Nhờ anh em tư vấn lỗi Laptop

longts
3/11/2018 10:6Phản hồi: 2
Nhờ anh em tư vấn lỗi Laptop
Mình đang có 1 con Thinkpad T450s, dùng rất thích nhưng bị 1 lỗi khá dị là thing thoảng tự dưng màn hình tắt ngúm, nhưng đèn phím vẫn sáng, đèn nguồn ở nút restart/shutdown vẫn sáng (treo cứng kiểu rất bất chợt, không phải tải nặng hay gì? cũng không có thời gian cụ thể? kiểu thấy thích là nó bị . Phải ấn shutdown khởi động lại mới dùng được. Tần suất bị thế cũng không xác định, nhiều lúc dùng nửa ngày chả sao, nhiều lúc vừa mới khởi động vào đc 1 phút là bị. Thường 1 ngày bị 3/4 phát

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Living
À, vừa mới bị treo phát nữa em mới để ý kĩ là mấy cái sọc này nó có chạy chạy
Mình đã test bằng
1/ Lenovo Solution center: Pass toàn bộ các bài test không báo lỗi
2/ Test SSD bằng Crystal disk Info: Ổ Good 100%
3/ Test Ram bằng Mem 86: Pass, k có lỗi ram nào hết
4/ Dùng AIDA 64, tick full các thể loại CPU, GPU... test stability tầm 15" - Không shutdown phát nào?
5/ Dùng Furmark chạy GPU Stress test 15" không thấy lỗi
Cấu hình máy

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Living
Mình đã update windown lên bản mới nhất Build 1803, sau đó thấy lỗi nên lên hẳn Preview Redstone 5 18272, vẫn bị cái lỗi đấy
Toàn bộ driver, Bios, firmware mới nhất đã được cập nhật thông qua app Lenovo update ( mình k tự tìm cài bất cứ cái driver, Firmware, Bios nào cả)

Kính nhờ các bác tư vấn giúp mình và cho mình xin địa chỉ nào sửa laptop xịn xịn ở Q1, HCM để mình đem đi test với ah
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NTN31389
TÍCH CỰC
5 năm
Nguồn hoặc main có vấn đề, sửa ở Hn thì mình chỉ được chứ hcm thì mình chịu, chắc để bạn khác chỉ nhe
vậy là chỉ có thể là nguồn hoặc main, mà mình nghĩ đa phần là nguồn nhiều hơn á

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019