Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những chiếc điện thoại thiết kế đẹp

agp8x
24/8/2018 4:50Phản hồi: 457
Những chiếc điện thoại thiết kế đẹp
Mình liệt kê một số chiếc điện thoại có thiết kế đẹp và khác lạ ra mắt gần đây. Mời anh em chọn hoặc đưa ra chiếc điện thoại nào khác mà anh em cho là đẹp hơn những chiếc mình liệt kê ra dưới đây. Điện thoại ngày càng cạnh tranh với nhau nhiều hơn và cạnh tranh về đẹp là một trong những điều cần thiết vì đó là cái mà chúng ta tiếp nhận đầu tiên. Mời anh em.

Còn đây là 10 điện thoại mà theo cảm nhận của mình là đẹp nhất tính đến thời điểm này xếp theo thứ tự ngẫu nhiên:

Sony Xperia XZ2
Xperia XZ2 đánh dấu sự thay đổi của Sony sau nhiều năm trung thành với thiết kế Omni-Balance. Ngôn ngữ thiết kế Ambient Flow mới sở hữu nhiều chi tiết đậm chất hiện đại như viền mỏng, tỉ lệ màn hình 18:9,... kết hợp với sự tinh tế trong đường nét vốn đã trở thành thương hiệu của Sony.

Tham khảo thêm: Trên tay Xperia XZ2 tại Việt Nam: hoàn thiện cao nhưng hơi trơn, cảm biến vân tay khó thao tác

Huawei Nova 3i

Đến lúc này thì chắc bạn cũng thấy là danh sách điện thoại đẹp nhất của mình trong năm 2018 chủ yếu là điện thoại đầu bảng. Đây có lẽ cũng chẳng mấy bất ngờ vì chúng là sản phẩm được các hãng chú trọng rất nhiều. Tuy vậy một số điện thoại tầm trung cũng rất đẹp, điển hình là dòng Huawei Nova 3i với phong cách phối màu tương tự như P20 Pro.

Tham khảo thêm: Trên tay Huawei Nova 3i 4 camera AI, sẽ bán chính thức vào ngày mai, giá 6,9 triệu đồng

Oppo Find X

Chiếc điện thoại đầu bảng năm 2018 của Oppo không chỉ đơn thuần là đẹp mà còn là đại diện cho sự sáng tạo trong thiết kế smartphone hiện đại. Cụm camera được giấu đi cho phép Find X đạt tỉ lệ màn hình đến 87%, cao nhất trong tất cả các điện thoại đến thời điểm này. Không dừng lại ở đó, hai cạnh màn hình được bo cong để giúp đem lại cảm giác cầm thoải mái và thao tác tốt hơn cho người dùng.

Tham khảo thêm: Chút chia sẻ về thiết kế của Oppo Find X: không phải là Oppo mình từng biết

Quảng cáo

Samsung Galaxy S9

Không thay đổi quá nhiều so với thế hễ trước, Galaxy S9 vẫn là một trong những chiếc điện thoại đẹp nhất theo cảm nhận của mình. Sử dụng chất liệu kim loại và kính kết hợp với hai cạnh được bo cong mềm mại, Samsung vẫn biết cách để khiến cho dòng điện thoại đầu bảng của mình nổi bật giữa đám đông.

Tham khảo thêm: Đánh giá chi tiết Galaxy S9: cải tiến theo hướng thực chất hơn

BlackBerry Key2

Nếu nói về độ nam tính thì vào thời điểm hiện tại mình nghĩ khó có cái tên nào trong năm 2018 qua được BlackBerry Key2. Có thể đó là cảm giác hoài cổ khi nhìn thấy dàn phím cứng, nhưng cũng có lẽ là ngôn ngữ thiết kế đậm góc cạnh của Key2 giữa thời điểm mà đa số đều đi theo sự mềm mại.

Quảng cáo

Tham khảo thêm: Trên tay BlackBerry Key2: nam tính hơn, mạnh mẽ hơn nhưng giá vẫn có thể tốt hơn

Xiaomi Mi8 EE

Bạn đã bao giờ thấy một chiếc điện thoại mặt lưng trong suốt lộ bo mạch ra chưa? Thật ra trước giờ cũng không ít đâu bạn ạ. Nhưng sang đến mức gắn thêm một con bản mạch thật thật để làm trang trí như Mi 8 Explorer Edition thì phải đến năm nay chúng ta mới được chiêm ngưỡng.

