Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những app tốt nhất cho Samsung Gear S3

techB
11/4/2018 2:9Phản hồi: 0
Samsung Gear S3 là chiếc smartwatch tốt nhất mà bạn có thể sở hữu cùng với người anh em gần đây là Samsung Gear Sport. Sản phẩm chạy trên nền phần mềm Tizen vô cùng hữu ích mang lại cho người dùng các thao tác điều khiển mượt mà, trơn tru và vô cùng trực quan. Để có thể sử dụng hết các tính năng mà Gear S3 cung cấp, người dùng sẽ cần đến những app phù hợp nhất trong thư viện app cực kỳ đa dạng của Samsung. Bài viết sau đây sẽ giới thiệu cho bạn đọc những app nên có trên chiếc smartwatch Samsung của mình

Spotify

Gear S3 hỗ trợ app chính hãng của Spotify để người dùng trải nghiệm âm nhạc ngay từ cổ tay của mình qua WiFi hay LTE. Bạn cũng có thể dò tìm playlist, các bảng xếp hạng hay tìm kiếm track trên app, đồng thời cũng có thể nghe offline khi không có kết nối mạng.

Facer

Facer cho phép người dùng tự tạo watchface cho chiếc smartwatch của mình hoặc lựa chọn từ thư viện có sẵn với hơn 15.000 watchface được cập nhật liên tục.

Under Armour Connected Fitness

Under Armour Connected Fitness tổng hợp các app con gồm UA Record, MapMyRun, Endomondo và MyFitnessPal cung cấp cho người dùng 1 hệ thống bài tập vô cùng bài bản.

Uber

Quảng cáo

Uber là app đón xe mà ai cũng sẽ cần có, giúp bạn giải quyết được nhu cầu di chuyển của mình.

Nest

Nest giúp người dùng điều khiển các thiết bị gia dụng thông minh, cực kỳ hữu dụng nếu bạn đang sở hữu chúng trong nhà mình.

Find My Car

Quảng cáo

Find My Car giúp bạn tìm kiếm chiếc xe của mình 1 cách dễ dàng với tính năng lưu lại vị trí cũng như lời nhắn riêng cho bản thân đối với người hay quên.

Flipboard News

Phần mềm cho phép người dùng theo dõi tin tức từ cổ tay mình. Màn hình smartwatch sẽ hiển thị tin ngắn gọn và nếu bạn muốn đọc thêm thì nó sẽ mở trang tin tức trên chiếc smartphone của bạn.

Glympse

Glympse giúp mọi người biết được bạn đang ở đâu, rất tiện dụng khi bạn cần hẹn bạn bè của mình ở chỗ lạ. Phần mềm sẽ gởi thông tin GPS của bạn đến mọi người và giúp họ tìm ra bạn nhanh chóng.

Fruit Ninja

Đây tuy không phải là phần mềm chính hãng nhưng vẫn có thể giúp bạn thư giãn rất tốt.

Pear

Pear là phần mềm miễn phí cung cấp hướng dẫn tập luyện bằng giọng nói cũng như khả năng theo dõi nhịp tim, khoảng cách di chuyển và calorie.

White Light

White Light giúp biến chiếc smartwatch của bạn thành đèn pin khi cần thiết.

Camera Gear

Phần mềm này chính là chiếc điều khiển từ xa để bạn chụp hình hay quay video mà không cần chạm tay vào chiếc smartphone.

BMW Connected

BMW Connected cho phép người dùng khóa hay mở cửa, theo dõi nhiên liệu, xem hành trình và vị trí chiếc xe BMW của bạn.

Here WeGo

Here WeGo là app miễn phí để bạn thiết lập và lưu lại hành trình trên smartwatch. Bạn có thể đồng bộ nó với smartphone và sử dụng cả 2 thay đổi qua lại mà không sợ nhầm lẫn.

Tripcase

Tripcase sẽ giúp bạn theo dõi các thông tin chuyến bay, thuê xe và đặt phòng khách sạn, rất cần thiết cho người phải di chuyển nhiều hay các chuyến du lịch của bạn.

Nguồn wareable
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019