Nhờ các bác tư vấn hộ em có nên mua Liberty cũ không ạ!

Kte
29/7/2017 2:25Phản hồi: 51
Chào các bác. Em mới ra trường nên đang muốn tìm mua con xe giá 25-30tr ạ em không cố được nữa 😃 Em thấy xe mới cũng không có con tay ga nào tầm tiền đấy nên định mua xe cũ. Em cũng thích Liberty vs Vespa nên cũng muốn mua con Liberty đời 2012 nhưng cũng thấy trên mạng nhiều người bảo đi tốn xăng, xe tã, hay hỏng vặt 😔( không biết có bác nào đi đời này rồi tư vấn hộ em với ạ. Tài chính eo hẹp nên e chỉ nghĩ dc mỗi con này 😃 Em cảm ơn.
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanthat
TÍCH CỰC
7 năm
Thôi, tránh xa ra! Xe gì máy thì ồn,hỏng lặt vặt! Tôi phải bán rồi mua cho vợ cái Vision!
@tuanthat Hj a. E đang tính mua liberty mới 2017 . Ma e nghe ngươid thi nói bền lắm, xăng cũng bằng đi ab . Nguoi kiu hao xăng. A đã đi xe đó r cho e xjn ý kiến vs ạ
tuanthat
TÍCH CỰC
6 năm
@Phạm thị khánh ly Vì lyberty 2017 mới ra nên A cũng ko rõ,còn đời 2014 thì xác định chạy dưới 50km/h thì ồn như công nông! Chi phí vận hành cao! Dắt xe cảm giác nặng nề,...
Không và tuyệt đối không nhé... Nhà có còn Liberty đời 2015 và nó uống xăng vô đối luôn, chưa kể nó kêu to hơn hẳn so với ninja Lead huyền thoại. Mới ra trường mà thích tay ga thì ráng thêm chút ít, cứ Vision hoặc Janus mà chọn bạn àk, khuyên thật lòng đấy.!!
Kte
TÍCH CỰC
7 năm
Cảm ơn các bác. Hix e con trai ko thích vision lắm mà giờ chả biết đi mua xe nào tầm tiền đấy 😔
@Kte Bạn có cao lắm không, nếu tầm 1m65 thấy ngồi vision đen nhám hoặc Janus xanh quân đội ổn đấy chứ...tại bạn cho số tiền ít quá nên khó chọn, không thì AB đen nhám cho nó ngầu ^^
Kte
TÍCH CỰC
7 năm
@duykhanh.hulk B đã đi Janus chưa? thấy nó thế nào b, mà con trai đi hợp không nhỉ
@Kte Đã chạy qua Janus màu đen, nhưng mình thích màu xanh quân đội hơn, nhìn nó ngầu, còn màu đen mau bẩn với thô thô sao ấy... Máy móc êm ái, xác xe nhẹ, cốp chứa vừa vài vật dụng như kính, nón 1/2, bao tay...nhìn chung thì so với con Vision thì hiện đại hơn và mạnh hơn, tầm tiền ấy mà được con tay ga 125cc cũng ổn rồi.
Kte
TÍCH CỰC
7 năm
@duykhanh.hulk Thank bác, nếu chọn 2 con e cug thấy Janus đẹp hơn nhưg cái đít nó nhìn kiểu gì ấy 😆
PhongD2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kte Vistion với grand các kiêu chỉ là nữ thôi bác ơi. Em thấy nam đi piaggio sang lại đẹp, gái cũng thich nữa.
Janus hoặc vison đen nhám nhé🆒
đã liberty mà còn xe cũ nữa thì chịu rồi 😁:D
Liberty mới còn chẳng nên mua nữa là xe cũ. Cái cốp siêu dở. Đít nặng, tay ga tay phanh nặng, đàn ông đi cũng thấy thốn.

Tầm 20-25tr tìm con Nouvo 5 cũ mà đi, sướng hơn Liberty vạn lần mà xăng tiết kiệm, máy êm hơn bền hơn nhiều.
Thằng bạn em nó chạy liberty một thời gian. Máy như máy cày. Đồ thay thì mắc. Nói chung bác mua dòng ấy thì mua mới. Chứ cũ ko yên tâm đâu
ngoclinh1770
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Xuân Bách HP93 Chắc ko biết chăm xe, chứ thằng bạn mình nó cũng đi li đời cũ mà máy ngon có hư hỏng gì đâu. Bảo tri tốt và thường xuyên thì làm gì tơi nỗi vậy.
@ngoclinh1770 Không phải đâu bác. E thấy con nào đi một thời gian máy cũng kêu e e. Rất khó chịu. Nó chung e thấy noa hỏng vặt nhiều. Nó đổi SH từ năm ngoái. Đến bh vẫn ngon ơ
ifone3g
TÍCH CỰC
7 năm
@Xuân Bách HP93 Do người chạy thôi, chứ mình cũng có đi ké của anh rể nè, liberty đời 2012 vẫn ngon, máy móc làm gì có kêu. Đi đường có thể bác nghe là tiếng đặc trưng của dòng piaggio thôi (dòng mới giờ họ bỏ rồi)
Chứ mình vẫn thích tiếng của xe piaggio hơn.
Không nên nha
Kte
TÍCH CỰC
7 năm
@Ngduythanh2801 Bác đã chạy dòng này chưa ạ 😔(
maridiem
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kte Bác hỏi câu ấy thì có ông nào dám trả lời vì có ai đi đâu 😁 nghe nói thế thì chém cho vui thôi.
mailanpham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@maridiem Ọc thế mà nãy giờ tui đọc trang 1 tưởng là mấy ông đã mua và đi rồi chứ. Bó tay thật. Lên mạng phải tỉnh táo :D
Kte
TÍCH CỰC
7 năm
Thế còn Vespa đi được không các bác??? hay cũng như Liberty ạ 😔
tuanthat
TÍCH CỰC
7 năm
@Kte Đều kêu như công nông cả thôi bạn!
ng ta nói đúng đó thớt @@
con xe mua hơn 70 chai, chạy 1 thời gian mà bán còn giá đó thì hiểu tình trạng xe thế nào rồi.
tài chính đã eo hẹp mà còn rước của nợ về thì đổ nợ thêm. Vì ít nhất bạn mua về sẽ tốn thêm 1 khoảng tân trang, mông má lại nữa.
dưới 30t chỉ thấy có Janus vs Impulse. 2 con này ngon trong tầm giá. ra tiệm thấy dáng con nào hợp thì triển.
Xác nhận với bạn là mua Liberty cũ thì mua được nhé, nhưng nên dự trù thêm hơn chục triệu tiền sửa chữa với xăng cộ để nuôi e nó, hoặc khi e nó trở chứng phát bệnh. Chạy dòng này xe cũ một thời gian rồi về quê nghe tiếng máy cày cũng đỡ bỡ ngỡ bạn ạ :p
kgsang
TÍCH CỰC
7 năm
cũng nên mua, nhưng liberty cũ giờ gí thị trường tầm 32 xe ngon, còn xăng cộ thì tầm 35km, có điều phụ tùng mắc khỏi nói luôn, mày thì người chạy nghe im ru nhé bác, nhưng người chạy kế bên thì nghe như máy cày...😁:D
Kte
TÍCH CỰC
7 năm
Vespa có hay hỏng vặt như Li ko ạ?
@Kte Không hỏng vặt đâu bạn. Mỗi lần hỏng là hỏng nặng luôn, tiền sửa chữa đã là một cái gây thốn rồi, cái nữa là nhiều tiệm éo chịu nhận sửa xe Piaggio. Ông anh rể có con LX 2010, nhiều lúc phát bực vì đi sửa mất công gấp 3-4 lần xe Honda, dắt đi vài tiệm mới có chỗ làm cho. Hồi đó chưa có đội Dealer & Service của Piaggio đông đảo như bây giờ.
@Kte Hỏng vặt đa số là ko đi bảo trì bảo dưỡng thôi bạn, bạn mình nó cũng có 1 con đời tầm 2012 -2013 đi phà phà. Cứ 2-3 tháng nó bảo trì 1 lần máy móc vẫn êm nhé, tiếng nổ ko nói vì nó là đặc trưng riêng giống như tiếng nổ của ab đời 2008 vậy.
5sao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao ko mua mới cho đã, động cơ iGet tiết kiệm xăng và máy êm hơn bạn 😃 Góp được mà.
BB1023
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua cũng ko lo đâu ,chủ yếu là bạn đi bảo dưỡng đúng hạn và thường xuyên 1 chút thì máy móc và xăng cộ cũng ko tới nỗi nào đâu bạn ah.
quangnguyena
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nên hỏi ai đã đi chứ trên này đa số toàn chưa đi mà phán. Nghe nói thế này thế kia ko ah 😆
Mình đã từng đi của ông anh đời 2013 này rồi, kiểu dáng đời này mình thích nhất. Rất đẹp và vừa vặn.
Động cơ 3vie cũng khá ổn về xăng cộ.
phusu36
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bản 2012 hình như chưa có 3vie, nếu mua bản 2013 thì chắc ngon hơn. Ngon nữa thì bản 2016 có iGet ấy.
nhuquynhcali
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đồng ý là piaggio đi sang chảnh và sành điệu hơn mấy con xe khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019