Nhờ các bạn dùng Macbook Air rồi cho mình xin ý kiến. Hiện mình đang tính mua cho người yêu con...
dailyinfo
4 ngày trướcBình luận: 20Lượt xem: 414
Nhờ các bạn dùng Macbook Air rồi cho mình xin ý kiến. Hiện mình đang tính mua cho người yêu con MacBook Air, để phục vụ giảng dạy, soạn giáo án, vào điểm thi, lên thời khoá biểu... thì nên mua bản i3 có thể sd ổn trong vài năm không. Vì nếu đổi sang i5 thì lại cân nhắc con MBP 13,3’
nhu cầu như v thì macbook air dư xăng bạn ơi
@hquan3906 Hiện tại thì đúng vậy. Có điều là muốn sd được vài năm, hiện nhà đang có 2 con HP đắp chiếu, hư bàn phím và chậm như rùa bò, chưa dùng MacBook bao giờ mà ny thì thích nhẹ và đẹp của con MacBook Air nên mới tìm hiểu
@dailyinfo yên tâm, MacBook dùng vài năm là chuyện bình thường, bạn mình có con air 2015 xài đến giờ phà phà, mình dùng con MacBook Pro 2014 cũng 3 năm sau đó lên đời mới, nếu bác mua dòng mới thì dùng tốt 4-5 năm nữa
xài cả chục năm chứ vài năm ăn thua j... đang xài MBA2017 2y rồi, cố 8 năm nữa xem nó hỏng thì đổi...
@cellman Ý là lăn tăn bản i3 thôi. Chứ i5 thì đương nhiên rồi
@dailyinfo Mua i5 thôi
xài macbook thì phải dùng đầu chuyển sang máy chiếu, vợ mình đi dạy gặp cái máy chiếu ở trường cắm đầu chuyển vào nó cứ chập chờn mắc mệt
@everythingldo Bà xã mình thì có sẵn cable lighting to VGA dùng cho iPad 4-5 năm rồi.
@dailyinfo Toàn dùng Keynote trên iPad để dạy
hôm qua mới gặp macbook dùng qua đầu chuyển máy chiếu chập chờn, b để ý vụ này nha,
với lại chi phí sữa nghe đồn mắc đó nếu như lap có chuyện gì trong lúc đang xài
@oxechip Xác định mua thêm Apple Care 😆 cho lành
@oxechip -Máy chiếu thì nó củng như màn hình ngoài thôi. Cần mua phụ kiện chuyển đổi chất lượng có tên tuổi.
-chớ nên nghe đồn.
i3 thừa thải làm các tác vụ đó. Nữ cài air gọn nhẹ sang chanh
@tiny1990 để sang chảnh mà đỡ nâng cấp thì tậu luôn Laptop MSI GS65 Stealth 9SE-1000VN
@Chung Anh Company Bà xã ko thích Windows nữa rồi. Cho con Surface i7 full option còn ko thèm huống chi con bạn nói, to nặng là ko ưng. Với có thể thấy dùng ipad iphone quen nên thích qua Mac, ko biết nữa, chỉ biết thích thì mua ko được phép hỏi. Hehe
e nghĩ là ổn với nhu cầu đó. bản thân e dùng con air 2015 1 thời gian dài vẫn khá thở dc, còn n ếu có điều k iện thì ko có vấn đề gì với con i5 cả
Macboook Air với nhu cầu như trên là ổn rồi chả phải bàn làm gì.
Air i3/8GB RAM là đủ cho nhu cầu cơ bản về văn phòng rồi. Chừng nào cần xử lý đồ họa, photoshop nặng, video mới cần i5/16GB RAM.

Bên dưới là review ngắn của mình cho Air i3 2020, bàn phím Magic board, không còn bàn phím cánh bướm dễ lọt bụi kẹt phím nữa.

Mình mới mua Air 2020 i3. Nhiệt độ trung bình 40-70. Khi nào mở nhiê`u ứng dụng nặng, như phim ảnh, xử lý đồ họa, thì máy vọt lên 100 rồi hạ xuống rất nhanh. Chủ yếu vì máy dùng Turbo Boost tăng xung nhịp CPU để tăng tốc mở app.

Trên reddit, đa số người dùng than máy nóng đều do họ xài i5 Quadcore, vốn tiêu thụ điện năng nhiều hơn, nhưng Air 2020 lại không gắn heatsink nối quạt với CPU, và dùng Chrome nữa, nên dễ nóng. Bởi vậy nếu dùng Air thì chỉ nên dùng i3 và chỉ nên dùng Safari cho mát.

Bạn có thể xem video so sánh nhiệt độ khi chạy nhiều ứng dụng ở dưới

Nếu bạn không cần gấp có thể chờ đến tháng 11, Apple sẽ ra mắt máy Macbook sử dụng chip ARM mạnh hơn, mát hơn. Tuy nhiên, do máy đời đầu nên có nhiều rủi ro về tương thích phần mềm, hoặc lỗi phần cứng... Tốt nhất nên chờ đời thứ 2, 3 ổn định hãy mua.
Air 2020 thì nên mua bản i5 ram DDR4, bản DDR3 chỉ dùng để lướt web và số lượng tab không nhiều. soạn Word hay PP số lượng trang từ 60 trở lên sẽ bị chậm thấy rõ
giảng dạy, soạn giáo án là dùng word nhiều thì bạn nên cân nhắc sang dòng máy khác, con này dành cho lướt web đọc báo xem phim thôi chứ nó không dành cho văn phòng.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019