[FLAC] Những bài nhạc Việt Nam làm mưa làm gió cực hay. Chất lượng LOSSESS

TonyLe channel
17/5/2017 5:2Phản hồi: 33
[FLAC] Những bài nhạc Việt Nam làm mưa làm gió cực hay. Chất lượng LOSSESS
[​IMG] Đây là những bài hát chất lượng cao 2017 em sưu tập được từ ZingMp3VIP
Link Google Drive (1.8Gb) : NHẤTVUI LÒNG DOWN BẢN MỚI
Albums lossless Việt Nam này đã cũ, các bạn có thể down bản mới nhất tại đây : https://tinhte.vn/threads/flac-mp3-top-283-bai-nhac-lam-mua-lam-gio-hay-nhat-viet-nam-phan-4-chat-luong-lossless.2788254/

[FLAC,MP3]Top 283 bài nhạc làm mưa làm gió hay nhất Việt Nam phần 4. Chất lượng lossless | Viết bởi TonyLe channel

Các bạn có thể xem PREVIEW nhỏ của albums tại đây Link FSHARE FULL 8.7GB : https://www.fshare.vn/file/P43WYWDTQZGZ PASS giải nén : tonyle Luu Y +Tat ca bai hat trong albums cua minh deu thuoc so huu ban quyen cua ZING MP3 +Cam san xuat dia CD…
tinhte.vn

Nhạc có dạng file FLAC, không phải MP3, các Bác có thể chạytrên mọi phương tiện chơi nhạc, khuyến khíc chơi nhạc trên dàn loa chất lượng cao để nghe nhạc hay hơn
1. Thế nào là nhạc lossless, lossy

a/ Khái niệm cơ bản

- Nói một cách đơn giản, đây là một file nhạc có chất lượng tốt (Đôi khi có thể tương đương với chất lượng CD gốc). Đi sâu vào thêm chút, ta có thể hiểu nhạc lossless, lossy là một dạng âm thanh số (âm thanh được mã hóa số). Người ta lấy âm thanh gốc, nén lại bằng cách loại bỏ các dữ liệu (bit) không cần thiết.

b/ Bitrate

- Bạn chỉ cần biết các vấn đề sau :

+ Theo chuẩn PCM (pulse-code modulation), mỗi giây âm thanh được lấy mẫu với tần số lấy mẫu 44.1KHz (44100 lần trong 1 giây); mỗi mẫu được diễn tả bởi 16 bit dữ liệu

+ Âm thanh chuẩn có dung lượng khoảng 10.1 Mb / 1phút

+ Dung lượng của một cd nhạc thường là 750 Mb và có thể chứa khoảng 750 / 10.1 = 74 phút nhạc

+ Bitrate của một âm thanh gốc là 1411 kbps ( Kb trên s )

Quảng cáo

c/ Bản chất của nhạc lossless, lossy

- Tuy bitrate của âm thanh gốc là 1411 kbps nhưng không phải phải cần đủ bitrate như vậy mới có thể có được âm thanh gốc vì theo lí thuyết tai con người sẽ rất khó nhận ra sự hiện diện của 1 tần số âm thanh nhất định nào đó (có thể là quá 20Khz).

- Lossy : Việc bỏ đi 1 phần dữ liệu âm thanh này giúp cho các định dạng âm thanh mất dự liệu như Mp3 có thể giảm dữ liệu cần thiết để diễn tả 1 lần lấy mẫu nhưng vẫn có thể đạt chất lượng khá tốt (sẽ ít hơn rất nhiều so với 16bit cho 44100 lần 1 giây như của âm thanh gốc). Nhạc lossy có chất lượng thường là hàng itunes và các file mp3 có bitrate từ khoảng 265 trở lên.

