[Nhờ tư vấn] Tivi Oled LG: Nên chọn dòng nào giữa 55E9PTA hay 55CXPTA
HVT
9 thángBình luận: 126
Hi mấy Anh/Em,
Trước hết là mình là fan của Tivi LG
Tết này mình muốn đổi tivi và mình cần tìm tivi Oled 55 inch
Tìm hiểu thấy 2 dòng LG 55E9PTA hay 55CXPTA hiện tại có giá gần tương đương nhau nhưng 1 cái đời 2019, 1 cái đời 2020

Về kiểu dáng mình thích E9 hơn vì nó cao cấp hơn CX

Theo mấy ae thì mình nên chọn tivi nào? Đặc biệt Anh/Em có kinh nghiệm tư vấn giúp mình nha
Mình cảm ơn nhiều
126 bình luận
insoul
TÍCH CỰC
9 tháng
Nhà mình xài 2 năm con C, đã. 2 con khác nhau về thiết kế thôi bạn chứ công nghệ trên cùng 1 đời là như nhau. Theo mình nếu chọn sẽ chọn 2020 vì AI thinq nâng cấp rồi
HVT
TÍCH CỰC
9 tháng
@insoul Cảm ơn bạn
E9PTA: sử dụng chip Alpha 9 (2nd Gen)! Mình đã chọn em này được 4 tháng qua từ Tiki. Sài tốt!
Lank Ma
TÍCH CỰC
9 tháng
@theoriginalstuffs CX dùng alpha 9 gen 3 cơ bác
@Lank Ma Vậy con nào rẻ hơn tì xúc!😁
hp93
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@theoriginalstuffs Bạn có cái gì để nhét dây vào thế?
https://shopee.vn/-10-mét-ống-xoắn-quấn-dây-điện-(trắng)-87-i.338918.5330929238

đây nha. nhiều loại lắm. quấn này nhìn gọn hẳn ra
@hp93 Ống xoắn nhựa của ugreen đó bạn.
Cứ con nào mới hơn thì xúc thôi , cũng đang xài smart tv LG
darker
TÍCH CỰC
9 tháng
K rành, vào hóng vì cũng đang cần mua TV
giá ko chênh nhiều thì quất đời mới bác ạ
Con nào cũng được, con E9 đời cũ hơn nhưng dòng cao cấp hơn. Mình nghiêng về con này, phần cứng tốt hơn, hệ điều hành (có thể) cũ hơn nhưng không khác biệt nhiều. Đổi lại tấm nền (có thể) tốt hơn, chíp nhanh mạnh hơn, ram lớn hơn, loa ngon hơn
@autosoft https://www.rtings.com/tv/tools/compare/lg-e9-vs-lg-cx/907/10619

LG E9 OLED vs LG CX OLED Side-by-Side TV Comparison

The LG E9 OLED and the LG CX OLED are two similar TVs. The CX has better out-of-the-box color accuracy, while the E9 has better uniformity and viewing angles, but this could be due to panel differences. However, the E9 has a less-aggressive...
rtings.com
HVT
TÍCH CỰC
9 tháng
@autosoft Đọc so sánh xong thì thấy nếu ko quan trọng thiết kế thì cứ quất con CX nhỉ!
power1
TÍCH CỰC
9 tháng
@autosoft bác này dẫn chứng Rtings là chuẩn nhất, mình xem đánh giá RTings và nhìn thực tế nhiều lần thì kết luận là dòng C với E thậm chí Z chỉ khác nhau ở loa, chất lượng tấm nền hệt như nhau và Z thì có cỡ lớn hơn 80 inch.

