Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ thiết bị này, mod Vân đã yên tâm làm việc và không sợ mất dữ liệu khi cúp điện

Trung Dt
3/8/2020 15:58Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yeucodon
TÍCH CỰC
4 năm
cái này dùng kém lawems. nó chỉ giúp cho việc sao lưu lại data k bị mất đột ngột thôi. chứ k thể dùng thêm d lâu
Giờ vẫn còn dùng UPS mà, những ai làm thiết kế đưng render các kiểu, hoặc đang triển khai bản vẽ mà ngoài điện lực họ đổi pha thôi, dù là lát sẽ có điện lại ngay nhưng mà chưa save lại thì cay lắm. Nên ở cty cũng có, ở nhà cũng có. Chưa kể lâu lâu cúp điện cắm vô có wifi xài cũng vui.
UPS huyền thoại nhiều người dùng nhất đây
T - Bag
TÍCH CỰC
4 năm
@leemanhj916 Cứ cắm vào máy tính liên tục, khi cúp điện xài đc mấy phút rồi tự hỏng
Xưa đầu tiên xài PC có mua UPS, cúp điện đâu 3 lần hư luôn UPS. Hiệu Ares xám xám hay gì đó.
bravery10
TÍCH CỰC
4 năm
Ví dụ mình đi vắng, ở nhà mất điện mà cái NAS đang cắm vào UPS này thì nó có biết để tắt không nhỉ, mọi người ai biết cơ chế hoạt động giải thích giúp mình với?
@bravery10 phải mua loại ups smart có hỗ trợ auto shutdown (qua cổng usb hoặc lan, có phàn mềm cài vô), đắt tiền hơn
bravery10
TÍCH CỰC
4 năm
@QuanLyNhaNghi À, bây h thì m đã hiểu, cảm ơn bạn.
unsigup
TÍCH CỰC
4 năm
Nhờ làm điều này, nhờ này nhờ nọ... Tiêu đề của mấy ông lá cải, đọc tiêu đề là méo muốn đọc bài rồi.
@unsigup Chất lượng ngày càng kém, cả mod uy tín còn câu view bằng mấy trò sai chính tả, sai cú pháp.
beGao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trc còn thấy chứ giờ ít thấy dùng, trc mình cũng dùng mà cả năm có lúc ko mất điện hoặc lúc mất mình ko dùng máy tính nên ko thấy ích lợi lắm nên vứt xó sau bỏ :|
2tr cho cái mạch chuyển điện ko bị ngắt thôi chứ pin hẻo lắm. Có bạn nối với pin ngoài chơi lun rồi kìa. Hồi xưa xài tổng đài analog còn chơi bình 70 tầm 10h. Còn giờ chơi rackmount qua con 5KVA ngon lun
Tưởng cái gì ghê gớm và tương lai lắm
Tại sao lại là mod Vân???
Con này 1000AV / 600 watt. Là dùng dc bao nhiêu lâu vs PC cỡ 600 watt nhỉ. Bên trang kia bảo dc 10p. Mình ko hiểu vì sao 600watt mà PC 600watt thì phải sài dc cỡ 1h chứ.
@vankhoadesign công suất đó tối đa trên lý thuyết thôi!
minhhq1980
TÍCH CỰC
4 năm
@vankhoadesign 600w là công suất tối đa mà con UPS này tải được. Còn bàn về thời gian thì phải check dung lượng bình. VD như nó xài ắc quy 12V 7AH (thông dụng, vài trăm ngàn 2 cái) tương đương 84WH. 600W chạy được 84/600 ra tầm 0.14h = 8.4p. Thực tế UPS còn nuôi thêm chính nó để chuyển từ DC sang AC nữa nên vài phút out là bình thường. Loại chuyên dụng chạy phòng server thì ắc quy khủng lắm và cực đắt cũng trụ 3-4 tiếng thôi.
Ấn tượng con thùng rác kia hơn 😆
đúng ng đúng việc....
Cũng hợp lý
fedora_
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu thay ắc quy chì bằng ắc quy lithium thì ok không các bác ?
minhhq1980
TÍCH CỰC
4 năm
@fedora_ Điện áp khác nhau và cách sạc khác nhau. Giá khác nhau nữa. Ng ta sản xuất ra là tính hết rồi bạn. Giá cao quá thì ế chổng chơ 😆)
slbadguy
TÍCH CỰC
4 năm
@fedora_ Bao nhiêu cho đủ bạn, acquy ngoài thì quá rẻ, 12V 70A cỡ 1tr5 còn pin mà độ cỡ vài trăm Wh thì tiền hơn cực nhiều, chưa kể hư cell lẻ nữa càng mệt, mình thử hết rồi
Giờ nhiều bài quảng cáo của TT ko có phần
ở đầu tiêu đề.
Cũng biết TT cần quảng cáo để tồn tại, cũng biết viết bài kiểu này là một cách cài cắm phổ biến.
Cơ mà thấy nó cứ hèn hèn, ko đàng hoàng.

Đọc tiêu đề cứ nghĩ đến câu “nhờ Trotri, mình đã yên tâm ko sợ búi trĩ lòi ra ngoài gây chảy máu nữa” 😃
@dac

Cười ỉa
Có chống thấm không vậy mod!!??
CHƯẪ CHÁY THÔI, MUỐN LÂU THÌ MUA INVERTER XÀI BÌNH NGOÀI...,VÌ XÀI MỘT THỜI GIAN PHẢI THAY BÌNH KHÁC. Mình thỉ mở ra châm thêm nưóc cất và acid xài tiếp..MÌNH CÓ 4 CỤC NHỎ VÀ MÔT CUC 500 VẪN CHƯA BUỒN XÀI... MẤY CÁI NHỎ ĐỂ CĂM CHO MODERM VÀ ROUTER ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019