- Lossless : Khác một chút so với lossy, nó lấy đầu vào là âm thanh gốc của CD, cố gắng tìm ra những quy luật âm thanh và nén nó lại. Việc nén lại này là không cao vì dữ liệu âm thanh rất đa dạng và sử dụng nhiều dữ liệu. Hiện tại mức độ nén cao nhất có thể của kĩ thuật nén không mất dữ liệu là bằng khoảng 1/3 dung lượng gốc của âm thanh gốc

Quảng cáo

d/ Kết luận

- Vậy là nhạc số để được như chất lượng như âm thanh gốc cần có bitrate 1411 kbps và điều này làm tốt rất nhiều bộ nhớ ( các file .mp3 có bitrate 128kbps chỉ tốn khoảng 1Mb cho mỗi phút âm thanh). Điều này rất bất tiện cho những máy tính có bộ nhớ không nhiều và việc download nhạc chất lượng thông qua internet. Nên người ta tìm cách nén những file này bằng nhiều cách như lược bớt, thay thế 1 phần dữ liệu âm thanh (lossy) hay tìm ra những quy luật âm thanh (lossless)
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu là nhạc lấy từ Zing thì cho hỏi nhạc có ảnh bìa, lời bài hát kèm theo và tên ca sĩ + tên anbum của ca sĩ khi kiểm ra trong properties không ??? chỉ ỏi thế thôi 😃😃😃😃😃😃😃
@khanhnguyen2003 Thông tin bài nhạc đều có trong properties nha bạn, chỉ một số bài cũng có nhưng không đủ thông tin thôi. Có một số bài không có ảnh, bạn có thể kiểm tra phần copyright của tất cả bài hát đều từ Zing hết. Không có lời bài hát bạn nhé
Screenshot (16).png
Làm sao để download được các bác ơi huhu. sống ở cái xứ giãy chểt này muốn nghe lại nhạc việt nhạc cũ sao mà khó khăn thế
kt3x
TÍCH CỰC
6 năm
A cay: "Bạn cần đăng nhập và đủ quyền để thực hiện thao tác này." o_Oo_Oo_O
@quangtien_bk Bác nào dowloàd rồi share cho mình với : van.tuan.20112013@gmail.com
@quangtien_bk Bạn vui lòng vào trang page facebook.com/tonylechannel để cập nhật link nhạc mới nhất nhé, xin lỗi bạn về sự bất tiện này, link tinhte của mình bị xóa rùi 😔
yenyen22
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn mà thèm nhưng thôi cũ oy quên đi tìm cái mới vậy
@yenyen22 Bạn vui lòng vào trang page facebook.com/tonylechannel để cập nhật link nhạc mới nhất nhé, xin lỗi bạn về sự bất tiện này, link tinhte của mình bị xóa rùi 😔, trong page mình luôn cập nhật albums mới nhất
TTmeoden
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vấn như một thói quen nghe nhạc cuz
@TTmeoden Bạn vui lòng vào trang page facebook.com/tonylechannel để cập nhật link nhạc mới nhất nhé, xin lỗi bạn về sự bất tiện này, link tinhte của mình bị xóa rùi 😔, trong này mình luôn ra những albums mới
Mình ko download được lossess là sao nhỉ?
@Nguyễn Táo Xanh Bạn vui lòng vào trang page facebook.com/tonylechannel để cập nhật link nhạc mới nhất nhé, xin lỗi bạn về sự bất tiện này, link tinhte của mình bị xóa rùi 😔
Hix, đòi quyền gì nhỉ
@Tiến 3869 Bạn vui lòng vào trang page facebook.com/tonylechannel để cập nhật link nhạc mới nhất nhé, xin lỗi bạn về sự bất tiện này, link tinhte của mình bị xóa rùi 😔
maihungthu
ĐẠI BÀNG
6 năm
nghe nhạc lossless thì quá đã rồi, sắm thêm em tai nghe hịn nữa
kiwi47
TÍCH CỰC
6 năm
Không down được
@kiwi47 Bạn vui lòng vào trang page facebook.com/tonylechannel để cập nhật link nhạc mới nhất nhé, xin lỗi bạn về sự bất tiện này, link tinhte của mình bị xóa rùi 😔
mình cũng k down được bạn ạ
@nguyenthuhung Bạn vui lòng vào trang page facebook.com/tonylechannel để cập nhật link nhạc mới nhất nhé, xin lỗi bạn về sự bất tiện này, link tinhte của mình bị xóa rùi 😔
Bạn cần đăng nhập và đủ quyền để thực hiện thao tác này.

haiz chán quá
@Mr KOP Bạn vui lòng vào trang page facebook.com/tonylechannel để cập nhật link nhạc mới nhất nhé, xin lỗi bạn về sự bất tiện này, link tinhte của mình bị xóa rùi 😔
thanks
upro
Trứng
5 năm
Rất kỳ công, nghe hay vãi lúa, cảm ơn thớt!!!
@upro Bạn ơi cho mình mượn acc Fshare tải dc ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019