Những cách giúp uống cafe không bị đau bụng
Rất hay và hữu ích!/6 người
Nam Air
2 tháng trướcBình luận: 189Lượt xem: 15.845
E uống cafe bị 😵
@Lê Huyền Vân Hix đau bụng khổ lắm, có ai xoa bụng chưa em
10 ngày uống thì hết 9 ngày đi ... rồi 😆
Hay. Thông tin hữu ích cho em
Có lúc muốn đau bụng, đi uống cf mà k có tác dụng 😅
Tự nhiên dạo gần đây mình uống cf vào là bị say. Trc ngày 3 cốc vô tư. Sầu quá...ko biết cơ thể bị sao nữa.nhiều lúc thèm mà ko dám uống.
Uống cà phê thường hay ăn kèm bánh ngọt hoặc chế thêm chút sữa tươi. Hiếm khi thấy đau bụng khi uống theo kiểu đó. Tại caffeine có trong cà phê có tác dụng phụ là kích thích nhu động ruột. Cái này đặc biệt tốt cho team Táo quân =))
e bị cái bệnh cứ trước khi đi đâu xa hoặc ra khỏi nhà đi công chuyện là đau bụng,cách cuối của mod chắc chết dở
Cafe sữa nhiều sữa và không có cafe
mình tưởng bụng dạ mình bị bệnh gì mà mỗi lần uống cf xong là đau bụng :v
mỗi ngày ít nhất 1 cốc cf mấy năm trời.Tỷ lệ uống xong bụng nhâm nhẩm đau chiếm 60-70% 😆
Sáng nay em đi làm ghiền cafe mà ko dám uống vì sợ đau bụng. Đọc bài của mod mai thử cách vừa chạy vừa uống xem ntn
Uống Cold Brew hay mà.
Nhưng cũng tùy ngày. Mình ngày nào cũng uống 1 ly cafe thôi, bao giờ cũng ăn sáng đàng hoàng xong mới uống. Thế mà có hôm thì cồn ruột, người say say hết cả ngày luôn. Để ý thì là do những hôm đó mình uống sớm quá, tầm 7h30.
Trước tinhte cũng có bài về thời điểm uống cafe rồi - nên uống sau 8h30 sáng.
đầu tiên mình bỏ sữa đặc vào ly trc, sau đó pha phin cafe cho nó nhỏ giọt lên, làm giảm số lần đau bụng đi đáng kể, nguyên do là cafe nóng đã đun sôi 1 phần sữa đặc, cho nên cái sữa đặc nó nóng (chín) làm giảm đau bụng. Tuy nhiên thì nếu uống cafe kết hợp với nước mắm (bánh cuốn, cơm sườn) thì khả năng cao là đau bụng thôi.
Mình là con nghiện cafe nên rất có kinh nghiệm trong vụ đau bụng này
mỗi khi uống cafe mà đau bụng thì hãy đi ẻ luôn để hết đau bụng các bạn nhé 😁
Mình cũng hay uống cà phê nhưng may là chưa thấy dạ dày nổi loạn bao giờ
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019