Nhờ tư vấn cho 'ma mới' dùng Kindle PaperWhite :D

Babaiaga
15/6/2017 22:28Phản hồi: 4
Chào mọi người
Em đang tính mua Kindle để đọc sách cho tiện vì lâu nay đi đâu cũng tha lôi sách theo mà có mấy quyển nặng quá mang ko nổi 😁 Có đứa bạn bảo em nên mua Kindle PaperWhite vì vừa hợp tiền lại đủ dùng. Trước giờ em chưa bao giờ dùng Kindle nhưng mê đọc quá nên giờ phải kiếm 1 con, mong mọi người chỉ giúp ạ:

1, Sau khi mua Kindle, dùng thẻ Mastercard Debit có thanh toán khi mua sách trên Kindle được ko?
2, Sách trên Kindle có một số quyển free, hay toàn bộ đều phải mua?
3, Nếu em mua Kindle ở châu Âu (tại em đang ở châu Âu, tính mua bên này để bắt đầu dùng luôn), sau mang về Việt Nam thì các chính sách bảo hành có được áp dụng ko? Và có đổi thẻ thanh toán sang thẻ khác (mở ở VN) ko ạ?
4, Mua Kindle ở châu Âu thì có gì nên lưu ý ko ạ?

Đặc biệt mọi người ai đã và đang dùng Kindle rồi mà có lời khuyên gì thì cho em biết với ạ.
Em xin cảm ơn nhiều :x
-Baba-
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cantona2908
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào bác,
1. Sau khi bác mua Kindle, đăng nhập tài khoản amazon vào trong máy, nhập thông tin thanh toán cho acc là bác mua được sách trên amazon bình thường bác nhé.
2. Sách trên kindle bác có thể copy sách free vào máy như 1 cái usb bình thường hoặc có thể mua trực tiếp amazon.
3,4. Mua ở đâu thì chính sách cũng giống nhau, tuy nhiên khi bảo hành bác phải gửi về amazon nơi bác mua.
Chúc bác cuối tuần vui vẻ.
@cantona2908 Cảm ơn bác
Cho em hỏi thêm là, vậy nếu muốn mua Kindle ở Việt Nam thì có thể mua ở đâu cho đảm bảo đuoc ạ? Em cảm ơn nhìu ạ D
-Baba-
@cantona2908 Nếu bác mún tải sách có phí ở kindle store có thể làm theo như sau để tiết kiệm nè ^^ https://tinhte.vn/threads/download-sach-tu-kindle-store.2703661/
@blaclangel_139 Cảm ơn bác nhiều nha 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019