Nhờ anh em tư vấn robot hút bụi lau nhà tầm 15 triệu đổ lại

nguyenlemopes
21/11/2023 7:11Phản hồi: 49
Nhờ anh em tư vấn robot hút bụi lau nhà tầm 15 triệu đổ lại
Dạo này thị trường robot hút bụi lau nhà sôi nổi nhiều mẫu mã và thương hiệu. Mình tạo post này để nhờ anh em tư vấn về việc chọn mua máy hút bụi để không chỉ mình, mà nhiều anh em khác đang có nhu cầu sẽ có không gian để tham khảo thông tin từ nhiều người. Tiêu chí chọn mua của mình là:

• Tầm 15 triệu VNĐ đổ lại
  • Dùng bền, lâu dài
  • Thương uy tín và có phụ kiện thay thế dễ tìm mua
  • Có tự động đổ rác và giặt giẻ càng tốt
  • Tạo bản đồ và di chuyển thông minh. Mapping không tốt, robot di chuyển lộn xộn thì sẽ dọn lâu, thời gian ồn kéo dài sẽ gây khó chịu.
Anh em đã sử dụng qua robot nào và thấy hài lòng thì cùng chia sẻ ở bình luận bên dưới nha. Cám ơn mọi người 😁
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đợi chút 20 acc clone vào tư vấn nha bạn 😁
@xecatang Acc chính ko đc sao
roborock q revo nha bạn:
15tr thì mua 10 con mì xào cho nó chạy khắp nhà, kk
Thêm 2tr mua cái Roborock S8 Pro Ultra mà CT Hiệp đã review, mình mua đợt 11/11
bugatti269
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@hoanggiangph 22 củ mà bác, ráng 2 củ mới 17 củ
@bugatti269 Hôm 11/11 mình mua Lazada áp đâu hơn 10 km vào nó còn có 17, x triệu à. Vậy may mắn rồi
bugatti269
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@hoanggiangph quá may mắn, hôm rồi mình check giá xong thấy chênh so bác nói nhiều hi
ppk93
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bugatti269 Mình cũng mua trên laz 11/11 có 16.4tr tặng balo bình nước nóng với omo hehe
Đang tia con T20 của ecovacs 😁
Lấy vợ đi
antonior
TÍCH CỰC
3 tháng
@99v9.9999 rồi vợ nó bắt làm thay robot luôn =))
@charon666 còn đa năng nữa
@hachito cũng còn tùy bạn à 😁
@antonior bạn chắc không?
Rachels
TÍCH CỰC
3 tháng
Nên xem thêm kenh Quang Vaccum để biết thêm chi tiết khi lựa chọn
Nhà mình gạch men, mua con robot vừa hút vừa lau, cái loại bình nước ở sau đuôi con robot. Dùng được vài tháng thì nó bị bệnh trượt bánh xe, bánh xe quay mà con robot không di chuyển được do gạch trơn + ướt nước, thay vỏ bánh mới vẫn không được. Giờ chỉ dùng được mỗi tính năng hút bụi.
tu@nMD1310
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Hiep_Khach_VN Đang dùng con Dreame bị i như bác. Dùng 1 thời gian là tháo ngăn nước và thảm lau, chỉ dùng mỗi hút bụi
bighug
TÍCH CỰC
2 tháng
@Hiep_Khach_VN @Hiep_Khach_VN @tu@nMD1310 lỗi trượt bánh xe có sửa được chưa mấy bác ? nhà cũng có con bị vậy
@bighug Mình thử thay vỏ bánh xe mới (mua cái vỏ mỏng bọc thêm bên ngoài bánh xe) nhưng cũng không được. Nên bây giờ mình không dùng tín năng lau nhà nữa, chỉ hút bụi thôi thì ok. Mình hẹn giờ làm việc, gần 4 năm rồi nó vẫn hút bụi tốt.
CryDKNY
TÍCH CỰC
3 tháng
cách đây 3 năm
mua 1 con MopP của Xiaomi , dùng khoẻ re , chờ mãi ko hư để thay 😔(

Giờ mà mua thì mua mấy loại tự đổ rác + giặt khăn nữa
bao sướng
- Irobot: ít tính nâng, nhưng hút ra hút, lau ra lau, sạch nhất trong tất cả hút bụi lau nhà😃 iphone của dòng hút bụi lau nhà😃
- Ecovac: thương hiệu kinh nghiệm mấy chục năm của tàu, nhiều tính năng hiện đại.
- Dreame/roborock: tính năng trên giá thành cực tốt, kém bền😃 thương hiệu đồ gia dụng của mì xào😃
Bỏ ra 7tr mua con iRobot i7+ hàng nội địa Trung chuyên hút. Bỏ thêm 7tr nữa mua con iLife W400 chuyên lau. Đảm bảo ăn đứt bất kỳ thể loại robot lau/hút nào tầm giá dưới 15tr. Mỗi tội con iLife phải thao tác thủ công, tự đi thay nước, giặt giẻ.
Mới đầu mình cũng như chủ thớt không hiểu gì hãng nào bền thế là mình quyết định mua hãng nào thị phần lớn trên thế giới là mình mua. Mình đã chọn ecovacs thằng này có thị phần rất lớn. Đến giờ dùng 5 năm con ecovacs rồi mà chưa có vấn đề gì. Mua hãng có thị phần lớn rất quan trọng giống như mua xe máy honda hay ô tô toyota vậy
Chắc khuyên bạn mua roborock đi.
Mình dùng con Dreame L10S Ultra được gần năm. Dạo này nó cứ lỗi map quay vòng vòng quài khá bực. Chả biết lỗi kiểu gì. Cái map trên đt cũng hiển thị cà giựt, từ 1 cái nhà nó tách ra 1 cái ban công ở không trung, con robot đến đó nó khựng. Thử reset đủ kiểu rồi vẫn vậy, chán dễ sợ =)))

Đồ thay cứ lên shopee mua có hết đó, mà rẻ nữa.
zaizaiken
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Nếu chuyên hút thì nên chọn irobot dòng này là iphone của robot hút bụi.
Còn nếu vừa lau và hút cùng nên chọn roborock hoặc Ecovac.
Mình đang dùng combo: Romba S9+ để hút và Ecovac X1 Omni để lau, tuy hơi cồng kềnh nhưng đảm bảo rất sạch. Tài chính tầm 15tr.
miennau
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@zaizaiken nội địa Nhật hay nội địa Tàu bạn
zaizaiken
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@miennau nội đia Trung bạn.
miennau
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@zaizaiken app nó có bị khóa ko bạn
zaizaiken
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@miennau irobot thì mình chưa thấy khoá bao giờ, con Ecovac mình mới dùng có 3 tháng chưa thấy bị khoá bạn ạ.
pkmluudung
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Dreame L10S Ultra. Bác đợi đợt sale thì rẻ hơn kha khá, mua thẳng cũng dưới 15tr
Dùng rất ngon. Cùng tầm giá có Roborock Q Revo nhưng mình đọc review trên reddit có người so snahs trực tiếp 2 con thì L10S Ultra ngon hơn
Có lau xoay, tự động giặt sấy giẻ
Mua con nào nó tự giặt rẻ, và tự đỏ rác ấy, cho nó nhàn chứ cho chạy 2 lần lại phải đi giặt và đổ mệt lắm
roborock làm tới bạn ơi
Bạn nào review giúp em deebot T10/ X1/ X2 Omini với. Cám ơn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019