Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ anh em tư vấn robot hút bụi từ 10 triệu đổ lại

mrHz
6/11/2018 11:38Phản hồi: 233
Nhờ anh em tư vấn robot hút bụi từ 10 triệu đổ lại
Chào toàn thể anh chị em Tinh tế! Mình có nhu cầu mua robot hút bụi cho gia đình, tiêu chí là hút sạch và thông minh, có hẹn giờ hút và ko ồn khi sử dụng. Giá tiền tầm 10tr đổ lại. ACE tư vấn giúp mình model nào tốt nhất và đáp ứng những nhu cầu trên ổn nhất, cảm ơn toàn thể ACE! Thân ái
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sony A7
ĐẠI BÀNG
5 năm
đừng nên mua mấy thứ này vì nó ko có tác dụng đâu bạn. Mình đã sỡ hữu 2 con này thật ra phải gọi nó là máy quét bụi chứ hút bụi thì ko đúng cho lắm. Bất tiện nhất là nếu mình ở nhà nó mà quét bụi thì vướng lắm nó cản trở mình đi lại, còn nếu bật chế độ ban đêm thì đang ngủ nó quét ồn lắm, chưa kể nó quét bụi từ góc này sang góc khác vì ko hiểu quả và nếu dính tóc hay bông vải hoạc sợi chỉ vào chổi của nó thì vô dụng 100%. Tốt nhất kiếm vợ về làm mấy việc nhà là oki nhất luôn
@bestofstrongman Con AirBlade nhé 😃
Sony A7
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bestofstrongman tôi ở Thụy Sĩ và giá cả ở đây đắt theo đồng lương thu nhập, và tôi mua xài máy Robot quét bụi lâu lắm rồi thấy ko hiệu quả. Vị dụ Iphone mới ra bên này bán lúc nào cũng đắt hơn mỹ 2090-300$ vì thu nhập cao.
@Sony A7 Tui mún hỏi con nào. Coi xem sao chức năng có j mà mắc dữ vậy
taunguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sony A7 Ko có tác dụng mới tậc cười 😆)
Vẫn một lời khuyên cũ: Nhà gọn gàng, ngăn nắp thì hãy mua. Không chỉ phí tiền thôi
mrjamie
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng của ecovacs de33 cũng ngon. Cả hút lau có wifi.
mình thấy mấy con của xiaomi khá là ổn đó bạn, mình có mấy ng bạn của mình cũng xài xiaomi và thấy feedback khá tốt í
@AbihT Có sài nên tốn tý mua Dyson sài rất ngon
hthang38
TÍCH CỰC
5 năm
@Sfvnthanh Dyson V8 Absolute.... Mà sau pin hỏng thì thay pin cũng hơn triệu tiền pin. Pin tầm 1,5 năm thôi là tèo
@hthang38 Chuẩn, giá 10tr này thêm xíu là dư sức kiếm em v8 absolute, ngày ráng bỏ ra tầm 15-20phút đẩy cái nhà xíu là sạch gấp chục lần 😁
zendomarata
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AbihT Không biết bác chủ còn nhu cầu ko nhể? Bác khỏi mua, thuê em tháng 10tr em hút cho 😁
con_zubo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xiaomi đi bạn ơi, hàng ngon trong tầm gia
Thử Xiaomi xem bạn ;D
merrymenvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngoài các tiêu chí mà bạn nêu thì cần chú ý thêm về linh kiện thay thế có phổ biến không. Vì trong máy hút bụi có nhiều linh kiện "tiêu hao": chổi quét, màng lọc .... Sau một thời gian nhất định bạn sẽ phải thay thế các linh kiện này. Mình đang dùng con xiaomi đời đầu, linh kiện có thể mua trên amazon hoặc các cửa hàng ở Việt Nam hiện này cũng đã nhập về khá nhiều.
mrkuking09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Robot hút bụi Eufy RoboVac giá 299.99$
Nếu mua kèm với trợ lý ảo Alexa thì giá là 349.98$
https://www.amazon.com/eufy-Upgraded-Super-Thin-Self-Charging-Medium-Pile/dp/B07D75MVX9/ref=dp_ob_title_home
nobita_tn7
ĐẠI BÀNG
5 năm
K ồn chắc thuê ô sin, bảo ngta trật tự là dc
@nobita_tn7 10tr thì xài đc mấy tháng 😁
RAT_LIEU
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xiaomi gen 2; ko can lan tan gi
RAT_LIEU
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xiaoni gen 2 nhe
RAT_LIEU
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dang xai rat on
Em đánh dấu cái.
Đánh dấu theo dõi
Xiaomi có 2 cái đó
mình có người quen xài con xiaomi chỉ có hút bụi không có chức năng lau nhà. thấy cũng ok. xài gần 2 năm chưa thấy có hư hỏng gì. với tầm 10 bạn nên mua thêm chức năng lau nhà luôn.
@vansanghd93 Mấy chức năng lau nhà toàn vớ vẩn.
@kekedaine Không phải lau mà quệt nhẹ cho hết các bụi mịn mà chổi không quét hút đc
@nguyenkhanhtung Bẩn. Nhanh hỏng sàn. Hàng hịn chưa thấy con nào lau cả
@TYA mình thấy bác chê riết mấy con rẻ. bác dùng thử mấy con đó chưa? hay chỉ đoán vậy?bác dùng qua những con nào rồi thì chia sẻ đi, thấy cm hình như bác chỉ dùng mỗi của irobot nhỉ.
dEsIG95
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái này thì em chịu 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019