Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ mọi người tư vấn giúp em mua laptop đồ họa

5/3/2021 7:4Phản hồi: 16
chào mọi người, em hiện tại đang là sinh viên năm nhất trường cao đẳng FPT, học ngành thiết kế độ họa. em hiên tại đang muốn mua 1 chiếc laptop đồ họa tầm giá 40 - 50tr để phục vụ cho công việc ( không có nhu cầu chơi game ). Và em đang tham khảo những mẫu laptop dòng máy trạm mỏng nhẹ thì không biết là nó có bền không ạ và nhờ mọi người tư vấn thêm mẫu laptop chuyên đồ họa với tầm giá như trên giúp em với. em cảm ơn
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Btiến
ĐẠI BÀNG
3 năm
đây em , mua con này đẩy lên Ram 32gb LÀ ỔN không cần thêm tiền nữa phí lắm
https://www.anphatpc.com.vn/laptop-dell-gaming-g5-15-5500-70228123_id35162.html
junghang911
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dứt luôn N7501 rồi nâng thêm ram nữa là ngon luôn bác chưa tới 40m nữa 😁
tieu pham 90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tham khảo mẫu này ạ - Laptopno1

HP ZBook 15 G6 (6CJ09AV) | Intel®️ Core™️ i7 _ 9850H _16GB _256GB SSD PCIe _NVIDIA®️ Quadro®️ T2000 with 4GB _Full HD IPS _Finger _LED KEY
vinhkyit
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tầm đó bác xem qua con XPS 7590 nhé, máy siêu mỏng nhẹ mà cấu hình cao nữa. Dòng XPS của Dell là nổi tiếng xưa giờ rồi, con này i7 9750H chứ ko phải mấy con chip U vớ vẩn nhé, kèm thêm 16GB RAM + GTX 1650 thì dư sức với nhu cầu đồ hoạ của bác rồi. Con này màn 4K đẹp khỏi bàn lun
Bền hay không bền tùy thuộc vào cách bạn dùng như thế nào nữa chứ đâu phải máy giá cao lại bền đâu, xem thử môn học bạn dùng chạy phần mềm gì,rồi lên mạng xem thử cấu hình nó chạy,cá nhân từng có thằng bạn học đồ họa, làm máy bàn ok hơn, còn lại thì mua laptop ^^
Dell Xps cho sang đẹp ngầu bạn ơi, dân creator dùng con này là maxping luôn
50tr thì chiến thẳng XPS của Dell bác ơi 😆) dòng này là xịn nhất luôn rồi 😃)
PooDy Sun
ĐẠI BÀNG
3 năm
học đồ họa vs giá trên thì e thấy có mẫu Laptop Dell XPS15 7590 (i7) dc nè a , vừa gọn nhẹ ne ,sản phẩm bên Dell e sd qua cũng thấy bền và còn dc bảo hành tốt nữa á
hoa hunter
TÍCH CỰC
3 năm
ConceptD ông ơi chuẩn bài thiết kế đồ họa màn chuẩn có driver nvidia studio riêng
nguyendan245
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá đó quất luôn XPS là ngon luônnnn =))) màn đẹp chuẩn 4K thì làm đồ họa khỏi chê 😁
Quỳnh MXGC
ĐẠI BÀNG
3 năm
HP Envy 15 i7-10750H Quadro RTX 2060 Max-Q 4K OLED Touch

Cần inbox mình nhé
sozuoka
TÍCH CỰC
3 năm
Máy dự định dùng lâu dài để vừa đi học thì tốt nhất là cấu hình cao và đồng đều (cả CPU, GPU, RAM), thiết kế gọn nhẹ và màn hình phải là loại có độ chính xác màu + độ phủ màu tốt. Tầm tiền của bạn thì mình khuyên xem thử con Creator 15 A10UET vừa về VN của MSI. Con này đạt chứng nhận nVIDIA RTX Studio nên có driver riêng tối ưu cho các phần mềm làm về đồ họa/nội dung (như bộ phần mềm của Corel hay Adobe chẳng hạn). RAM 32GB tương đối dư dả cho việc đi học, đủ dùng cho việc đi làm (trừ trường hợp làm các dự án 3D nặng thì sau này xem xét nâng lên 64GB RAM sau).
VGA 3060 là đáp ứng tốt rồi, lên cao hơn cũng chẳng để làm gì, chủ yếu lấy CUDA và RT core để bổ trợ cho các tính năng hardware acceleration trong phần mềm đồ họa/thiết kế. Màn hình con này độ phủ màu 100% sRGB nên chất lượng màu sắc khỏi bàn. Giá không rẻ nhưng rất đáng đồng tiền bỏ ra.
hienrossi
TÍCH CỰC
3 năm
Tham khảo dòng HP ZBook 15 hoặc ZBook Studio của HP nha bạn.
tầm 50tr này thì bác quất luôn con predator triton 500 cho ngầu, trong pkhuc cấu hình mạnh thì dòng này cao nhất rồi, giờ có mỗi con này 3 quạt bác dùng lâu cũng ko sợ nóng
Emily Tran17
ĐẠI BÀNG
3 năm
Acer helios/ Triton phù hợp đồ hoạ 2d 3d và gaming
Conannn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Acer ConceptD nhé b chuẩn làm thiết kế luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế