Nhờ Grab đi siêu thị mua nguyên liệu dùm: tiện lợi nhưng còn hạn chế

Mikeknowsme
18/6/2020 7:14Phản hồi: 63
Nhờ Grab đi siêu thị mua nguyên liệu dùm: tiện lợi nhưng còn hạn chế
Mình dạo này thích tự nấu ăn tại nhà nhưng đôi khi lại lười đi siêu thị mua nguyên liệu, thực phẩm để nấu, thế là mình quyết định nhờ Grab đi siêu thị mua dùm mình và chia sẻ trải nghiệm của mình sau 2 ngày sử dụng dịch vụ này - Grab Mart.

Khi vào ứng dụng Grab, sẽ có mục riêng là Mart - tại đây bạn có thể chọn các cửa hàng, siêu thị, chủ yếu tập trung vào ngành hàng thực phẩm. Bạn có thể chọn từ các siêu thị lớn như Co.op hay Big C để mua nhu yếu phẩm cho gia đình.

Ngày thứ nhất mình phải mua gạo, thịt, rau, từ Big C, mình nhận thấy hạn chế rằng không phải siêu thị hay cửa hàng nào cũng có thứ mình muốn. Các option như thịt hay rau củ rất hạn chế, hầu như không cho phép người dùng đặt qua Grab để mua dùm, thịt thì có phần có, có phần lại không. Cho nên ngày đó mình đã phải mua gạo và thịt bên Big C, còn các món khác mình phải mua bên cửa hàng khác như Farmer Market hay Meat World chẳng hạn.

Các món bị mờ là các món không order được, mình tin là không phải do cửa hàng hết món hàng đó, có thể là hạn chế nào đó mà chưa hỗ trợ dành cho dịch vụ Grab Mart.

Như vậy hôm đó mình đành phải order các món thực phẩm ở 2 cửa hàng khác nhau, và có 2 tài xế Grab thực hiện đơn hàng của mình chứ không phải một người. Lúc đó hệ thống sẽ tính bạn đang order 2 cước khác nhau vậy. Tất nhiên bạn phải trả phí ship riêng biệt cho từng đơn hàng đó.

Mình khá hài lòng với dịch vụ Grab Mart vì Grab đã liên kết với rất nhiều cửa hàng khác nhau, ngoài ra tốc độ giao cũng nhanh, Grab hỏi xác nhận trước rất cẩn thận, khi bạn đặt một đơn hàng nào đó thì cửa hàng sẽ chuẩn bị cho bạn luôn, nhiệm vụ của Grab là đến lấy hàng và giao thôi.

Lưu ý đối với các đơn hàng như rau củ được tính theo gram thì giá tiền có thể chênh lệch so với giá trên Grab đề ra - có thể mắc hơn hoặc rẻ hơn. Lúc này chính bên tài xế sẽ gọi trước cho bạn để xác nhận rằng trường hợp giá nếu có mắc hơn hoặc rẻ hơn. Còn đối với các hàng hoá niêm yết giá thì việc mua thì quá dễ dàng, không cần bàn.

Ngày thứ 2 mình mua đồ ăn để làm mỳ Ý, mình đặt thịt bò và mì sợi tại một cửa hàng, mình nhận ra trường hợp rằng bên cửa hàng đã hết món mỳ, cũng không có giải pháp thay thế, lúc đó thì Grab đã phải hỏi mình trước và phải huỷ đơn hàng. Như vậy mình đành phải đặt lại đơn hàng mới tại cửa hàng đó và chỉ order thịt bò mà thôi. Giá như Grab có option khi hết một món nào đó thì có thể trừ bớt món đó ra khỏi đơn order hiện tại mà không cần phải huỷ cả đơn hàng.

Lưu ý: Sẽ có trường hợp bạn thanh toán thẻ sẽ bị trừ tiền trước khi Grab giao hàng, nếu như cửa hàng đó hết hàng mà Grab phải huỷ thì số tiền đó sẽ được hoàn lại vào thẻ của bạn, bạn đừng lo lắng vấn đề này.

Những điểm hài lòng & chưa hài lòng dịch vụ Grab Mart:
  • Liên kết nhiều cửa hàng, siêu thị khác nhau
  • Thích hợp dành cho người không có thời gian tự đi chợ, mua sắm
  • Nhiều món để mua
  • Giao hàng nhanh, kỹ lưỡng
  • Có thể gọi nhiều đơn ở nhiều cửa hàng khác nhau trong cùng một lúc
  • Giá có thể khác so ới giá trên app đề ra (mắc hoặc rẻ hơn)
  • Chưa hài lòng khi các cửa hàng có rất nhiều sản phẩm không đặt được qua Grab Mart, số lượng hạn chế, hy vọng trong tương lai Grab Mart sẽ phổ biến hơn và các cửa hàng sẽ phục vụ nhiều hơn cho Grab Mart, cũng như Grab sẽ liên kết với nhiều bên hơn nữa.

Quảng cáo

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko khoái nhờ Grab đi siêu thị mua đồ ăn, thực phẩm giùm! Cảm giác tự mình trực tiếp đi nhìn ngắm, lựa chọn các món ưng ý sẽ đem lại trải nghiệm thích hơn nhiều 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
huytohl96
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 nói nhiều nói dai thành ra nói dại đó.
tuanld181
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khnhngo197 Bỏ qua cho nhanh. Kkk
@crazysexycool1981 Đúng rồi. Đợt đặt hàng siêu thị, MFD sau tầm 4-5 ngày tự mua lựa date mới lâu hơn. Cảm giác thanh toán rồi cầm túi của mình kêu thu ngân bỏ đồ vào nhiều người nhìn mình như alien 😁 (ưu tiên ko dùng túi nilon nhiều)
sonvchp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Nghe như muốn cưới anh grab về làm ck ấy nhỉ?! Kkk
Bh tiện quá cũng k tốt. Béo phì thừa cân toàn bệnh là bệnh. Em toàn đi bộ đi chợ.
@hunghxist Với đk chợ gần nhà, cách nhà 3km trở lên xem bạn đi chợ ko? Cái thời gian đó bạn dành ra cho tập thể dục tốt hơn
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
@cuongtao2016 nếu ban muốn rèn thể lực, thì đi bộ đi chợ rồi về cũng là 1 công đôi việc.
nực cười nhiều người vài trăm m cũng xách xe ra đi, nhưng hàng tháng bỏ tiền ra phòng gym để tập.
phongmartin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MustDie Tuỳ bạn ah. Nếu ở chung cư nhưng tầng trệt chỉ có cái phòng tập gym với siêu thị điện máy, chả bán đồ ăn gì cả. Mùa mưa thế này, đặt qua Grab và bỏ tiền tập gym chẳng phải an toàn hơn sao.
Bạn cũng quên mất vì sao Grab Mart ra đời ah: là để người ta hạn chế đến nơi quá đông người như siêu thị trong mùa dịch bệnh.
@MustDie Cái đó khác nhau nhá, bạn đi tập gym hay chạy bộ tư tưởng nó khác. Còn bạn đi chợ nó lại là khác. Cũng là hoạt động như cái tâm lý khác nhau thì ko thể gọi đó là cách rèn thể lực được
Siêu thị gần nhà mình toàn em gái mặc đồ siêu hở, nhờ Grab đi chợ hộ thấy lãng phí thế nào ấy
@sskkb nổ cái địa chỉ đi anh
@sskkb mấy cái siêu thị bên q2, q7 như vincom XLHN, cresent mall, vivo city vô mua thì ít mà rửa mắt thì nhiều 😆
quangduy90
TÍCH CỰC
4 năm
@sskkb vô em nó có hỏi "thư giãn ko anh" ko bạn
@quangduy90 Đấy là ở "cửa hàng tiện lợi" rồi 😁
alex.hn
CAO CẤP
4 năm
Đến bao giờ các ông không còn có cả time chơi với vợ/bạn gái nữa phải dùng dịch vụ nhờ người là chơi vợ/bạn gái cho thì bảo ae nhé. Start up rồi đấy nhưng sợ bị gọi là m*d* nên không dám thông báo rộng. LOL
Đi siêu thị lựa đồ là một cách giảm stress rất tốt, cảm giác mình đi lựa những thứ mình thích vẫn tốt hơn là ở nhà đặt hàng.
p/s: đôi khi tiện tay vớ thêm món này, nhặt thêm món kia nên hoá đơn lúc nào cũng tăng thêm ngoài dự tính.
Hehehe giờ có nhiều dịch vụ tiện ích quá tiện luôn 😁
Đợt này grab rất keo kiệt trong mấy khoản khuyến mại, mà phí thì luôn đắt hơn các app khác nên h ít dùng hẳn 😁 .
Chưa kể cứ thỉnh thoảng lỗi lên lỗi xuống vụ nạp tiền nên lại càng thêm ức chế, nhất là với đứa nước đến chân mới nhảy khi đến hạn chót thanh toán hóa đơn như mình :D .
@megatroll App giờ lớn quá r mà, công nhận grab phí đắt hơn, nhưng chất lượng so với mấy thằng khác ok hơn, đặc biệt ở khâu chăm sóc khách hàng....
nguyens
ĐẠI BÀNG
4 năm
Order gặp mấy lô hàng sắp hết hạn thì ôm hận luôn quá
Cài app của siêu thị vào mua đủ thứ, mua 400k - 500k còn được free ship. Thằng grab mart lèo tèo có mấy món mà ship mắc
Em lại thích đi mua hơn ạ
Grab giờ đa ngành đa nghề quá 😃
Đi chợ vẫn hay hơn
Dịch vụ tân răng sẽ khiến con người lười biến và tạo tính ỷ lại. Những việc nhỏ như nấu ăn cứ để flyfood lo, chỉ chọn món, nhận và quất 😃
Ra chợ vài hôm rồi lấy sđt, cần gì alo họ chọn giùm, đi làm về ghé sang lấy về. Nhanh gọn lẹ.
Mình toàn nhờ em gái mưa mua đồ lặt vặt: quần áo các kiểu con đà điểu ... lâu lâu thèm hải sản cũng nhờ mua luôn ... tiếc là mình đã có vợ ... aizzzzz
@Bão Sài Gòn Thèm hải sản thì dắt em gái mưa đi ăn
@sskkb Con gấu mà nó biết nó chém mẻ dao 😆😂
chưa thử vụ này bao giờ, để hôm nào nấu nướng test xem sao.
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
Hay nhĩ
Có mua thuốc nữa là tiện
Chia sẽ hay, thks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095