[Nhỏ mà không nhỏ] Gạt khoá thẻ nhớ khi không sử dụng để tránh mất dữ liệu

vitaminSea
18/12/2019 9:30Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longthantp1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có mua thẻ nhớ y như trong bài viết để dùng cho máy ảnh nhưng truy xuất ảnh rất chậm trên win 10 khoảng 50kBps, mình thử trên win 7 thì mọi thứ ổn trên 10MBps. Máy đang dc format exFat. Mình nghĩ do Win có vấn đề, bạn nào cho mình hướng xử lý với. Xin cảm ơn.
@longthantp1 bạn dùng đầu đọc thẻ hay cắm trực tiếp vào máy ạ ?
Tui xài cái này thay cho usb flash. Đỡ bị virus lắm.
Sten Le
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thẻ Sony Tough không còn cái gạt này nữa, vì lý do là quá dễ gãy.
Cá nhân thì máy ảnh mình ít cho ai mượn, mà nếu có thì cũng ko share thẻ nhớ được vì có hình ảnh cá nhân.
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
ôi đó giờ k biết đấy 😆)
OK b
Cái thằng nào nó muốn format thì nó lại bỏ thẻ ra unlock rồi format thui à 😁 đã cho mượn rùi còn khoá thẻ nó uýnh bỏ mạ :D
tip nhỏ mà hữu ích cho anh em :>
Đôi khi sự an toàn nó chỉ cần 1 cái gạt
ThanhYo03
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lừa được ối đứa với cái cần gạt này
Biết nhưng ko bao giờ gạt lẫy để khóa thẻ vì thẻ của mình thì chỉ mình xài chứ ko thích cho người khác mượn! Đó là nguyên nhân thứ nhất, còn nguyên nhân thứ 2 là ảnh sau khi chụp, mình thường cho toàn bộ ảnh ra máy tính ngay khi kết thúc buổi chụp và về nhà! Duy trì thói quen như vậy sẽ giúp cho ảnh luôn trong trạng thái sẵn sàng để xử lý (làm ảnh hoặc trả cho khách nếu họ cần ảnh gốc) và như vậy sẽ ko lo gì về việc lỡ tay format thẻ nhớ mặc dù mình chả bao giờ hí hoáy đến mức bấm nhầm nút Format thẻ Chiến thắng.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Cái này thực ra đối vs dân nghề ảnh hoặc dân chơi ảnh thực sự thì cũng hơi thừa. Thẻ nhớ vs dân ảnh chỉ có 3 rủi ro: quên thẻ 😁, mất thẻ và hỏng thẻ chứ chuyện bất cẩn mà để ng khác làm mất dữ liệu của mình thì hiếm lắm. Còn mấy bạn chụp loăng quăng lưu niệm có cái máy quăng cho mượn khắp nơi thì có thể
Tình huống của mod đưa ra là hoàn toàn có thật, nhưng thường xảy ra cách đây tầm 10 năm trước, chứ hiện tại phần lớn anh em nhiếp ảnh mới dùng cái thẻ này, người thường chả ai dùng cả!
Tran Anh 123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn vì lời khuyên bổ ích
Trungfio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay ta. Giờ mới biết dc 😆
beboylqt
TÍCH CỰC
4 năm
Ai dùng thẻ siêu bền Sony Tough thì không cần quan tâm bài viết này 😃
LeNam996
ĐẠI BÀNG
4 năm
cắm luôn trong máy, chép hình toàn bắn wifi
dinhquanph
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rất muốn gạt nhưng tìm mãi không thấy nút mà gạt... Nghĩ mà chán 😃 53C754D1-E9F5-4229-9088-21CC45B09116.jpeg
Dữ liệu thi m chỉ dùng pen drive/ enclosure.
SD card biết tac dụng của lẫy chống ghi/ xóa này nhưng tới giờ vẫn chưa dùng. Nếu dùng thì sẽ là lúc cắm vào máy ng khác, để khỏi bị truyền virus. Tg tự pen drive/ enclosure.
Gạt nhiều quá hư thẻ thì hay vcd 😁:D. Phàm là cứ để thế. Chụp xong thì lưu liền. Còn ai chụp xong rồi quăng thế, nhiều khi mất cả thẻ chứ chưa kịp format nhầm :D:D
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
4 năm
mũi tên để ngược chiều làm cứ tập trung vào điểm nó chỉ, nhìn mãi mới ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019