[nhờ vả] cook cfw nokia e7 phiên bản 1514 có tiếng việt và typing cho E7

lokan
29/4/2014 7:31Phản hồi: 2
Update: Đã cook xong firmware gốc E7 1514 có tiếng việt và bộ gõ tiếng việt, phím cứng tiếng việt.

Sau nhiều lần downgrade không thành công, mình nghĩ sang chuyện cook fw tiếng việt coi sao.

dơwngrade khiến em E7 chết lên chết xuống, có 1 lần die bấm nguồn không rung, tưởng đâu xong luôn rồi, ngờ đầu flash fw gốc đến lần thứ 10 thì em ấy sống dậy. không dám đụng tới downgrade nữa.

CFW này là bản gốc 1514 không tối ưu hay gọt bớt gì cả chỉ thay ngôn ngữ tiếng việt, bộ gõ tiếng việt và cả bàn phím cứng Tiếng Việt. Mình đã test flash với phoenix 3 lần rồi, không có bất kỳ lỗi nào.

link: comming sôon

Các bạn góp ý thêm cho mình biết nha.
-----------------------------------------------------------------------------------
Mình biết trong forum có nhiều bạn rành về cook fw nokia E7.

Mình và nhiều bạn khác đã từng lỡ úp lên phiên bản .1514, nên giờ không flash bản 1511 của việt nam được.

Cũng có các bài hướng dẫn về dơwngrade xuống bản thấp hơn, nhưng mình thấy nó hơi phức tạp cho người không rành như mình(đã làm 3 lần nhưng fail cả 3 lần) và đa số mọi người.

Các anh chị em ơi, ai rành côok cfw có thể tạo 1 bản cfw E7 1514 có tiếng việt và bộ gõ phím cứng Tiếng Việt cho mọi người được không?

Mình có biết bản cfw S^4 century của bạn Quycotu nhưng bản đó có lỗi xoay ngang trược bàn phím ,màn hình ko xoay theo rất khó chịu.
Đa số mọi người chỉ cần 1 bản gốc, có add thêm ngôn ngữ và bộ gõ tiếng việt là ok rồi.

Mong các bạn ra tay giúp đỡ!
Các bạn xài E7 hoặc các dòng khác cùng chung tay nha!

Quảng cáo

2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lokan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Up
lokan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào có khả năng hỗ trợ mọi người với