Nhờ tư vấn trung tâm dạy anh văn giao tiếp hiệu quả tốt ở TPHCM

18/2/2019 14:54Phản hồi: 34
Chào các bác ạ 😃

Như tít, em mở topic này để nhờ các bác tư vấn cho em chỗ học anh văn giao tiếp hiệu quả ở TPHCM.

Hiện tại thì em đã đi làm rồi nên cũng có đầu ra đầu vào, nên budget em dành để học anh văn theo em thấy 1 tháng từ 1 - 2 triệu là hợp lý (nếu chỗ giá cao hơn nhưng hiệu quả thì vẫn mong các bác cứ nói em 😁)

Em thì đang ở Quận 10 nên nếu có chỗ học thích hợp thì em cũng muốn vòng vòng mấy quận gần Q10 cho tiện.

Ngoài ra về việc học anh văn giao tiếp, em muốn nếu được thì chỗ học đó nên ưu tiên cho em luyện kỹ năng nghe thật tốt so với chỉ chăm chăm vào học phát âm, em có thể nói dở, nhưng em thích em hiểu được người khác nói gì trước đã ;) nên em muốn chỗ học đó có thể cung cấp tài liệu phần nghe nhiều nhiều để em luyện, cũng như hướng dẫn cho em kỹ năng nghe thật tốt!

Cảm ơn các bác đã ghé qua topic, mong được các bác nhiệt tình tư vấn ạ! ;)
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn có thể tham khảo chương trình học bên anh ngữ ILI quận 10. Bên đó học với môi trường 100% gv nước ngoài. Cách dạy và truyền đạt của thầy cô cũng ok, học anh văn bạn nên đầu tư với người nước ngoài nhé, mình thấy so với các chỗ khác thì bên đó học phí cũng khá ổn chứ không cao so với môi trường nước ngoài đâu ạ, quan trọng mình học thấy chất lượng nên muốn giới thiệu bạn nào có nhu cầu thì biết tìm hiểu và học, tránh đi nhầm và đóng nhầm tiền
Mình cũng thấy ICES học tốt, chuyên về luyện AV giao tiếp. Mình được học phương pháp phản xạ, có hệ thống với giáo trình hoc khá phong phú, được tổng hợp rõ ràng nên mình dễ dàng theo sát chương trình học hơn. Mỗi ngày mình học 1 chủ đề trên CD-Rom và được thực hành nói suốt nên kỹ năng giao tiếp của mình cũng nhanh được cải thiện mà ko bị ngại khi nói hay phát âm tiếng anh nữa hihi. À bên này có tặng account học online nữa nha.
ecorp english nha cậu, giao tiếp thì cứ đó mà phang, đối diện ĐH Sài Gòn quận 5, học phí ổn, cam kết đầu ra nhé, sau khóa học bạn mà k giao tiếp như người bản xứ thì hoàn tiền, đang có học thử miễn phí, zalo mình 0769169695, nếu bạn muốn thử 😆)
ripetran
ĐẠI BÀNG
4 năm
được ông chú giới thiệu cho trung tâm ILI để học tiếng anh,ngày đầu đến test bài gặp ông thấy nước ngoài thấy cũng thích thích ,nhưng khi vô học buổi đầu tiên lại thấy nản ,vì thấy làm bài test mình nói dễ nghe hơn,thầy dạy mình nói giọng anh nên khó nghe 1 xíu,nhưng học được 2 tuần thì nó hồi lại và cảm thấy chăng khó chút nào,tuy nhiên ,họ lại rất nhiệt tình và vui tính nửa,nhiều bài tập ở trường mình không hiểu,nnhowf họ là họ hướng dẫn mình ngay thôi
ban gọi điện đăng kí qua trung tâm ILI thử nha, bên đó test miễn phí đó bạn coi thử trình độ của bạn ở mức nào rồi mình có định hướng học dễ dàng hơn.
Giáo viên bên này toàn là ng bản xứ gốc mỹ úc canada nên thầy cô phát âm chuẩn mà dạy cũng nhiệt tình lắm nghe đâu trung tâm toàn tuyển giáo viên có kinh nghiệm từ 3 -5 năm công tác ở Việt Nam cả nên họ hiểu học sinh bên nước mình yếu cái nào mà họ tập trung bổ sung, giáo trình bên đó dạy cũng khá hay nữa nói túm lại là m nghĩ môi trường học vậy ko còn gì bằng cả bạn.
em mình nó cũng có sẵn trình nhất định học thêm ở đó 4 khóa luyện ielts 2 tháng nữa nó thi lấy bằng tận 7.0 đó. Con nhỏ khen trung tâm này dữ lắm lôi cả mình theo học, mà trình của mình thấp giờ mới lọ mọ tới lớp 5a ak...đang học vs Larry thích quá chừng b ak..
Nếu ở TPHCM thì chạy qua chỗ một trung tâm ở quận 10 ngay gần công viên lê thị riêng học tốt lắm nhen bạn. Trung tâm ILI có lớp cả

tuần vào buổi sáng nữa đấy. Bạn bạn cần học full thời gian thì đến đó mà tìm hiểu . Học với giáo viên nước ngoài mà dạy dễ hiểu và tiến

