Nhớt havoline xài tốt ko?!

gagalovegood
6/10/2013 3:7Phản hồi: 665
Dạo này gần nhà mình mấy tiệm nhớt ms nhập về loạt nhớt havoline của caltex. Không biết nhớt này đi có tốt ko các bác?!!!..
665 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
nhớt này chạy đc, khá êm nhưng độ bốc thì kém, tuy nhiên vẫn hơn nhớt hãng =))
@KaKaShiHp So nó vs Shell thì cái nào hơn bác?! :3
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@gagalovegood shell thì mình chưa chạy thử, vì thấy nhiều người nói nó làm hãm tua máy, mới chạy motul, havoline và hiện đang dùng là top1 thôi
SPORTMP
TÍCH CỰC
7 năm
@gagalovegood Thua xa . Shell mua hx7 dành cho xe số đi ngon hơn
diorlee
TÍCH CỰC
11 năm
Havoline độ đặc cao và chỉ số cao nên tốt cho máy. Muốn bốc thì phải làm nóng máy để loãng nhớt ra chút. Trong những dòng nhớt dưới 100k mình thấy nhớt này tốt. Tầm 1k5-2k mới phải thay nhớt.
@KaKaShiHp Ohm thằng Moly đi kém bốc hơn Shell chút thôi. < 200k thì mình xài <100k thui. SHELL ax7 vs castrol. Shell Ax7 ko khác ultra là mấy, chỉ có là nhanh phải thay nhớt hơn. Castrol thì thôi rồi như mình nói trển đó.
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@gagalovegood vậy thử Top1 action matic xem, dùng cái này máy bốc lắm :3, tiếng tuy ko êm = nhớt hãng hay havoline nhưng vẫn chấp nhận đc, con SX của mình đổ nhớt hãng và đổ cái này thấy khác 1 trời 1 vực =)))
@KaKaShiHp Hehe để lần thay nhớt tới thử top1 coi sao. :3
@diorlee Dùng thử Zic M5 đi. Một cảm giác mới lạ
thanks 2 bác. Để thử cái nhớt này thử xem sao 😁
tăng tốc,bốc vọt castrol power. Nhưng rốc khi đi đườg dài.
Shell,havoline tươg đươg nhau. Êm, chạy đươg dài ít rốc hơn castrol nhưng hơi lì đề pa.
@nguyenducviet91hp VẬY HÔM QUA MUA PHẢI NHỚT NHÁI RỒI
XEM TRÊN MẠNG TOÀN TRÊN 80K MÀ HÔM QUA MUA CHAI XÁM NẮP ĐỎ 25W 50 GIÁ 62K.O CHỢ TÂN THÀNH TPHCM.
@lesynam333 ui dào nhớt caltex havoline giá mỗi nơi mỗi kiểu bạn à 😁
@lesynam333 ko đâu bạn. ở hải phòng mình mua cũng 65k chai đó . nhà máy nó ở Đình vũ hải phòng . nhớt chuẩn luôn
@t2k bác dùng 20-50 hả?
Thế có nhớt nào êm không các bác? Vì em cần êm chứ không cần bốc do chạy toàn nhằm giờ kẹt xe.😔
trùm nhất trong đám nhớt dưới 100k, chay 2k km thay ok, ngon bổ rẻ là nó đó 😃
Đã dùng thử Caltex và Shell, theo mình thì Caltex ngon hơn vì Shell có dấu hiệu bắt nồi kém và không bốc bằng.
@Bukit
Shell ko bắt nồi vì nó chỉ là MA, còn Caltex toàn MA2, bắt nồi rất ngon 😁
@t2k Zic M5 không kém đâu
caltex 20w50 đi ok hơn sell ax3 đấy bác ah!
ax3 đi êm hơn tý nhưng kém bốc, nhưng nhanh xuống dầu!
đang chạy cho Hayate nhớt này....ngon hơn nhớt hãng...😃...ông thợ tư vấn thấy cũng xuôi lắm ạ...hihihi
vietrung
TÍCH CỰC
11 năm
caltex ko biết có loại độ nhớt 40 cho xe số ko các bác nhỉ..., đang xài 20w-50 thấy cũng êm, mát máy và bốc nhg hơi nặng máy
@vietrung Có 15w40 đó bác
vavoline nó lên cấp SN kìa bác . hàng khủng đó . nhưng mới về việt nam thôi . còn Havoline thì em đang chạy và cảm nhận . êm máy. nhất là đi đường trường. có cảm giác yên tâm về khả năng bảo vệ động cơ. còn Shell thì bốc hơn. đi êm với đường ngắn và nội thành. nhưng chạy xa về quê thì thấy xào máy. hơi xót xót bác ạ
@nguyendoan_2990
nhớt khoáng và bán tổng hợp thì mấy cấp nhớt ko quan trọng quá đâu bác 😁. Chủ yếu xài thấy thế nào thôi, thậm chí nhớt ngon nhất thế giới hiện nay là motul 300v hay Mobil 1 racing toàn tổng hợp mà chỉ SL thôi :D
@nguyendoan_2990 Caltex cũng có Formula API SN vậy bạn. Nhưng theo mình biết thì nhớt xe máy API SL là cao nhất rồi, SN là dùng cho xe oto đó bạn. Nếu bạn muốn dùng thử thì tốt nhất là dùng cho xe ga, chứ dùng cho xe số mà lỡ bị tuột nồi hay gì gì thì đừng hỏi sao mình xui...
nếu so giữa shell ax5 15w-40 và caltex super 15w-40 thì caltex ngon hơn. còn so giữa caltex 15w-40 và castrol activ 20w-40 thì công bằng mà nói thì ngang nhau, mỗi loại có ưu điểm riêng, castrol activ bốc hơn nhưng nhanh rồ máy hơn. 😃
@kyo.92 bác xài các dòng như castrol, vistra xe ga là đỡ ồn hơn liền nhưng chỉ được thời gian đầu. nếu mà motul scooter máy vẫn còn ồn thì xài top 1 action matic còn ồn hơn nữa. bạn chạy 1 thời gian xem sao.
@DauNhotVuonThinhVinhLong bác cho mình hỏi với: nếu so sánh như vậy thì caltex havoline chỉ ngang castrol active, mà castrol active lại ko ngon bằng castrol power 1 ( 1 thằng là nhớt khoáng, 1 thằng là bán tổng hợp) vậy tóm lại là caltex havoline 15w 40 ko ngon bầng castrol power 1 đúng ko?
@t2k Caltex formula API SN là dùng cho xe oto chứ không phải xe máy bạn à. Động cơ oto hoạt động không khắc nghiệt như xe máy đâu.
@DauNhotVuonThinhVinhLong Nhớt Caltex 30 mà anh nói là nhớt Caltex Formula phải không?

