hành lỗi pin. Tưởng Mac ngon ai dè cũng lỗi tè le ra, đến giờ thấy Dell với HP chưa dính phốt nào nên đang cân nhắc 2 hãng này
Jokerrr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngxhuy M dùng 2 con sp4 chưa lỗi con nào 😆
ngghuyy
CAO CẤP
6 năm
@Jokerrr Hên đấy. Mình viết code nhiều nên máy nóng. Xong lỗi bán xác. Dòng mỏng nhẹ tốt nhất chỉ xài chơi thôi.
Jokerrr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngxhuy M chỉ dùng web office và thi thoảng game nhẹ thôi k đến mức stress máy như viết code. Viết code thì nên nhắm mấy con vỏ sò thông thường chứ chơi máy lai mà còn mỏng nhẹ nữa khó chịu nổi nhiệt lắm b.
Vụ này admin của tình tế câu bài riết, mới mấy ngày trước hỏi có 25 triệu mua laptop gì?
eaglet_no1
TÍCH CỰC
6 năm
@nbqvdp Từ khi nào mình lên admin vậy?
longmlpipi
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn thử vào dangvu.vn nhé. Dòng Surface của microsoft là chuẩn nhất rồi .
anh_saker
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tìm mua thinkpad cũ nhé, mấy con đời 2016 corei7 cũng tầm 20tr. Đừng dại gì mua máy mới!
@anh_saker Máy cũ là máy thế nào biết ko? . Một là máy ăn trộm. Hai là nó bị hỏng nên bán. Vậy khuyên người ta rước nợ vào thân!!!. Túm lại đã có điều kiện thì nên bóc trinh - ko nên sài kave đã hết đát.
anh_saker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackieuhoang Tôi vẫn mua (và thường mua cho ng thân) ở 1 số bọn chuyên cung cấp máy Hp, thinkpad dòng business cũ. Máy thường tuổi đời hơn 3 năm, thường nguồn từ US hoặc JP.

Giá 1 con i5 đời 4 tầm 5, 6tr, sử dụng tiếp đc 3 năm sau ms hỏng, rất ít hỏng vặt. Cũng chỉ cần tầm đấy sau 3 năm lại lên máy mới là vừa.

4 5 năm nay tôi đều tư vấn cho ng thân và quen biết mua dòng này, chưa thấy ai kêu hỏng hóc gì. Bản thân tôi cũng dùng 1 con HP elitebook cũ 4 năm nay chưa thấy hỏng gì.
@anh_saker Cái quan trọng nhất của lap chính là pin. Không có pin thì nó là máy bàn. Thằng bạn hồi trước mua con lap cũ. Năm sau nó hỏng pin mà mò mãi không ra. Thế là nó để ở nhà làm máy bàn. Giờ có pin dự phòng cắm ngoài thì cũng đỡ.
anh_saker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackieuhoang Đúng, nhưng có thể là ông bạn của bạn mua hàng cũ nội địa.

Ở trên mình có bàn cách mua thinkpad cũ. Dòng này là dòng business chất lượng khỏi bàn, pin kể cả mua cũ cũng trụ đc 4 tiếng trở lên (vợ m đang dùng con T440 mua chỉ có 7tr trụ đc tầm đó). Pin có chai thay pin cũng rất rẻ, kể cả phụ kiện khác.

M bỏ 15tr ra mua hẳn đc 1 con lap vs 1 con màn dell. Tính ra vẫn đỡ tốn kém chán so vs mua mới.
thorton3100
ĐẠI BÀNG
6 năm
HP giờ vào cả Tinh Tế quảng cáo kiểu này nữa à
eaglet_no1
TÍCH CỰC
6 năm
@thorton3100 nhầm nhé
M.A.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
APPLE Macbook air nè 😁
bên pro lap ở HCm có mấy con 13 inch dell ram 8GB, ssd 256. chạy nhanh muốn xỉu 😃
SOFFELL-IP
ĐẠI BÀNG
6 năm
thi thoảng chiến được game thôi, macbook air no.1
longmlpipi
TÍCH CỰC
6 năm
@SOFFELL-IP mac air màn HD , rỗ kinh người
TK4.Helios
TÍCH CỰC
6 năm
theo mình thì đừng nên mua hàng xách tay, con envy cũng đẹp đó, cứ envy mà xúc, hồi tháng 10 năm ngoái kết con này với con ux430 của Asus, mà không kiếm đâu ra bản màu bạc hết, cái xúc con 430 luôn, giờ ra mấy shop thấy có con envy màu bạc tiếc gì đâu
yugiking0
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đà Nẵng em bán con Dell Laditute 7270 mới 100% ship Ebay về giá 12,5tr sẽ fix tiếp, Cấu hình em nó như sau để a/e tham khảo nhé:
Intel Core i5-6300U ( 2.4GHz, 3MB)
RAM: 8 GB
SSD 256G .
Nặng : 1.26 kg
Card màn hình intel 620 Onboard
LCD :12in HD . siêu nét sáng đẹp long lanh sáng đẹp long lanh. Máy có đèn phím cực đẹp . Máy còn bảo hành trên web Dell nhé. Duy 0935.399.222 nhé. Thanks.
accazure
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yugiking0 Bác có con HP nào k?
yugiking0
ĐẠI BÀNG
6 năm
@accazure Có HP Elite 1040 G3 nhé siêu Macbook Air đẹp cảm ứng xem thêm link https://nhattao.com/threads/da-nang-laptop-macbook-air-chay-windows-10-pro-gia-1-588-50-ban-14-7tr.7749659/ giá 14,5tr em sẽ fix tiếp cho.
những câu hỏi thừa thải, dân công nghệ & cầm 20 triệu trong tay nhưng không biết mua máy gì, thôi thì về quê chăn vịt cho rồi bạn hiền à 😃
@xấu-là-cái-tội
@xấu-là-cái-tội Nhiều khi người ta ko biết nên mới lên web này hỏi
eaglet_no1
TÍCH CỰC
6 năm
@xấu-là-cái-tội "Xấu là cái tội. "
Em có lựa chọn của em. Còn xin tư vấn là việc xin tư vấn. Ai cũng như bác thì diễn đàn sập lâu rồi
@xấu-là-cái-tội người ta muốn nhận xét và góp ý, trải nghiệm của cả những người đã sử dụng nữa, chứ xem thông số cấu hình và review vẫn chưa đủ niềm tin và đánh giá
minhchinmc
TÍCH CỰC
6 năm
vote thinkpad t460s, nhiều chỗ bán 20-21tr, 1 ký 2
HP Envy 13 2018 ngon đó
Masterok
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm ơn cho cái nhu cầu để tư vấn. Thân
eaglet_no1
TÍCH CỰC
6 năm
@Masterok Nhu cầu có trên rồi kìa bác "Yêu cầu mỏng nhẹ (loanh quanh 1kg +-), di động cao, pin tốt, cấu hình đủ mạnh để duyệt web nhiều tab, thi thoảng chiến được game thì tốt." Ý là thi thoảng có làm ván game nhẹ nhàng thôi nhé bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019