Một điểm các bạn nên lưu ý là các đời sau tuổi thọ tấm nền tốt hơn, hiện tượng burn in giảm so với đời trước. Vì thế nếu mình mua sẽ mua CX.
@power1 Chuẩn luôn bác.
HVT
TÍCH CỰC
9 tháng
@power1 Thank Bros!
LG có tv công nghệ nanocell. Xin cho hỏi công nghệ này có giống với Qled của samsung ko vậy. Nếu so sánh thì công nghệ nào hơn. Thanks !
@linkingok Bạn đọc lại bạn viết coi ai là đàn bà nhé. Dăm 3 cái tivi cho khách sạn mà không khéo là nhà nghỉ mà chém không ai bằng. Mấy cái loại tivi khách sạn chắc vài triệu 1 cái đòi đi đánh giá Qled với Oled.
"Nói “cùi bắp” ở trên thì hơi quá, nhưng theo đánh giá của tôi thì Lg vẫn hơn." Nếu viết thế này ngay từ đầu thì thông minh hơn đấy, tiếc là không thông minh ngay từ đầu. Còn chuyên hơn thua tùy quan điểm mỗi người đừng có lộng ngôn thì đỡ phải cãi nhau. Thân !
65inch 4k vẫn đủ xài, còn hiện tại bây giờ 8K mình nghĩ là chưa cần vì nội dung chưa nhiều loanh quanh chỉ có mấy cái video demo với chạy 8K bộ xử lý vẫn load hơi lâu chưa đc mượt lắm và khá nóng, 8K mà coi qua youtube chắc đường truyền cũng phải ngon mới tải đc. Nhà mình cáp quang mà coi 4K nhiều lúc đứng chờ load. Với tivi trừ khi hỏng mới thay chứ nó đang còn ngon mà mới xài 3 năm thay hơi phí
8K mà bác xài coi netflix với youtube thì đến ạ bác. Màn 8K mà nguồn phát FHD thì vẫn bao xấu như màn 4K bác nhé. CÒn mấy cái nội suy HD lên 8K thì mình ko đánh giá cao lắm. Kể cả 4k hay 8K trên Yotube cũng đã bị giảm Bit đi khá nhiều rồi. Để bác dễ hình dung thì 1 phút video FHD chuẩn dung lượng nó cỡ 1Gb nhưng khi up lên youtube dung lượng của nó chỉ còn chưa tới 200Mb.
65" đổ về thì 4K là hợp lý
Bạn vừa chứng minh bạn đàn bà đó.
Cách nói chuyện khi chưa biết ai ra ai, tự cao, tự mãn thì tâm lý của thằng đàn bà rồi.
Bạn biết tôi là ai mà phán xét ngu xuẩn và thiển cận vậy.
Tôi không có ý xúc phạm bạn. Nhưng tính từ tôi dùng để nói con người của bạn là đúng.
Thằng đàn bà hay chê bai người khác, bắt bẻ từng lỗi nhỏ lắm.
Còn muốn giao lưu coi ngoài đời ai hơn ai thì cứ lên Đà Lạt gặp mình nhé. Mình nhắn tin địa chỉ cho được chứ!
Mình tiếp chuyện với bạn trực tiếp, chứ ở trên mạng thằng nào cũng mạnh miệng lắm.
Loại người như bạn cần được giáo dục lại từ đầu. Chắc có được dăm ba đồng rồi nghĩ mình giàu?! (Thường những thằng xuất thân nghèo khó tâm lý sẽ vậy, hoặc kiểu vẫn nghèo khó mà ôm nợ để tô vẽ bên ngoài.)
Mình chẳng muốn cãi nhau với bạn, vì bạn tự nhảy vô phán xét người khác mà. Mình không hề nói đụng chạm gì tới bạn. Nói về chiếc tv, mà bị thằng cuồng nó chửi thì đúng là lạ. Về mà ôm cái tv mà ngủ, mà làm tình.
Mình viết dài dòng chỉ để bạn ráng hiểu sự thật. Thôi kết thúc cuộc nói chuyện nhé.
Vì hình khả năng đọc hiểu của bạn cũng chưa ổn lắm. Thấy bạn tham gia tinhte đã lâu, vậy chắc cũng chẳng còn nhỏ, sao suy nghĩ ngông cuồng vậy.
Mình chỉ thấy tội nghiệp bạn, mình nói thật.
thealley
TÍCH CỰC
9 tháng
Mình vote E9 ngon hơn về phần cứng nha. Dù CX mới hơn nhưng phần cứng lại ko ngon bằng. Còn tính năng về cơ bản 2 đời vẫn như nhau ko khác gì đâu. Với loa E9 hỗ trợ Dolby loa 60W nên âm thanh hay hơn.
