nhờ anh em tư vấn hộ, nên mua điện thoại Sony Xz2 hay là Xiaomi note8 pro. giá 5-6 triệu ngang...

10/8/2020 9:42Phản hồi: 10
nhờ anh em tư vấn hộ, nên mua điện thoại Sony Xz2 hay là Xiaomi note8 pro. giá 5-6 triệu ngang nhau, cấu hình cũng na ná. còn thực tế trải nghiệm và độ bền thì mình chưa biết. xz2 thì có ở các cửa hàng tư nhân, hàng xách tay, bảo hành 6 tháng, Xiaomi thì có ở thegioididong.com bảo hành 18 tháng.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Redmi Note8Pro nhé
@Dao Duc Duy Khuong Xiaomi hơn điểm nào bạn? mình thấy benchmack antutu sony là 292 k, xiaomi là 222k. Quay video 1080p thì sony được 960 hình trên giây còn xiaomi chỉ 120 hình trên giây, xiaomi cũng có 960 hình trên giây nhưng phải giảm độ phân giải. Và mình thấy ngoại hình sony đẹp hơn, nhưng lo lắng về vấn đề độ ổn định vì là hàng xách tay, sony lại hay nóng máy và sập nguồn đột ngột. xiaomi thì lại có 64 mpx. lăn tăn quá....
Vote cho Redmi note 8 pro
@manhtuannguyen131 Xiaomi hơn điểm nào bạn? mình thấy benchmack antutu sony là 292 k, xiaomi là 222k. Quay video 1080p thì sony được 960 hình trên giây còn xiaomi chỉ 120 hình trên giây, xiaomi cũng có 960 hình trên giây nhưng phải giảm độ phân giải. Và mình thấy ngoại hình sony đẹp hơn, nhưng lo lắng về vấn đề độ ổn định vì là hàng xách tay, sony lại hay nóng máy và sập nguồn đột ngột. xiaomi thì lại có 64 mpx. lăn tăn quá....
@A to Z Tùy cảm nhận của bạn thôi, nó như 2 trường phái khác nhau.Mình quan tâm đến màn hình lớn và pin trâu 4500mAh, cảm giác cầm nắm và cảm biến vân tay nó dễ chịu hơn so với vị trí đặt giữa máy của Sony,2 sim...thì mình thích xiaomi note 8 pro hơn. Với lại nó không sập nguồn đột ngột và hay nóng máy như Sony nhé.
TI4Zi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@A to Z mình thì không check hàng sony bao giờ nhưng về hàng xiaomi thì dùng cũng được 8 năm rồi, dùng đủ các dòng( thậm chí cả con mix alpha cũng nghịch rồi), nên mình sẽ không khuyên bạn mua con nào mà chỉ nêu nhận xét chung của mình về tất cả các dòng máy xiaomi để bạn so sánh với con sony bạn định mua: rẻ, hiệu năng ổn, pin trâu và máy khá chắc chắn, bên cạnh đó bạn sẽ không phải lo nghĩ sập nguồn đột ngột. Nhưng có một nhược điểm chung của máy xiaomi là dùng nóng máy khá nhanh và là hàng trung quốc 😆. Hiện tại tất cả các mặt hàng của xiaomi ngoại trừ laptop đều rất ok và giá cả rất phải chăng nên bạn có thể cân nhắc mua nếu có ý định dùng trong khoảng 2-3 năm rồi đổi máy mới. Trong trường hợp con note 8 thì đợt nó mới ra mình cũng đã dùng thử và thực sự là một máy khá ngon nếu chỉ phục vụ các nhu cầu giải trí như chơi game, nghe nhạc, xem phim, lướt web nhưng nếu bạn là một người thích chụp ảnh quay phim thì nên lựa dòng khác vì cam không tốt lắm đâu.
stevedat
TÍCH CỰC
4 năm
Note 8 pro mà 5-6 triệu ekkkkkkk
@stevedat note Tàu, note của ss không có chữ pro nhé bạn trẻ, vào thegioididong.com xem đi.
Vote mì xào. Mặc dù nếu đưa lên bàn cân thì Xz2 hơn nhưng sửa chữa lại dễ thở hơn, chưa kể cộng đồng máy Khựa đông đảo dễ hỗ trợ.
thêm chút qua mình làm em note 9 128g bản Hàn, nguyên zin 100%, hơi xước nhẹ viền lưng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019