Nhờ tư vấn Sony Xperia Z

munjk
23/11/2014 15:58Phản hồi: 29
Như tiêu đề. Mình đang dùng G2 nhưng muốn đổi sang dùng Sony.
Vì là con gái nên nhu cầu về cấu hình cũng không cần cao, nên nghĩ em này cũng vừa tầm. Mong mọi người tư vấn về chỗ mua uy tín 😁
Ngoài ra, mình muốn hỏi giữa Xperia Z T-mobile và C6603 có khác biết gì không mà sao ở Digiphone giá chênh lệch thế ;v;
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng ngon đấy bạn, coi chừng nứt màn hình
quái nhỉ, con C6603 của mình sau lưng nó có logo T-mobile rất đẹp và đầy đủ thông tin như hàng T-mobile như IC ID, FCC ID

chả lẽ máy dựng...................................
Oreo.milk
TÍCH CỰC
9 năm
làm con Z tím là quá sang chảnh r 😁 tránh xa mấy bản T Mobile ra nhé, đừng ham rẻ
Nếu bạn xài G2 mà chuyển qua Z thì hơi khó chịu đấy ạ. Riêng mình thì ko đánh giá cao con Z. Nếu bạn thực sự muốn trải nghiệm sony thì nên hướng tới Z2, dư đạn thì làm con Z3 or Z3c nhé.
con Z khi nứt màn thì sẽ bị liệt 1 bộ phận cảm ứng.
nên e phải lưu ý nhé
Đang xài G2 thì nên xài tiếp đi,có lên thì lên Z1 Compact hoặc Z2 😃
có đk quất luôn em z2, hihi
kenlee_7656
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đừng có đổi gió wa Z nó nhiều bệnh hoạn lắm coi chừng hối hận, nếu lên thì lên z2 😁
Tung-MT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang tính lên con Z , bên bachlong ban ~5t , cao nhân nào đang dung cho ý kiến ạ .
@Tung-MT màn dễ nứt nếu bỏ đt vô túi, góc nhìn hẹp, thiết kế k nổi bật, Z1 đi
[ tf ]
TÍCH CỰC
9 năm
giả dụ tầm tiền chỉ chừng 3.5 - 4 tr thì các bác tư vấn cố z1 z2 thì nông dân phải biết làm sao. Theo mình bạn thích dáng Z thì cứ mua thôi, mình đi mua người quen 2 con rồi, chẳng con nào nứt màn hình gì cả. nứt hay ko quan trọng là người xài, chứ làm rớt rồi phán nó dễ nứt thì thua. cầm 1280 rớt cũng nứt màn như thường.
@[ tf ] đọc kĩ bài đăng của thớt rồi hãy phán, thớt k phải con nhà nghèo thân.
Thứ 2 tôi nói dễ nứt màn bởi bản thân tôi, bạn bè tôi, mem tinh tế đều thấy vậy.
Dễ là dễ so với dòng khác
[ tf ]
TÍCH CỰC
9 năm
@huynhphuong1995 Thiệt dỡn.

Mà thôi tùy thớt à, mình chỉ tư vấn thoai :p. Ca nào khó quá bỏ qua
Tung-MT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới ra bachlong, nv báo la chỉ có hang cty thôi , giá 5,5 bảo mình ngồi chờ. Gần 30p sau mang về một con. Nhìn cái hộp cũ kĩ đã ko có cảm tình , mở ra xem thì thấy có vẻ cũ, do có bụi trong màng loa, vết trên chân sạc , một vết tróc trên góc đt. Nói nv đổi đc ko họ lại bảo phải chờ tầm 30p. Suy nghĩ một hồi chắc có lấy cũng cái cũ nữa nên thôi về qua vienthonga mua M2 cho lành .
@Tung-MT
Thực ra thì cái hộp của sony làm rất chán. Cái đt muời mấy triệu mà nhìn cái hộp như hàng bãi. Chả bù cho đám LG, Samsung máy bình dân nhưng cái vỏ rất bắt mắt và chắc chắn.
@Treconyeubagia ủa mua cái đt về bỏ túi hộp cầm ra khoe hay sao mà ....
Anti thì cũng anti vừa vừa chứ...
Cái **** gì cũng bày đặt tư vấn
Thực ra mua ZR ngon hơn nhìu
@mr.trieu bác chí phải^^
Z đây z đây . K biet rep có hien ra đã gửi từ sony z k nhỉ . Moị thứ đều ok . Nhưng đừng ngâm nc nhé :-D
Mình biết chỗ mua z liên doanh có 4.5tr . Đang sài và rat ok . Z1 z như nhau khác mỗi cam nên 1 là z 2 là z2 hoac 3 nhé thớt :-D
Z còn liên doanh là sao ta :eek:
Giờ bọn nó bán 4,3tr đầy kìa :v
@mr.trieu Mấy bản xách tay k có tên nhà mạng chã phải clock liếc hay rom j cả . Full ngôn ngữ . Sim nào cũng nhận :-D
@LuisNguyenBH Sony có tên nhà mạng cũng chẳng cần gì hehe
@mr.trieu Khổ cái k dám ngâm nước :-D
@LuisNguyenBH Sao ko dâm ngâm,họ vẫn ngâm bìn thường mà 😁
mình đang muốn mua sony z mà ko biết giá cả và cách tét ai help với. hàng secondhand thui.:oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops:. 29/3/2015
zsir
Trứng
9 năm
1. Kiểm tra ngoại hình, cầm tay phải chắc chắn,~98-99% nếu ok - next
2. bấm *#*#06#*#* để triểm tra IMEI, đối chiếu với IMEI ở khay SIM
3. bấm *#*#7378423#*#* kiểm tra kỹ từng phần, chú ý về test điểm chết màn hình, hở sáng và phải có dòng "Bootloader unlock allowed: Yes"
4. bấm *#*#4636#*#* để kiểm tra các thông tin về máy
5. Test tổng thể xem các khe giấy quỳ đã đổi màu chưa, quỳ tím zin thường có bề mặt nhám nhám chứ k trơn bóng như quỳ tím thay rồi. Xem chỗ loa nghe,loa nói và đường viền ở màn hình và nắp lưng xem có dính bụi không (dính 1 tí thôi). nếu có: thì ít % dựng, do máy đã qsd thì chắc chắn phải có ít bụi.
thử thời lượng pin. chân sạc xịn phải có màu vàng óng
6. Test chức năng
- Nghe gọi
- Loa ngoài
- Camera: lấy nét, chụp, điểm chết màn hình
- Headphone
- 3G, Wifi
- iPod
- Volume
- Cảm ứng mượt không
Giá dao động từ 3tr6-4tr hơn, test kỹ oke thì xúc thôi
kenly_vu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bây h e thấy có bán Z c6603 hàng AU liệu có khác j ko các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019