bộ lắm luôn í........................................
ripetran
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hồi xưa tìm chỗ học anh văn cũng cực kỳ vất vả.
Nên cần tìm hiểu kỹ nhé.
Mình thấy chỗ này học rất uy tín
cobemet52
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ripetran Mình cũng đã từng học nhiều nơi , cho đến khi được bạn giới thiệu và biết đến chỗ anh ngữ ILI QUẬN 10 NGAY cổng sau công viên lê thị riêng
ở đâu chứ ở tp.hồ chí mình thì nhiều vô kể luôn,nhưng mình phải tìm trung tâm nào mà mình thấy phù hợp và mình muốn học ở đó thì mới học tốt được,chứ không là sẽ có hiện tượng nản rồi sẽ từ bỏ ngay thôi,mình cũng là 1 trong những ng ở đó,giờ thì khác rồi,sau nhưng lần thay đổi thì ng quen giói thiệu cho m trung tâm ILI để học,trung tâm không to nhưng học thì thấy rất thích,với lại vô học 2 khóa đầu mình gạp ngay ông thấy richard và thấy andrew dạy mình thấy hiểu bài rất ok,nên đã quyết định học ổn định ở đây,5 khóa 4 giáo viên,có ng dễ thương,có ng vui vẻ,có ng là rất khó tính,nhưng nhìn chung họ cũng có chuyên môn ,và kinh nghiệm
tiếng anh bây giờ rất cần thiết và quan trong. Vì thế việc học tiếng anh là nhu cầu cấp bách hiện nay cho mọi tầng lớp.
Để tìm 1 trung tâm uy tín chất lượng thì cũng rất khó, vì có quá nhiều trung tâm anh ngữ mọc lên.
Qua 1 time tìm hiểu thông qua internet, báo, đài và thông qua từ bạn bè thì mình có đưa pé nhà mình tìm đến trung tâm anh ngữ ILI 22C Trường Sơn.
Trung tâm này nhỏ thật những khi đăng ký học thì mới biết là rất có chất lượng. Được học trực tiếp với 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy và truyền đạt rất tốt, môi trường học hiện đại dễ gần, số lượng học viên nhỏ nên giúp cho học viên có nhiều cơ hội tiếp xúc với giáo viên bản xứ hơn. .
Học phí thì rất phù hợp và có nhiều chương trình khuyến mãi, ưu đãi lắm
Mình rất thích trung tâm ILI.
Khi đến ILI để ý địa chỉ nhé cả nhà.
@quykimcuong QUÝ mến các thầy cô bên trung tâm
Thích các thầy cô: Nilson, Larry, Eric, Joe, Ada.. GIÁO VIÊN nào cũng dạy nhiệt tình và dễ thương lắm, cực kỳ nhiệt tình và kinh nghiệm truyền đạt rất tốt
Một chút hài hước vui nhộn của thầy trò tui đây nè .........................
Sử dụng thành thạo Anh văn giao tiếp đòi hỏi người học phải cố gắng và có phương pháp học thích hợp.
tuthanhn
ĐẠI BÀNG
một năm
Phone: (028) 39778989 - (028) 39778999

Di động: 0909 042 588

Email: contact@ili.edu.vn

Địa chỉ : 22 Lô C (Chung cư Lê Thị Riêng) Trường Sơn, Phường 15, Quận 10, TP.HCM
Chỗ này dạy anh văn rất ok nè
Trung Tâm Anh Ngữ ILI

Học ở ILI thì khỏi phải chê, trung tâm xứng đáng được điểm 9 chất lượng, học phí được học đúng với 100% như vậy là học phí quá rẻ điểm 10, giáo viên 9 điểm, thân thiện 10, cơ sở vật chất tạm ổn 8 điểm ( mà nói thật là lần đầu tìm địa chỉ đi mấy vòng mới tìm được, hơi quạo) nhưng không gian học thoáng mát, không ồn ào 9 điểm.
Đã học nhiều nơi rồi, nhưng thấy trung tâm ili là trung tâm tiếng anh dạy tiếng anh uy tín nhất.
Bạn ở tphcm thì qua bên chô lê thị riêng q10 xem sao
bên ili học với gv nước ngoài mà mức học phí cũng ok đó
học mình thấy tiến bộ nhiều lắm
@heo mọii Chỗ học tốt lắm
Học tiếng anh điều quan trọng nhất là phải siêng năng, chủ động và chăm học hỏi. Việc chăm học ở đây tức là không chỉ học những kiến thức trên trường mà còn phải tự học hỏi qua các phương tiện truyền thông đại chúng như báo đài, mạng xã hội… Hiện tại mình đang học ở trung tâm ILI , trung tâm dạy rất tốt. Nhưng Theo mình, khả năng tự học rất quan trọng.
tuthanhn
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Hiện nay rất nhiều trung tâm tiếng anh với nhiều hình thức thu hút học viên khác nhau, nhưng để tìm chổ học thật sự như mong đợi thì khó lắm. Mình cũng từng gian nan như vậy, học mấy nơi mà tiếng anh vẫn không dám nói được, cho đến khi đến ILI ở 22C Trường Sơn, Quận 10 thì mình đã được cải thiện nhanh, trung tâm tuy nhỏ nhưng giáo viên đúng 100% là bản ngữ dạy khá thân thiện, vừa học ở trung tâm vừa kết hợp học ở nhà nữa nên giúp mình có nhiều vốn từ để trao đổi và hiều giáo viên nói nhiều hơn, giúp mình hiểu bài nhanh hơn. Ở đó nhiều học viên thi ielts 7.0-8.5. ILI là trung tâm tiếng anh tuyệt vời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019