Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những chế độ chụp ảnh mới của Desire Eye sẽ được mang lên các máy HTC cũ trong tương lai

Duy Luân
8/10/2014 22:19Phản hồi: 51
Những chế độ chụp ảnh mới của Desire Eye sẽ được mang lên các máy HTC cũ trong tương lai

HTC hôm nay vừa giới thiệu chiếc điện thoại Desire Eye với nhiều tính năng mới trong ứng dụng camera mà hãng gọi là "Eye Experience". Chúng bao gồm chế độ Crop Me In để tự động crop ảnh khi chụp chân dung, chế độ Photo Booth giúp áp dụng các hiệu ứng hình ảnh vui vẻ, Split Capture để ghép hình từ camera trước và sau lại với chung trong một tấm ảnh, ngoài ra còn có khả năng theo dõi gương mặt. Và theo lời HTC, loạt chức năng trên sẽ được mang lên các điện thoại khác của hãng trong thời gian tới thông qua một bản cập nhật phần mềm. Chưa rõ bao giờ thì bản update đó sẽ xuất hiện, nhưng các thiết bị hỗ trợ sẽ bao gồm:
  • HTC One M8
  • HTC One M7
  • HTC One E8
  • HTC One Mini 2
  • HTC One Max
  • HTC Desire 816
  • HTC Desire 820
  • HTC Butterfly 2
Nguồn: Android Central
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ước gì cũng được chức năng này
phần cứng để chụp là ok rồi.nhung phải kèm theo phần mềm ko thể thiếu là 360.....ko thì đa số chị e hiện nguyên hình hết rồi còn gì.xog lại chê máy chụp dỏm....😁
@seaphantom Đa số chị em chụp giống khỉ nhưng qua 360 độ thì thành đười ươi hết :D
@phamdungitc Rise of the Planet of the Apes III
michelin113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamdungitc E lướt bằng dt nên lười cmt nhưng phải đăng nhập vào like và cmt bác 😆
Giống photowonder k nhỉ
Desire EYE kết hợp với 360 thì các chị em cứ gọi là sướng rên, trước đã ảo nay càng ảo hơn . Trước á hậu nay lên hoa hậu 😁
@ksr007 Sướng gì hả bác 13Mpx có mà rõ từng lỗ mụn
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
Ố ồ, con Hờ tờ cờ của mình lọt vào danh sách rồi.
namhungtlc
TÍCH CỰC
9 năm
Thực mà nói ngoài Apple ra thì mình thích Sản phẩm của HTC hơn rất nhiều so với sản phẩm của Samsung, Thời gian gần đây HTC ra rất nhiều sản phẩm đột phá ý tưởng khá là táo bạo. Hơn hết thì kỹ sư thiết kế của HTC có cái nhìn khá là tân tiến và mới mẻ. Thời gian gần đây thực sự ghi điểm khá cao với người dùng. Nhưng doanh thu vẫn ít, phải chăng HTC ko chịu PR Quảng cáo sản phẩm.? Đó lại là 1 chiến lược chưa được sáng suốt của HTC. Thật đáng tiếc. Nhưng mình cũng sẽ vẫn ủng hộ HTC 1 sản phẩm Desire Eye khi được ra mắt tại thị trường Châu Á
@namhungtlc Đấy là suy nghĩ của bác thôi. Không phải của người dùng nói chung. Ra mắt sp vào thời điểm có Ip6 và Note 4 coi như tự sát. Không tin bác chờ ds bán quý 4 sẽ biết. Cơ bản ip6 hấp dẫn. Android thì không máy nào hấp dẫn bằng note.

Ra hoài cải tiến hoài nhưng cam m8 vẫn bị đánh giá rất thấp.
@Hungdunghcmc cam m8 4mp chi tiết kém, còn cam của desire 816 13mp em có cầm qua, chụp đêm noise khá nhiều. htc nên cải tiến cảm sau và loại bỏ ultrapixel
@namhungtlc Đồng ý kiến với bác. Mình thích thiết kế của Htc

Gửi từ Htc one m7 của tôi
@namhungtlc Đồng quan điểm với bác. Sau khi ko còn sử dụng iPhone mình đã dùng M8 của HTC
@namhungtlc pờ in pin . Con mới ra với cái màn hình ấy mà dùng pin 2k4 thì chịu ông hát tê xê rồi. Người khác màn 4,7 mà pin đã 2220
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Thấy mấy trang nước ngoài bảo sang tháng là có bản cập nhật phần mềm này.
ChuoiKhoai
TÍCH CỰC
9 năm
Thích kiểu htc desire 820 hơn. Cái này thích hợp cho gái hơn
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
chờ xda chuyển qua cho các android khác.
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Có M7 của mình, nhưng chỉ mong sớm có Android L thôi.
anhdayma
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan: Phải nói cách sử dụng từ ngữ của người viết lủng củng thật, đã dùng "sẽ" lại còn thêm "trong tương lai". Chắc mới xem X-Men: Days of Future Past nên bị ảnh hưởng???
Ai lo ve m7
umumti
CAO CẤP
9 năm
Không liên quan, nhưng bây giờ có tiền mua em One Max là tuyệt, với cái giá và chức năng hiện có
htc nên nâng cấp cam sau cho tốt như 1520 hay ít ra là note 4 .cam trước 5 chấm là đủ rồi
leech
ĐẠI BÀNG
9 năm
M7 có mà Bướm S không có nhỉ
@leech ưu ái siêu phẩm một thời mà
@leech ưu ái siêu phẩm một thời mà
Có 816 :3
không liên quan mấy nhưng bạn nào biết sữa camera trên one m7 bao nhiêu tiền không ạ? nó ám tím đến nổi không thấy được gì luôn...
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@trantrungkien.ct Còn bảo hành thì miễn phí bác ạ.
Phần mềm chụp ảnh của HTC mình thấy ngon nhất trong các loại, chỉ tội cái cam hơi tồi. HTC nên từ bỏ cái Ultrapixel đi.
@M3ga hết bảo hành rồi bạn ơi... đồng ý, cái ultrapixel quảng cáo nhiều nhưng thật sự không bao nhiêu...
bopbilove
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn cái viền màn hình bọn HTC thấy nó gian lận thấy rõ :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019