[Nhờ tư vấn] Future hay Jupiter
NatvPa
2 nămBình luận: 15
Như tiêu đề, hiện mình đang phân vân giữa 2 mẫu xe trên (Fu 125fi vs Ju RC fi) . Cũng có đọc qua mấy cái so sánh trên mạng rồi mà khổ nỗi tính nết lại ba phải, thiết kế chú nào cũng được mà kiểu mình đi sợ chết nên chưa bao giờ kéo được lên 60 nên thành ra 2 cái này chắc như nhau cả.
Vậy nên mình mong các bác cho ý kiến chút về vấn đề thân thiện với mông và lưng (cái kiểu mình không phải bộ đội nên mông nó hơi nhạy cảm 😁 ), mình thì cũng phải đi nhiều nữa.
Thêm nữa mình cũng để tâm đến vụ hỏng vặt, bảo dưỡng sửa chữa sau này, nên các bác có kinh nghiệm xin thả cái comment vào giúp mình nha.
À đừng ai xui mình mua xe ga hoặc ex winner nhé, không thích. Chỗ mình thì cũng chỉ có Ya với Hon thôi nên cũng đừng lái sang Su kẻo lại mất công đi xa xem xe tội thằng cu :D
Cảm ơn các bác trước ạ
15 bình luận
nhiều tiền thì furture ít tiền thì jupiter
chênh nhaubkha khá đấy.
NatvPa
TÍCH CỰC
2 năm
@supermanktqd Mình thì đủ tiền mua Future, nhưng tiết kiệm được thì vẫn tốt hơn chứ bạn. Vậy nên mới cân nhắc 2 xe, nhất là tìm hiểu thì thấy 2 chiếc này không chiếc nào hơn chiếc nào.
lamqsb
TÍCH CỰC
2 năm
Fu
- Fu hơn: cốp siêu to, xe đi lướt hơn fu, yên to
Nhược: đề pa yếu, nồi hú, rè nhựa dàn đầu
- Ju hơn: đề pa mạnh hơn, trẻ trung thể thao hơn
Nhược: phuộc k êm bằng fu dù phuộc sau có bình dầu, do xe đi đĩa lớn nước đầu bốc nhưng bước số ngắn nên đi chậm hơi gằn, rè dàn nhựa chỗ yếm (bệnh chung), người ngồi sau hơi trượt về trước do đuôi hơi vểnh cao k thoải mái
xăng cộ thì xe nào cũng ok rất tiết kiệm
=>VOTE Fu mập cho phổ thông hơn, dễ kiếm phụ tùng hơn tý, dáng trung tính lịch sự phù hợp nhiều đối tượng (dù nhìn cũng hơi già), quan điểm cá nhân nhìn ju cũng ngon thể thao dàn chân cứng cáp nhưng k thích cái đuôi xe vểnh quá
Nếu bạn còn trẻ thì nên chọn jupiter vì Fu kiểu dáng hơi già. Fu có ưu điểm là yên to, cốp to, dáng ngồi thoải mái hơn Ju, nhưng dàn nhựa lởm, nhanh bị rung với lại máy hơi ì. Chia sẻ của 1 thanh niên đang đi Si Fi và thấy hài lòng 😆
NatvPa
TÍCH CỰC
2 năm
@Chuminhhieu273 Mình thì quan tâm bờ mông mình thôi chứ dáng thì không xấu là được 😁 nghe bạn nói thì có vẻ Fu thoải mái hơn Ju nhỉ?
@NatvPa Mình ngồi cả 2 con thì thấy đúng Fu ngồi thoải mái hơn thật vì yên to, dày hơn Ju. Còn Ju thì yên hơi nhỏ, nếu bạn to cao thì hơi bị thiếu. Với lại Fu thì ngồi lâu đỡ mỏi lưng hơn đấy
mình đi FU đời 2016 chạy được 80k. ốc xả nhớt bị tuôn lúc 50k taro rồi sài tiếp. Bố nồi làm lần 2 lúc 75K. Xe tăng tốc hơi chậm nhưng kéo trên 60, 70 thì rất êm. cốp bự chứa được nhiều đồ. Jupiter thì mình không rành lắm
@nguyenminhlap Xe bác mới 80k mà đã làm nồi 2 lần rồi à, sao Fu kém bền thế nhỉ?
@Chuminhhieu273 Dù bạn đi kỹ cỡ nào thì 40k nên làm nồi. Ko làm nồi vẫn chạy được nhưng sẽ ì máy hao xăng
phuongmv1
ĐẠI BÀNG
2 năm
e cũng phân vân
tunganhvnb
ĐẠI BÀNG
2 năm
Fu thôi b 😃
3899
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thích Ju hơn. Trẻ trung, nhẹ nhõm. Tuổi chưa đến 60 thì đi xe 2-3 tiếng liên tục ko phải vấn đề, xe nào cũng vậy.
Nhìn người đi cái xe nhẹ nhõm thoáng đang dễ có cảm tình, dễ gần hơn. Nghe đến thanh niên đi Fu cứ cảm giác gàn gàn thế nào ấy :d ,dễ liên tưởng 1 thanh niên beo béo, tóc dài, bết, có gàu, người hôi, kính cận to, nhiều lông, mặt hơi ngơ... :d
Mình cũng từng phân vân như b,nhưng rồi quyết đinh mua future b nhé,máy móc sau này thì e k biết tnao,nhung hiện tại khá hài lòng,cái tư thế ngồi lái thì khẳng dịnh sướng hơn jupiter là cái chắc,xăng cộ tầm 65,70km/1l nội thành,xe quốc dân,dễ sửa
Lúc đầu y chang bạn phân vân tùm lum haha:

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019