Mình đã hỏi anh Dương, phụ trách kỹ thuật của Caltex VN và đây là câu trả lời: "sản phẩm này được khuyến nghị cho động cơ xăng ô tô. Và vì vậy, chúng tôi không tiến hành các thử nghiệm để thẩm định hiệu năng của sản phẩm này trên động cơ xe máy 4 kỳ. Do đó, việc một số khách hàng sử dụng hoặc khuyến nghị sử dụng sản phẩm này cho xe 02 bánh, chúng tôi không thể đưa ra kết luận là điều này CÓ LỢI hay KHÔNG CÓ LỢI cho động cơ xe máy."

Vì vậy, nếu các bạn nào muốn thử nhớt này cho xe máy thì nên thử cho xe tay ga. Cảm nhận ra sao thì vui lòng chia sẻ cho anh em biết với nhé.
mmmggg
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào xài liqui moly 10w-50 cho ex chưa? e đang muốn chuyển sang dùng loại này nhưng ko biết có tốt ko.
@mmmggg quá tốt, chỉ thua mỗi Motul 300v và Mobil 1 racing thôi, dc cái giá rẻ hơn hẳn 2 thằng kia. Nó rẻ hơn cả Shell adv Ultra nhưng tốt hơn 😃
@t2k Đừng thần tượng motul quá. Sao không thử dùng nhớt ZiC M9 của Hàn Quốc thử xem. Chắc bạn sẽ có nhiều cảm nhận hơn
vẫn chỉ trung thành với valvoline 😃
@Thai_Newbie
Valvoline bác mua ở đâu, nhớt này hiếm, hàng nhập thì số lượng ko ổn định nữa, trồi sụt thất thường.
@t2k mình mua ở Huế loại 20w-40 1l giá 92k, còn 20w-50 1l giá 93k :3
chát dữ nhỉ. với em chạy tí là đến 2000km phải thay nhớt. bỏ ra nhiều tiền quá cũng xoắn các bác ạ. trung thành với Havoline Sting Dâu 65k/0.8L 1 năm nay rùi các bác ạ. em thấy hợp lí với mình về chất lượng và kinh tế
Mình đã đi caltex havoline đc 1 mùa rồi 😁, cơ bản chỗ mình các tiệm sửa xe nó chỉ nhập havoline về thôi, có loại cho xe ga và xe số, khách nào muốn đi nhớt khác thì tự mua mang đến thay!
- Cảm nhận : nhạy nổ, êm máy, thoát và nhẹ ga, bốc tương đối, ngọt, mát máy tương đối, và khá bền tính, e chạy 2500km mới thay :D
Mình đã đi caltex havoline đc 1 mùa rồi 😁, cơ bản chỗ mình các tiệm sửa xe nó chỉ nhập havoline về thôi, có loại cho xe ga và xe số, khách nào muốn đi nhớt khác thì tự mua mang đến thay!
- Cảm nhận : nhạy nổ, êm máy, thoát và nhẹ ga, bốc tương đối, ngọt, mát máy tương đối, và khá bền tính, mình chạy 2500km mới thay :D
theboyz
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở sài gòn có thể mua catex ở đâu vậy các bạn ?
@theboyz Củ Chi nhiều lắm bác. :3
@theboyz Bạn ở quận nào? cho mình địa chỉ mình mang tới cho
Mail: longtran.caltex@gmail.com
Sđt: 0908.064.835
langphivu
TÍCH CỰC
8 năm
@theboyz => http://thegioinhot.vn/ thử xem nếu giả lên đây pm cho ae bik
Hehe mình ms thay havoline. Đúng là bốc hơn Shell thiệt. Mà nhớt cũng màu đỏ giống Yamalube. 😁
@gagalovegood
tại loại bình xám nắp đỏ cho xe số (20w50), nắp vàng tay ga, bình đen thì cho xe hơi, lấy qua chạy cho xe ga, chỉ sợ bác mua nhầm cái bình đen chạy ko tốt cho xe số thôi 😃
@t2k Hehe thanks bác. Cái nắp thì mình hk nhớ nhưng mà cái bình thì nó màu vàng, cấp nhớt là 10w40. Bác nói làm mình ms sực nhớ lại lúc đó hk kiểm tra nhớt cho xe j nữa :v mà 10w40 chắc là cho xe ga rùi :3
@gagalovegood
nếu bác đi tay ga thì mua cái này là đúng

@t2k Đúng rùi nó đó bác. :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019