Nhờ tư vấn giùm con sony xperia s và con galaxy nexus

trivietvalues
10/8/2012 10:5Phản hồi: 13
mình đang lăng tăng giữa hai E này, xin cho hỏi bác nào đã sài qua cho vài ý kiến
thanks
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu b thích màn rộng thì dùng con galaxy nexus.hàng sony chỉ dc đề cao tính ổn định thui,còn tốc độ cập nhật rất chậm.hiện tại theo mình biết thì con nexus đã lên 4.1 jelly bean trong khi xperia s mới lên 4.0.tùy vào nhu cầu của b thui,nếu thích nghe nhạc,camera,màn hình nét thì chọn xperia s.còn nếu muốn nghịch ngợm,up rom,cài game,lướt web thì chọn nexus.1 điều chú ý nữa là nexus k có hàng chính hãng ở VN,gia rẻ hơn xperia s 1 chút.chúc b tìm dc máy như ý
vậy có bác nào biết pin 2 con này như thế nào kg, con nào pin ngon hơn
cả 2 máy đều có pin 1750mAh nhưng pin của xperia s bị đánh giá là yếu,trong khi nexus khi lên android 4.1 ổn định hơn nhiều,tiết kiệm pin đáng kể.cộng với chíp 1,2 Ghz so với của xperia s là 1,5 Ghz cũng làm tăng thời lượng pin cho nexus.===>nexus hơn
nexus ngay và luôn, JB rất đáng sử dụng, cuối năm có thể ra 4.2 😃
Vote cho Nexus.tiếc là cái cam có 5 chấm. 😔
đến con s3 cũng chỉ có 8 chấm thui các bác ạh.giờ k còn là cuộc đua về số chấm nữa mà là cuộc đua tăng cường về chất lượng ảnh.nexus cam 5 chấm vẫn quay phim full HD đấy thui.lại còn dc đánh giá cao về khả năng chụp ảnh
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
1 phiếu cho Xperia

Nếu bạn thích nge nhạc hay, chụp hình net thì Xperia là 1 sự hoàn hảo, ROM riếc thì bên XDA cũng nhiều nên đừng lo khoản chọc ngoáy
Vote Nexus.
boygabg
TÍCH CỰC
12 năm
Nexus, nexus là con của google chứ k phải chỉ là khách của XDA như xperia S
khanhvu86
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang xài gnex cảm thấy rất hài lòng về em nó, nếu bạn là người thích khám phá thì gnex là lựa chọn số 1 ( trong số 2 con - ^^)
cám ơn các bác về những thông tin bổ ích
kaoaye
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mấy hôm trước kết em Nexus,nhưng ra ngoài cửa hàng lại nhặt em Xperia P ;).Điện thoại up rom,vọc vạch mãi cũng chán,cuối cùng chỉ cần nó ổn định và đẹp 😃

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
Ai đó thích số "chấm" thì lên 808. Chụp thấy cả lông chân.

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019