Nhớt Hãng Có Tốt Không ?

supermoney001
3/8/2016 15:29Phản hồi: 83
Các bác cho em hỏi xíu không biết Nhớt Hãng Có Tốt Không ?
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theghost6472
ĐẠI BÀNG
8 năm
minh thi tin la nhớt hang tot, minh thay nhớ chi vao hang thay thui
Tốt chứ vì là nhớt thật ko phải nhớt giả. Bên ngoài nhớt giả rất nhiều

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk
@hugokaka nếu bác lựa chỗ mua uy tín thì nhớt thật nhiều lắm
bác cứ lên google mà hỏi theo mình biết hiện nay có 5-6 trung tâm chuyên về nhớt bán đồ THẬT 100% có ở TP HCM và HN giá cả rất phải chăng
chỉ khi nào bác vô mấy quán xập xệ thì mới bị nhớt giả thui
@hugokaka Fan cuồng Luân ML à đây 😁 bớt ảo tưởng về nhớt giả đi bạn. Trừ Castrol hoặc mekong oil gì đó ....
@kehuydiet091 Điều gì cũng có thể xảy ra 😃. Đến người còn giả nữa huống chi nhớt.
tất nhiên là tốt, nhưng tốt ở mức nào còn phụ thuộc nhu cầu sử dụng. Chạy trong phố thì nhớt hãng ok, giá rẻ, thay dễ, ko sợ hàng dỏm. Nhược điểm là máy nóng và thay sớm (~1000km/lần).
@meodihia_cool Mình ko bàn luận nhớt hãng tốt hay ko nhưng nếu cùng phẩm cấp chủng loại thì mình thấy nhớt hãng còn mắc tiền hơn nhớt ngoài.Đó là lý do nhiều người (trong đó có mình)chọn mua nhớt ngoài của những hãng dầu nhớt nổi tiếng.
aloha199x
TÍCH CỰC
8 năm
Nhớt hãng tốt đủ dùng, k lo hàng dỏm, nếu yêu cầu cao hơn hoạt động khắc nghiệt thì nó hơi xào
conflcker
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ý kiến cá nhân mình thì nhớt hãng tốt nếu chỉ cần chính hãng là đủ vì đương nhiên vào hãng k lo giả rồi, nhưng so với những loại khác cao tiền hơn chút hoặc kể cả ngang thì nhớt hãng k bao giờ được đánh giá là tốt cả
Thay nhớt hãng để mua sự yên tâm, chứ tốt thì k thể tốt được, gọi là vừa đủ dùng, nói thiệt cho m 1 chai m cũng k thèm thay, đợt r họ thay nhớt miễn phí cho xe yamaha mà làm lơ.
@hoangnguyen0115 cái sự yên tâm này của bác là sợ dính phải nhớt giả phải ko =))
nhớt thật giờ nhiều lắm( nếu vô mấy trung tâm nhớt lớn thì 100% là thật và là hàng mới ra lò luôn)
còn chất lượng thì mình cũng đồng ý với bạn nhớt hãng rất tệ
lần trước mua xe dc tặng 2 chai hãng xài 1 chai xog thấy tệ wa chai kia cho đứa em nó cũng bỏ thùng rác luôn ko xài
ongtho911
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko biết hãng khác thế nào chứ mình chạy nhớt hãng của Honda thấy khá tốt cho nhu cầu chạy nội đô với cường độ bình thường. ;););)
datheon
TÍCH CỰC
8 năm
Chính xác, chỉ ai đã trãi nghiệm lâu với nhớt hãng mới thấy được điều này. Nó cũng như độ xe, từ máy tới dàn lông - chơi tè le hột me rồi cuối cùng về zin, zin vẫn là chuẩn nhất....để bán xe. kaka...
kiencoco
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng nhiều lần khuyên bạn bè là hãy thay nhớt xịn mà đi. ví dụ nhớt tổng hợp chừng 300k /3000km thay đi (3000km thay khá là sang rồi), nhớt hãng chừng 80k /1000km thay, tính ra nhớt xịn hơn đâu có bao nhiêu mà tốt máy, cảm giác phấn khích hơn rất nhiều. Nhiều anh em ngại một lúc bỏ ra số tiền lớn vậy thôi 😔
nhớt hãng chỉ để chạy rodai thôi, xong mua nhớt xịn mà dùng =))
@Kinh Thuyên bác phán chuẩn quá 😃
@Kinh Thuyên Đang rô đai đây 😃
Jupiter MX, dùng nhớt hãng từ 2004 đến nay... chạy vẫn bốc. Đường trường không nghĩ 300 Km, 1 năm vài bận.

Thay đúng hướng dẫn ~2000 Km. Đồng hồ đã qua tua bây giờ lại thêm 12k Km.
ko! rô đa 500km 2 bình xong đi nhớt ngoài.
Các bác vô VOTE dùm em với 😃
hiện ở sài gòn, hn thiếu gì chỗ bán nhớt thật ví dụ như ducphuong, expresscenter, thegioinhot, the gioidaunhot, 2banh.vn,...( mình chỉ kể 1 vài chỗ lớn, uy tín chứ KHÔNG QUẢNG CÁO DÙM BẤT KỲ CHỖ NÀO NHÉ)
mấy chỗ này rất là cạnh tranh có đủ hết các loại luôn từ cao cấp như motul 300v nhập pháp đến mấy loại thấp như shell ax3, ax7 cũng có luôn
và là HÀNG THẬT CHÍNH HÃNG 100% mình và mấy đứa bạn đã thay thử hết mấy chỗ này rồi

@supermoney001 Chổ nào uy tín nhất bác ơi,hồi xưa hay thay bên trường kỳ mà giờ nó nghỉ rồi,mình đang thay bên express
@minhlevo1988 những chỗ mình kể tên đều là uy tín và bán nhớt thật hết đó bạn
bạn lên google để tìm địa chỉ nào phù hợp với mình nhé
@supermoney001 Vậy chỗ cũ mình thay có uy tín không bạn,mình thấy trong các tiệm đó express là giống chỗ cũ mình thay nhất,không vẽ vời,nhân viên cũng nhiệt tình.
@minhlevo1988 thì bác lên google gõ tên tiệm mà bác hay thay xem ng` ta nhận xét thế nào là sẽ bik ngay thui ^^
Mình để cữ 3 loại nhớt khoáng mình xài gần đây là Shell AX5 15w40 giá 75k/l Caltex Havoline 15w40 giá 75k/l và Total Hi-perf 4t 20w40 giá 79k/l(ở cây xăng Comeco bán giá này,nếu biết chổ mua còn rẻ hơn) đều có phẩm cấp SL-MA/MA2.Mình dám khẳng định là chất lượng ko dám nói là hơn nhưng chắc chắn là ko hề thua nhớt khoáng của hãng Honda,Yamaha,Suzuki...mà giá còn rẻ hơn.
@denon3500 total đi khá ok. caltex đi si fi bị trượt nồi, còn shell chưa thử. chắc bữa nào test thử. total đi êm hơn nhớt hãng nhiều
@the_nhokkon Sau khi xài Total mình cũng ko thích Shell và Caltex nữa.Cảm nhận của mình là Shell và Caltex dù cùng w40 nhưng đặc hơn.Total thì loãng hơnchút xíu nhưng độ nhớt lại có vẻ mượt hơn.
@denon3500 nếu so về giá loại tổng hợp cho xe số/pkl/tay côn với các hãng khác thì total là rẻ vô địch( có 200k/bình) mà chất lượng khá ok chắc 1 phần gia công tại vn nhưng KIỂM SOÁT CHẶT CHẼ chứ như mấy bình castrol nội với ngoại khác 1 trời 1 vực về CHẤT LƯỢNG( castrol nội chỉ bằng 5/10 hàng nhập ngoại) rùi đến anh motul làm nhớt tay ga tổng hợp 100% tại vn cũng bị chê wa trùi( chất lượng ko đều mà ti lệ gặp sản phẩm lỗi cũng cao hơn( sản phẩm lỗi chạy ko bốc, mau nóng máy và máy có tiếng hú))
total racing theo mình đánh giá( cá nhân) bằng 8/10 motul 300v nhập pháp, bằng gần 9/10 repsol racing và ngang mobil 1 racing mong các bác nếu có ném gạch đá thì ném ít thui 😁
Chào các bác ạ em đã chạy Roda xong 2000 K/m cho con Sirius FI RC 2016 rồi ạ toàn dùng nhớt hãng hết. Em thấy hớt hãng chỉ chạy êm sau khi chạy tầm được vài ngày thôi.
Em đã thay dầu ở mức KM sau. 150 - 5000 - 1000 - 1500 - giờ em đã đi được 2000km rồi chưa biết chon dầu nhớ ngoài nào và thông số nhớt ra sao các bác giúp em được ko ạ. Em ở Hà Nội nữa các bác giúp em biết nơi thay được luôn chứ ạ.
Ở đây em thấy có 3 loại dầu này em nên thay dầu nào ạ.
http://www.total.com.vn/vi/automotive-lubricants/motorcycles/gear-motorcycles.html
@Vạn Điều Tốt nếu là total thì bác xài total racing đó
loại này là tốt hơn 2 loại kia của total
bác roda kỹ thế 😆
mình roda có 1000km ah`
mình thay dầu lúc đầu là 350- 700 - 1000( chỉ có lần 350 là nhớt hãng, còn 700 và 1000 thì mình thay nhớt ở ngoài)
bác nên xài w40 nhé còn w50 thì dành cho tay côn như ex, raider, win hoặc nếu bác hay đi xa thì xài w50 luôn
@supermoney001 Em cũng có hay đi xa bác ạ. Tại vì thi thoảng 1 tuần em cũng có đi xa đôi lần bác ạ. Nhưng chỉ loanh quanh 100KM thôi
@Vạn Điều Tốt vậy bác xài total racing w50 thử đi
nếu thấy hợp thì xài tiếp còn ko thì đổi wa loại nhớt w40 mà xài như mobil 1 w40, shell advance ultra w40 hoặc repsol Sintetico w40
chúc bác lực dc loại phù hợp
@Vạn Điều Tốt Nhớt hãng mình thay thì đi được tầm 800km là bắt đầu gào máy. Cũng nhớt bán tổng hợp cùng giá thì mình đi cỡ hơn 1000 vẫn rất êm, chạm mốc 1100 - 1200km mới cần thay.
mức trung bình thoai 😃
M4a1silent
TÍCH CỰC
8 năm
Nhớt hãng tuỳ loại. Loại bèo nhất chỉ tốt hơn nhớt giả.
@M4a1silent nhớt hãng dù loại tổng hợp 250k( nhớt hãng đắt nhất hiện nay) dành cho xe tay côn/xe số của yamaha VẪN TỆ chỉ bằng 5/10 motul 300v và bằng 6/10 total racing và mobil 1 racing
@supermoney001 Thế hoá ra 300v tệ hơn total vs mobil cơ à, ghê nhỡ.
sexual9900
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangnguyen0115 So sánh kiểu gì ra 300v tệ hơn thế =))) IQ vô cực à?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019