Nhờ tư vấn xe máy IMPULSE 125 FI Suzuki

hai phong 345
6/1/2019 1:0Phản hồi: 27
Em chào mọi người !
Em đang định mua xe máy mới, e xem qua một số mẫu trên mạng của một số hãng thì đang thích con
IMPULSE 125 FI của Suzuki (https://www.suzuki.com.vn/index.php/xe-may/xe-tay-ga/impulse) vì kiểu dáng của nó và giá thành cũng phù hợp với ngân sách của em. Tuy nhiên, là lần đầu tiên mua xe máy nên em chưa có kinh nghiệm, em nhờ anh chị tư vấn giùm em. Anh chị nào đã từng đi con này hoặc đã sử dụng xe máy của Suzuki rồi thì cho e xin cảm nhận và đánh giá với ạ. (Bố mẹ e ở quê thì cứ thích dòng xe nào phải bền 😆
Nếu mọi người đã vote cho e mua con xe này thì tiện thể có tư vấn cho e chỗ mua uy tín tại Hà Nội và thủ tục đăng ký biển và giấy tờ thế nào cho nhanh gọn với ạ.

Em hiện tại đang sinh sống và làm việc tại khu vực Mỹ Đình - HN.
Cám ơn anh chị trên diễn đàn mình nhiều !

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

A Nờ An
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao bạn ấy k đi xe số cho nó mạnh nhỉ :3
A Nờ An
ĐẠI BÀNG
5 năm
3x mua đc con Jupiter đầm đít rồi
@A Nờ An Em muốn mua xe tay ga, với lại kiểu dáng con Jupiter e không thích lắm !
A Nờ An
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hai phong 345 Trc mình cũng muốn mua con này, nhưng xong quyết định để dành thêm mua gsx ^^
Bền thì xe nào của Honda Yamaha Suzuki cũng bền cả. Nếu mua con Impulse vì bạn thích Suzuki và các yếu tố: Tay ga, nam tính, giá rẻ thì ok. Còn tính đến chuyện tiện lợi bảo hành sửa chữa, phụ tùng, bán lại được giá, thì với tầm tiền đó mua Future hay hơn, hoặc Jupiter cho trẻ trung và bốc.
A Nờ An
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanservice Nhà e có con hayate 2008 xách đi làm rẫy, lâu lâu tắm rửa dọn dọn lại vẫn bốc lắm luôn :3
@tuanservice Dạ em vừa mới xem qua mẫu Future e thấy cũng không thích kiểu dáng mẫu này ạ.
Em thì mua xe chắc là sẽ không tính đến chuyện bán lại sau này nhưng còn cái bảo hành sửa chữa, phụ tùng .. anh nói e thấy hơi hoang mang, anh có thể chia sẻ thêm những thứ đó được khôg ạ.
@hai phong 345 Xe ít người đi, đại lý ít, phụ tùng thường chỉ có hãng bán nên sẽ đắt đỏ hơn chút rồi bạn.
Em cần thêm những ý kiến từ mọ người ạ . Mong anh chị giúp đỡ !
A Nờ An
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hai phong 345 Chỉ ấy cái là cái máy nó, nổ chạch chạch đặc trưng, k có công nghệ j đặc biệt, vì nó là xe nước hậu nên đi nội ô sẽ hao xăng, xe dành cho ai thích kiểu nồi đồng cối đá, sửa chữa đơn giản^^
A Nờ An
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hai phong 345 Uống xăng đổi lấy công suất mạnh, về độ bền trong tầm giá xe tay ga khó có lựa chọn nào ổn hơn. cả mình nữ ạ, k phải anh ^^
A Nờ An
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hai phong 345 Vs cái quan trọng mà suzuki mất thị phần là vì nó xấu :v
@A Nờ An Công việc của e hay phải di chuyển nhiều bằng xe máy nên vấn đề tiết kiệm xăng e cũng phảu đặt ưu tiên cao hơn ạ .
E cám ơn chị ạ
Em quyết định mua con này rồi ạ. Vừa nãy e có tham khảo giá bán của một số đại lý, nhìn chung giao động ở mức trên dưới 32tr. Tuy nhiên e muốn sử dụng luôn dịch vụ đăng ký giấy tờ + biển số xe luôn (biển HN) của họ thì họ báo thêm phí >3tr, cụ thể là thế này:

" theo quy định nhà nước , xe có giá trị từ 15tr- dưới 40 tr , biển là 2 triệu , thuế = 5%* giá trị xe = 5% * 32trieu = 1tr600k "

Em muốn hỏi anh/chị xem phí đăng ký vậy có đúng không ạ. Và nếu e tự đăng ký không biết có phức tạp và mất nhiều thời gian không ạ
@hai phong 345 Cái này còn tùy, bác có bôi trơn, hiểu quy trình nữa thì nhanh hơn. Còn tết nhất thì không rõ nữa. Đợt trước mình làm theo HEAD thì chỉ mất nửa ngày, chính xác hơn là tầm chưa tới 30 phút, đến nộp nốt tiền chước bạ này nọ cho bên bán xe rồi họ dẫn đi xét xe, (CSGT nhìn cho có, cỡ 2 phút) rồi vào đợi bấm số. Thấy mấy người đến trước mà tự làm bị cho chờ dài cổ.
@1 like bố thí bạn còn rườm rà, mình chỉ dẫn xe đến tiệm bán nước cho họ cà số khung rồi ra CA đối diện bấm số luôn, chả cần xét xe nữa
@hai phong 345 lúc trước cũng nghĩ như bạn tự làm bs tiết kiệm đc vài trắm, ai ngờ đi làm 1 mình lỗ tiền luôn, tốn thêm 1 ngày công và tiền ngồi chờ uống nước nữa. Tốt nhất cho họ bao bs đi bác
@Samsungjapan Không rõ bác làm lâu chưa, chứ giờ là xét xe nữa. Tất nhiên là chỉ kiểm tra số khung số máy khớp thôi.
Đúng rồi . Exciter tui mua 50 triệu . Làm biển ra đăng kí thêm 5 triệu = 55 triệu
Biển số + giấy + bảo hiểm . nữa thiếu tính bảo hiểm rồi
Lần đầu đăng kí xe mới thì mắc . Lần bán lại sang tên chủ mới rất rẻ .
Tự đi đăng kí thì rất dễ. Chỉ tốn thời gian đi lại và chờ đợi thôi . Tới cơ quan thì hỏi người dân đang sang tên giống mình rồi làm theo . Dể
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Vâng, e cám ơn bác nhiều !
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
5 năm
Né con này ra nhé , mình đang đi hiện tại là gần 50k km. Xe ồn , máy ì , hao xăng, chạy thì không ngon bán lại cũng khó bán và mất giá. Tầm tiền này thì future hay Jupiter ráng tý thì lên NVX chạy cho ngon.
Chiếc impulse này chẳng có gì để khen, cũng chẳng có gì đáng chê ... xe nặng, hao xăng vừa phải, phuộc nhún ngon + bánh 16 inch lướt qua ổ gà ko bị xóc.
30tr mua con xe này rất phí, ko biết có đá chống tắt máy ko chứ lúc mình chạy thử ko có, ko có LCD, công nghệ cũ mày ì gà đầu và ko mượt. xác rất nặng phần đuôi,. Xe ga này quá tệ so với các hãng khác. bỏ thêm 8 tr mua con vario đáng tiền hơn nhiều. hoặc đi kiếm novo 6 mắc hơn 2 3tr bản SX ngơn hơn. impluse này dự là bán lại lỗ 1/2 giá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019