Nhờ mọi người giúp em một số vấn đề với chiếc xe AB 2019 với ạ.

vanvnt
1/3/2021 6:39Phản hồi: 4
Nhờ mọi người giúp em một số vấn đề với chiếc xe AB 2019 với ạ.
👉 Thứ nhất là tiếng kêu kít kít phát ra khi dắt đẩy xe và khi chạy phát ra từ gầm sau xe (em chạy khá chậm khoảng trên dưới 40km/h và đi buổi sáng sớm nên tiếng kêu nghe rất rõ), buông ga ra thì hết mà lên ga thì bắt đầu kêu liên tục.
👉 Vấn đề thứ hai là tiếng rung kêu cũng khá lớn của miếng chắn gió và thanh baga khi chạy, em đã đem ra 2 head nhờ siết lại nhưng chạy 1 2 ngày vẫn như cũ.
👉 Vấn đề cuối cùng là lốp xe em chạy cứ có cảm giác non, không êm mặc dù lốp không mềm. Anh thợ ở Head khuyên em cứ 2-3 ngày thì bơm 1 lần !? Lốp sau là lốp 90/9014 46P lớn hơn lốp trước chút.
Nhờ mọi người có kinh nghiệm giúp em bắt bệnh và nơi sửa xe uy tín với ạ. Em là nữ không hiểu biết, đi sửa xe ai bảo gì thì làm theo thôi 😢
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tkdang
TÍCH CỰC
3 năm
Bác lên hội nhóm ab hỏi, ở đó thợ thuyền xe nhiều chứ tinhte đa phần thanh niên ôm dt khó mà giúp bác
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
Bạn nêu là bệnh Ab và ko trị đc nếu đ vào head. Đem ra tiệm xe ngta lamd cho. Tiệm lớn ấy.
1. Kiểm tra bạc đạn trong lốc nồi, tra mỡ hoặc cần thiết thì thay luôn (khá rẻ), dây curoa đã lâu chưa thay thì thay luôn (định kỳ 20 nghìn km phải thay nếu không muốn có một ngày đẹp trời bị dắt bộ). Còn trường hợp nặng là do bảo dưỡng không đúng cách, lâu ngày không thay nhớt hộp số, nước vào hộp số,...nên hỏng phần hộp số thì chịu thua có nước thay cả bộ (khá chát trên 2 3 triệu), còn tiếng kêu của bộ nồi là mặc định bệnh của xe ga nên chấp nhận thôi.
2. Hở chỗ nào chiêm chỗ đó chứ siết thì nó vẫn không chặt, có thể dùng keo xốp 2 mặt để chiêm, có thời gian thì tự làm ở nhà, còn lười thì đem ra thợ.
3. Chạy cảm giác lốp non, tay lái hơi niểng trong khi lốp vẫn cứng thì kiểm tra lại 2 phuộc sau khả năng đã bị xì dầu đi phục hồi hoặc mua cặp phuộc mới tùy điều kiện của bạn, nếu phuộc vẫn tốt thì nên làm lại chén cổ, tư vấn đến bạn.
Hoan nghênh bạn nữ quan tâm xe cô như bạn đấy 😃
Mình cũng Ab19, odo cỡ 8k km thôi
Vấn đề thứ 1: xe mình cũng thế, lúc dắt đẩy xe nghe kêu khá khó chịu, lúc chạy thì k nghe nữa, chắc do tiếng máy át tiếng dây curoa
Vấn đề thứ 2: chỗ gác ba ga và đầu rung là bệnh chung của dòng xe này rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019