Nhờ anh em tư vấn mấy món dao đa năng nhỏ gọn bỏ túi được
thaikhang91
10 tháng trướcBình luận: 180Lượt xem: 12.687
để sẵn túi lúc có biến dễ không kiềm chế được gây án mạng ra toà lại ăn năn hối hận chảy nước mắt
@lelanp Thế muốn mình chảy nước mắt hay thằng xiên mình chảy nước mắt ? 😃
@JizinT good for you!
@lelanp Ghẹo bác xíu thôi chứ dao chỉ để cốp xe oto trong tầm tay lx ,khi nguy cấp cắt dây phá kính chứ ko để kiếm chuyện đâu .
Có nhiều thương hiệu uy tín lắm.Thấy bên mainguyen có bán thì pải
Nhìn đẹp nhỉ
Nếu để chơi, bạn phải dùng cái này
@thomas.toan Wow wow , dân chơi EDC chính hiệu là đây rồi
@luna_killer Đồ này là handmade lại độ thêm phụ kiện Steelflaim.... kinh hoang
@QuanDzung Cái gì cũng vậy , chơi cũng phải có hứng thú với mê mẩn mới chơi được nha , không phải ai cũng mê đâu bạn . Mà nhiều lúc số tiền bỏ ra để thỏa mãn thú vui cũng không tính được
VictorInox cho mấy cô, mấy chị cắt chỉ thôi 😆
Đồ này để trong túi quần hay cốp xe, đi buổi tối mà bị 141 gọi vào là bị tịch thu luôn đó.
Victorinox mà chơi thôi. Chọn con nào có đủ những tool cần thiết với nhu cầu.
Nếu mua nhỏ gọn và nhu cầu ko nhiều thì dùng victorinox. Còn nhu cầu nhiều dùng leathermam.
đang xài của letherman
sẵn tiện hỏi có con nào có đánh lửa vậy mấy bác. đang nghía con leatherman signal mà nghe nói thép LTM hơi te
@mouse_gaga Bữa ngó thấy em này, giá cũng vừa phải. Không thử vì không có nhu cầu và không rành kkk
Quất con này không phàn nàn gì luôn các bác
Với kinh nghiệm của em thì mấy con nhíp Victorinox mang tính chất màu mè, cho vui chứ chả đuợc cái việc quái gì. Nếu thực sự hữu dụng nhiều việc cho đi du lịch, đặc biệt là thích tự cắm trại, trải nghiệm thì cứ làm con dao Mèo =>> bằng bố các loại nhip
@vitkon Chưa chắc hữu ích bằng mấy con multitool pocket nha bạn
@luna_killer Chắc chắn được việc hơn. Nhất là cụ nào khoái đi trek. Các việc như phát đường ok, kiếm củi nhóm lửa ok, thái thịt, rau làm đồ ăn ok, đẽo giang, trúc nấu cơm, làm chén bát, ly cốc ok, mở đồ hộp thì sướng gấp tỉ lần cái ngoáy ngoái của inox. Yên tâm nhất là gặp rắn rết tự vệ ok.

Mấy con đút túi thật ko biết dùng vc gì. Mang đi lại mang về, sau vứt hết ở nhà.
@vitkon Hì hì , bạn nói đúng đó những mà phần lớn bây giờ đi du lịch tự cắm trại đâu có vô rừng rú gì đâu bạn , toàn là có set đi hết rồi . Cây của bạn rất hợp với nhu cầu đi rừng núi vùng cao vì lúc này nó phát huy được hết hiệu quả của nó
xài vic đi thớt. mình mới làm con bên nhật. phải nói cái khoản đỡ bị rỉ sét lưỡi dao là ok nhất đó. mình xài nhìu, công nhận vic dễ vệ sinh.
@reuxanh4013 Mình mua Vic rồi 😁
@reuxanh4013 Bác cho em hỏi con này của bác có kéo không?
@Jamesbond có bạn. mã sp 13703 chỉ ko có lưỡi cưa thoi
@thaikhang91 quyết định 9 xác đó.
Thôi! Mua thì mua nhưng đừng bao giờ để trong người! Lúc đi phượt đồ hẵn đeo, kẻo có va chạm xích mích với thằng trẻ trâu nào, nóng máu lôi ra đâm chết nó thì đi tù, hối hận cả đời ae ạ!
Trên tt này đầy ông cũng mê EDC lắm , triệu hồi @pond1597
Toàn thấy mấy vụ ko biết lấy dao ở đâu ra đâm chết người ko thôi, chắc nhiều người giống chủ thớt thủ sẵn dao
@Hejk Cuốn sách nữa
@Namulaw Một khi đã máu lên thì dao nào cũng giết dc cả, nên tốt nhất là ko nên để dao trong tầm với
@dxinh89 Hắn ta giết một gã cao 2m bằng một cuốn từ điển, một cuốn từ cmn điểnnnnn
@haichin Ở trg hợp này chỉ là một cây bút thường thôi bác 😁, kẻ sát nhân tên là John Ưick :D
Multi-tool mà loanh quanh Victorinox hay Leatherman thì cứ Bisu/EDCZone thẳng tiến đi cho lành!
Mình có thằng cháu đi du lịch Thuỵ Sỹ về tặng cho cây này không biết phải Swiss Made thật không.
@Jamesbond Mua bên đó về thì chắc thật rồi. Mà con này ít tools quá
@haichin Em cũng không biết sao ít vậy. Thấy của người khác có kéo và nhiều tools khác.
@Jamesbond Bản rẻ tiền hơn ít tool hơn bác ạ. Nó nhiều mẫu mã lam
@dorewan199x Thanks bác đã thông não.
Mình có cây victorrinox. Nó chất lượng và rất sắc.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
alonxoka+ 57ĐẠI BÀNGalonxoka
179 bài đăng
flyfood+ 54TÍCH CỰCflyfood
526 bài đăng
Jamesbond+ 51TÍCH CỰCJamesbond
2.265 bài đăng
56.705 bài đăng
Kin Bul+ 47CAO CẤPKin Bul
2.259 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM