Nhờ hướng dẫn sử dụng palm pre

hoainama
22/10/2010 13:46Phản hồi: 11
Thưa các lão đại trong làm palm. Tình hình là em có ship đc vài em palm (pixi plus và pre) vừa buôn vừa chơi
Nhưng khổ cái từ xưa đến giờ em chỉ nghe nói đến palm chứ chưa biết đến palm web OS.
XIn các bro paplm hướng dẫn cho em cách sync pre với pc.
máy tính của em cái win 7 ultimale.
Em phải cái phần em6m gì, down ở đâu....
và cho em hỏi luôn có palm china ko?
cái 3G cho pixi plus và pre như thế nào? (mạng vietel)
Xin mod đừng xóa, tại em tìm đỏ con mắt rùi nhưng toàn topic dành cho các cao thủ......đó là tương lai ko xa của em,
Cảm ơn các bro palm trc....
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dễ lém bác ạ,bác cứ cắm palm vào máy tính,palm sẽ hỏi "just charge" hay "USB driver",bác chọn "USB driver" là sync được thui.
Còn bác muốn cài app hay up rom,bác down WebOSquickinstal và WebOSdoctor nhé,search trên diễn đàn có rất nhìu đóa!
Không có Palm China mà chỉ có máy China nhái kiểu dáng của Palm thui-cái này thì dễ dàng phân biệt nhé,không dễ gì mà mua nhầm một em Pre hay Pixi China đâu!
Em xài Pre CDMA nên không rõ về việc cài 3G cho Pre hay Pixi,nhưng hình như là máy của At&t không dùng được 3G tại VN
thanks kiu. Máy của mình là ò, mobi vina thì ok còn vietel thì chết cứng. đã sài qua WM rùi nhưng đụng phải cái này mù tịt
Nghịch 1 tý ra hết á mà bác . WebOs phần setting cực kỳ đơn giản 😁
Theo mình thì bạn bị đau mắt đỏ trước khi tìm rồi 😁. Trên này có đủ các vấn đề bạn hỏi. Search lại đi bạn ạ!
3ngo*Boy
ĐẠI BÀNG
13 năm
buồn cười ko chịu đc...kaka...nhưng mà hình như nói đúng...^^!
anccc2
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin chào các bác cao thủ palm, em xin tự giới thiệu, em cũng mới gia nhập hội Palm, chưa biết gì hết hihi. Đang mài mò hy vọng sẽ lòi ra cây kim kakaa..
zonzonvn
TÍCH CỰC
13 năm
Uhm, chịu khó đi offline 1 buổi là ra hết vấn đề i' mà =)).
Mình thấy WebOs là dễ dùng nhất rồi, mà các bác cứ phải mày mò khổ sở vậy...;))

---------- Post added at 01:42 PM ---------- Previous post was at 01:33 PM ----------

Bạn kết nối máy với máy tính thôi. Khi bạn kết nối nó sẽ hiển thị 2 yêu cầu: Just Charge hoặc USB Driver. Bạn chọn USB Driver là sync được.
Có trường hợp bạn kết nối với máy tính mà nó không hiện lên 2 yêu cầu trên thì bạn phải cài lại ROM. Mình đã có hướng dẫn cụ thể ở đây: http://www.tinhte.vn/nang-cap-thay-doi-firmware-383/huong-dan-cai-dat-webos-549774/

Bạn cài phần mềm WebOSquickinstal và WebOSdoctor. và nhớ để máy điện thoại của bạn ở chế độ ON của Developer Mode nhé, như thế thì bạn mới cài đặt được phần mềm.

Cài đặt 3G cũng rất dễ thôi, những cái này đều có hết trên diễn đàn rồi, bạn chịu khó tìm đi nha
mới vọc tưng lên cái pre plus với tí kinh nghiệm linux, vui phết, nói chung vẩn dể vọc hơn palmOS và BB...
aksara
ĐẠI BÀNG
13 năm
dễ hơn bb thì hơi vô lý, bb mình mất đúng 1 đêm đọc help là biết tuôt, hồi ấy chưa có tinh tế cơ.h ngồi với palm mãi fải mò lên tinhte mà vẫn ngượng lắm.vả lại cách sắp xếp các chủ đề bên palm thật lộn xộn nên khó vọc 1 cách bài bản như bb. thế nên hoainama kêu là fải thôi.nếu biết tiếng anh và linux thì ko có j vướng.
[MENTION=455372]hoainama[/MENTION]: sao ko hỏi bên ĐPM 😁 họ hướng dẫn nhiệt tình lắm 😆
zonzonvn
TÍCH CỰC
13 năm
Nói tóm lại là cách dùng nó chỉ có như trên mình nói thôi bạn à. Con BB, muốn làm quen với nó thì phải thuộc mấy cái phím tắt, phải mày mò mấy cái chức năng theo kiểu "ko minh bạch" ko rõ mồn một trước mắt nên cũng khó, đối với người trẻ và có chút hiểu biết về công nghệ thì còn dễ xài chứ mấy bác hoặc mấy cậu chưa quen thì ko phải dễ mà qua một đêm là biết hết... Mình trước kia cũng chuyên xài BB đó bạn à, lúc đầu cũng định bán đi, sau 1 thời gian dùng quen thì mê BB, sau 1 thời gian nữa thì chuyển sang Pre+, và bi h chắc chỉ xài webOs ^^
nhokryn1221
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho hỏi cắm vào máy tính nó ko hỏi gì hết chỉ báo Charging

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019