Nhờ giúp đỡ về các cổng kết nối trên Loa

ĐứcVũ Lavish
29/11/2021 11:7Phản hồi: 5
Chẳng là em có cái loa Logitech Z625, trên loa có 3 cổng kết nối là Optical, 3.5 và hoa sen. Em muốn sử dụng laptop để phát nhạc chất lượng âm thanh tốt thì nên sử dụng đầu chuyển HDMI to Optical để sử dụng cổng Optical, hay là em nên sử dụng thẳng cổng 3.5 ạ?

Ưu tiên thứ tự để có chất lượng âm thanh tốt giữa các lựa chọn Bluetooth, 3.5 và hoa sen, thì cái nào tốt theo thứ tự: tốt nhất > tốt vừa > dở…

Rất mong nhận được sự hồi đáp khai sáng cho đầu óc tăm tối của em. Cảm ơn các cao nhân!
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chấu hoa sen ra làm sao, cho tấm hình.
optical, 3.5... tốt, nghe được.
không rõ "chấu hoa sen" là gì nên không cho vào hàng.
@Kilo Victor Cổng hoa sen là cổng RCA đó bác ơi hihi. Vậy là e ko nhất thiết phải sử dụng cổng HDMI to Optical, mà sử dụng thẳng cổng 3.5 là vẫn nghe ổn đúng ko bác
@ĐứcVũ Lavish nếu bạn có thể nhận biết sự khác biệt giữa optical và 3.5mm thì nên trải nghiệm, bình thường cổng 3.5mm là "đủ" cho người "nghe" rồi.
ngoại trừ bạn là người chuyên sản xuất nhạc/video.
mới biết cổng hoa sen là cái gì kkk.
@Kilo Victor Cảm ơn bác, tại có mấy lần nghe trên loa bằng cổng 3.5 thấy nhạc nó kiểu như chất lượng kém bị bỏ ở trong hộp kín nên e nghĩ là do cổng kết nối, chắc e fải thử cả trên PC vs laptop luôn xem sao, vì trên PC thì sẵn cổng Optical, còn laptop thì có mỗi cổng 3.5
virus912
TÍCH CỰC
2 năm
Cái này còn tùy, cổng 3.5 với RCA là cổng analog ( hay còn gọi là cổng vào tín hiệu tương tự), cổng quang thì là cổng số. Cổng 3.5 với rca nhận tín hiệu âm thanh được giải mã trên laptop còn cổng quang thì nó truyền dữ liệu vào chip giải mã DAC trên loa của bạn. Vì vậy con DAC giải mã nào ngon hơn thì âm tốt hơn, loa này rẻ tiền thì chip giải mã chắc cũng cùi, còn giữa hai cổng tương tự 3.5 và RCA thì chắc chắn RCA cho chất lượng tốt hơn với cùng một loại tín hiệu âm thanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019