CX có hỗ trợ 4k@120Hz
Ngầu đấy
C 10 ngon hơn, C10 ngon hơn nha bác
Trước sau chỉ cách nhau 1 năm thì ko quá chênh lệch.
Con nào cao cấp hơn thì quất con đó.!
Chơi game thì lấy CX, mà E9 giá nhiêu?
macarong35
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Mình cũng kết em OLED LG mà giá còn cao quá. Nhà được cái xài toàn đồ LG
Lank Ma
TÍCH CỰC
9 tháng
@macarong35 28tr thôi bác
vn587990
TÍCH CỰC
9 tháng
@Lank Ma 28 bé tí à bác. 65 thì 45 củ mới đủ. 😩
macarong35
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Lank Ma 28 là cũng cao với mình rồi bác, chắc vẫn còn đang có suy nghĩ LG thì ngon rẻ, he he
Đang xài 55E9 đây, nó có thêm soundbar và thiết kế đẹp hơn nhiều. Mua chưng phòng khách là quá hợp.
Canh sale mua có 25.5tr, xài 1 tuần mèo nhảy bể màn hình thay hết 27.5tr. Đi tong hơn 50tr cái TV 😔
@basen_nguyen Thế con boss đấy giờ sao rồi
@cold_boy113 Vẫn nhỡn nhơ bác ơi haha mà k đc ở trong phòng với cái TV nữa rồi. 😆
@basen_nguyen mèo lol nhảy bể màn hình của kao 😃)
@basen_nguyen nhà củng có 1 con pha như quỷ. nó không phá tivi nó phá loa nghe nhạc đau đớn gi đâu.
E9 viền dưới dày xấu hơn nhiều
trieuvhh
TÍCH CỰC
9 tháng
Tấm nền như nhau cả thôi, nên để ý đến phần cứng nếu bác dùng webOs, nếu định dùng android box thì bỏ qua luôn, yếu tố cuối là thiết kế thôi
tivi LG đc cái dễ sửa chứ ko như các hãng khác, nhưng e cay nhất quả magic remote của nó, vừa đểu, nhanh hỏng mà uống pin hơn uống nước
thealley
TÍCH CỰC
9 tháng
@devilending Lên shopee tìm mall của LG mà mua cái remote mới coa 400k thôi.
nohero2004
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@devilending Tháo cái điều khiển ra, lấy rẻ lau sạch mạch điện chỗ các nút bấm là lại nhạy ngay thôi. Do bấm mạnh tay quá mấy cái nút cao su nó bám bẩn vào mạch gây khó ăn khi bấm, càng khó bấm lại càng bấm mạnh tay hơn, cuối cùng tưởng liệt nút nhưng hoá ra ko phải
@tranquan1988 ko phải đâu bác! Mà nó hư nhanh quá, bây h bấm cái j cũng ko đc, toàn phải cầm đt ra bấm ức chế lắm! 😔
@thaitd_2110 Mình gắn pin thường đâu mấy khi phải thay ta. Chắc bạn làm rơi rớt nhiều quá mới vậy.
Mà ghét cái giá mua lẻ của nó.
vu pangu
ĐẠI BÀNG
9 tháng
tầm giá 9tr đổ về nên mua dòng nào ae. 43' ak
@vu pangu làm con lg 43um7400 nhé cụ. Rẻ, ngon, dưới 9 củ. Bền
@t6301992 Bền thì chưa ai nói trc được, LG cũng chỉ dám bảo bành đến 2 năm chứ không hơn.

Con UM7400 viền quá dày thô và xấu. 2020 ngta dùng viền tràn cạnh hết rồi. Nếu lấy được UM7600 thì ngon hơn
@vanlinh2905 dưới 9 củ b ơi?
tầm tiền đó đòi hỏi hơn nữa thì chịu chìu chiu
đúng là hàng điện từ ko ai dám nói trước, Nhưng mặt bằng chung về tv. LG được đánh giá về độ bền, ít nỗi vặt và dễ sử dụng nhất. B có thể tham khảo thử cả thợ sửa chữa!
bên mình kinh doanh điện tử chính hãng nên tư vấn vậy thôi. Tràn cạnh có thể đẹp hơn nhưng với LG tràn thì bạn lên nano.
Lank Ma
TÍCH CỰC
9 tháng
E9 thiết kế nó khác thoi bác .bác mua con nào ưng là đc. Hình ảnh k khác nhiều a

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019