Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những biểu cảm bạn hay dùng nhiều nhất trên mạng xã hội là gì?

Chill With Dan
15/1/2022 9:41Phản hồi: 88
Những biểu cảm bạn hay dùng nhiều nhất trên mạng xã hội là gì?
Chúng ta sử dụng mạng xã hội rất nhiều, chủ yếu để năm bắt thông tin và liên lạc. Không biết mọi người thì sao nhưng khi sử ngôn ngữ của mạng xã hội, khi online, chat chit,… mình rất hay có thói quen sử dụng Emoji để thể hiện cảm xúc, đôi khi chỉ cần thả một cái Emoji thôi thì cũng đã truyền tải được điều muốn nói.

Hôm nay, với chiếc bàn phím Pop Keys của Logitech mình sẽ thể hiện lại các cảm xúc của mình theo cách vui vẻ cho mọi người xem nha. Đây là bàn phím Pop Keys thuộc combo Personality That Pops với các lựa chọn màu sắc vô cùng bắt mắt ấn tượng. Ngoài ra, tính năng đáng chú ý đó là dãy phím dọc bên phải có chứa các phím Emoji sẵn để bạn tha hồ một chạm thôi mà thể hiện được biểu cảm của mình.

Các phím Emoji trên bàn phím Pop Keys

Mình thấy đây là một tính năng thú vị, tiện lợi. Đặc biệt là với các bạn trẻ thì hẳn sẽ còn cảm thấy tiện hơn.

Khi mà bạn có thể gán những emoji mình hay dùng nhất khi trò chuyện trên các phím này. Và khi cần, chỉ cần nhấn phím đã gán là xong, các emoji sẽ xuất hiện.

• Đôi khi thấy lúng túng và mất thời gian tìm kiếm emoji phù hợp với cảm xúc của mình lúc đang trò chuyện
  • Đôi khi tìm kiếm biểu tượng cảm xúc trong loạt danh sách icon emoji khiến bị tuột mood, mất tâm trạng luôn, không còn muốn gửi cảm xúc gì nữa
  • Vậy thì với phím bấm emoji có sẵn trên bàn phím Pop Keys của Logitech lần này sẽ giúp bạn gửi/ thả cảm xúc của mình nhanh chóng hơn chỉ với một cú chạm.
  • Bạn hoàn toàn có thể thay đổi các phím emoji này để trông chiếc bàn phím chất và cá tính hơn.

Các biểu cảm với Emoji của mình

Sau đây sẽ là những tình huống mình hay dùng Emoji nhất. Đây là một nội dung vui vẻ thôi, mọi người có thể xem giải trí, đừng quá đặt nặng nhé 😁

Đôi khi có những tình huống không đỡ được như sếp thay đổi deadline đột ngột, mình có sẵn icon khóc hết nước mắt 😭.

Quảng cáo

Mình luôn là một người thích thả tim cho ảnh của bạn bè đăng trên Facebook <3

Cũng có những căng thẳng ức chế, chẳng hạn như vừa chơi thua game xong. 😔

Hay đôi khi có những khoảnh khắc biết ơn vô vàn 😄🙏

Hay cười rớt nước mắt khi bạn thân gửi clip hài cho xem 🤣

Quảng cáo

Những lúc thấy mình ngầu thật ngầu 😎.

Và tâm trạng chán chường khi đọc comment của antifan 😒

Screen Shot 2022-01-15 at 5.10.46 PM.jpg
Bạn cũng có thể thể hiện các biểu cảm với cuộc thi Emoji Challenge của Logitech tại đây nhé.

Và nói chung thì mình thấy chiếc bán phím Pop Keys lần này thuộc Combo Personality của Logitech mang lại với tính năng phím gửi emoji chỉ với một cú chạm cũng hay ho và tiện lợi. Hẳn là nó sẽ tạo cảm xúc và cảm hứng cho những bạn nào dùng chiếc bàn phím này để làm việc, liên lạc và sáng tạo.

Mình sẽ có bài trên tay chi tiết hơn dòng sản phẩm này của Logitech sau nhé. Cảm ơn mọi người đã xem bài.
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BaliSummer
ĐẠI BÀNG
2 năm
😂 Đây nha
@Thắng Trần 89 Tui hay dùng cái này khi chat skype

https://emojipedia-us.s3.amazonaws.com/source/skype/289/relieved-face_1f60c.png
@Thắng Trần 89 Sao phaỉ sắm cái bàn phím chỉ để thả emoji nhỉ. Trên macos là f12. Trên iphone chỉ là cái nút ngay bàn phím 😅
Phải chi Đan Anh học SKĐA ha 🙂
@americanoda Nhìn cưng xỉu !
Mình thích con gái/ phụ nữ nhìn mặt tự nhiên và ít trang điểm kiểu như bạn này
🙂
@Nam Air Này là icon thể hiện sự thờ ơ khinh bỉ nhất quả đất kkk
@Last Resort Bên tuyetbitch gọi nó là icon mặt lờ 😆
iKaris
CAO CẤP
2 năm
@kedote Đúng r haha, nhắn 5 - 7 dòng nhận lại đc icon này thì đúng là mặt lờ.
nên có từ QC trước bài viết 😅
@-Mr.S- Chính xác! Dạo này Đan Anh hay chơi trò này! Có lẽ cô ấy chuẩn bị sắm xe BMW giống Chủ tịch chăng!???
Ko có ...hân hạnh tài trợ chương trình này
d_chien90
TÍCH CỰC
2 năm
Hun cái nè
hoanganhdkdk
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chán chường mà viết là chán chườn. Coi chừng antifan làm cho chán chườn nữa bây giờ.
@hoanganhdkdk Cảm ơn bạn. Những người như bạn xứng đáng là lực lượng tuyến đầu trong cuộc chiến chống lại căn bệnh sai chính tả trên tinhte...
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
2 năm
Chill With 50 sắc thái =))
@Jinnie KTL Nói to coi chừng ra đảo kaka
Búi cái tóc chua quá e ơi 😆
Đan xinh quá. kkk
Akinori
TÍCH CỰC
2 năm
Biểu cảm này :v
Bàn phím nào giúp gõ phím giảm thiểu tối đa sai chính tả là ok. Màu mè, loè loẹt mà ko có nội tại thì vứt 🤣🤣🤣
😏
Mặc dù biết là có QC mà vẫn phải tải bằng hết những hình trong mục biểu cảm về.
Yêu quá
:|
LYSM
TÍCH CỰC
2 năm
Đan Anh xinh quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095