Tham khảo thêm: Trên tay Xiaomi Mi 8 Explorer Edition - vỏ trong suốt lộ "nội y", cảm biến vân tay dưới màn hình

HTC U12+

Nhắc đến điện thoại đẹp thì không thể không nhắc đến HTC U12+, với mặt lưng thay đổi màu sắc dựa trên góc ánh sáng đánh vào lớp kính. Phần lưng được thiết hơi bo cong, giúp bạn dễ dàng thực hiện thao tác bóp cạnh vốn là đặc trưng của điện thoại đầu bảng của HTC.

Tham khảo thêm: Trên tay HTC U12+ giá 20 triệu: hoàn thiện cao, nút bấm cảm ứng lực và bóp nhiều kiểu

Huawei P20 Pro

Nếu nói về phối màu thì mình đánh giá cao P20 Pro, chiếc điện thoại đầu bảng của Huawei trong năm 2018. Thêm vào cụm camera với 3 ống kính Leica và chúng ta đã có một trong những chiếc điện thoại đẹp nhất năm.

Tham khảo thêm: Đánh giá nhanh Huawei P20 Pro: tận dụng tốt màn hình, camera quá tốt, giao diện vẫn xấu

Sony Xperia XA2

Dù là dòng trung cấp nhưng Xperia XA2 sở hữu thiết kế rất đẹp, thậm chí một số bạn còn thích hơn cả dòng đầu bảng Xperia XZ2. Điểm mình thích ở kiểu đáng XA2 chính là nó sở hữu những đường nét góc cạnh mạnh mẽ, phần nào tạo sự khác biệt so với xu hướng bo cong ngày càng mềm mại hiện nay. Dĩ nhiên, bo cạnh phần cạnh màn hình là ngoại lệ vì nó giúp cải thiện trải nghiệm người dùng.

Tham khảo thêm: Cảm nhận Sony Xperia XA2 giá 6tr590: lâu rồi Sony mới khiến chúng ta thoả mãn như vậy!

ASUS ROG Phone

Điều mình thích ở ROG Phone là nó sở hữu thiết kế hầm hố đậm chất game thủ, với những đường nét góc cạnh đầy mạnh mẽ. Ừa thì phong cách này không phải ai cũng yêu thích cũng như đây là một chiếc máy có phần xôi thịt, nhưng nếu là người thích chơi game thì chắc chắn bạn sẽ hiểu cảm xúc của mình khi chọn ROG Phone.
457 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao ko cho Xiaomi Mix 2s vào danh sách? Cá nhân mình đánh giá con đó đẹp nhất!
@hoai88vn cám ơn bạn, mìn là fan của mimix, mua từ 1,2, mua cả bản thường lẫn bản gốm nhưng đến 2s thì dừng lại không xài. nhiều bạn chẳng hiểu sao chưa dùng mà chẳng bao giờ chịu mở lỏng ra lắng nghe 😁
@cuhiep công nhận, có thằng bạn đang xài Mimix 2 a ơi, cứ cuối tuần ae cafe là mượn máy nó suốt, kiểu thấy rất đẹp nhưng mà mình lỡ yêu Apple nên không mua thêm được, hic 😔
@cuhiep Kiểm tra từ ngữ câu cú trước khi post Mod ơi.
leekimdee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep anh cho em hỏi là liệu xiaomi có đủ tin cậy về bảo mật kg, em có nhu cầu xài nhiều mấy app ngân hàng và thanh toán online trên di động
Htc 12+ nhìn cân xứng đẹp
roger
ĐẠI BÀNG
6 năm
đẹp nhất vẫn là find x . tiếc là ko phải nguyên khối
Tb Thienquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các hãng đua nhau làm thẩm mỹ ?
@Tb Thienquoc thì thẩm mỹ càng đẹp để thu hút người dùng cuối chứ bác
_hmpc_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tb Thienquoc không làm “thẩm mỹ” thì làm gì cấu hình à?! 2018 rồi bạn ơi!!
huyhp95
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tb Thienquoc giờ cấu hình bão hoà rồi, cầm vào cái đt phải có cái gì khác biệt mới bán nhiều đc chứ nhể 😁
@Tb Thienquoc giờ đưa bác 2 con đt cùng cấu hình. 1 con đẹp, 1 con xấu bác chọn con nào.
Hỏi lạ
vẫn thích iphone 8
mình vote cho Key2, Xperia XZ2, mấy con Huawei, Oppo FindX và iPhone X
@Longshy comment nhạt v l
@congalete Đấy là bác lấy tiêu chí của bác mà nói. Bằng chứng là nó được vote thứ 2 đấy :v
@congalete BlackBerry luôn đẹp, mạnh mẽ, nam tính 😁
@cuhiep Em ok 2 tiêu chí đó mà bác, còn đẹp thì chưa thấy đẹp.
Galaxy Note 9 năm nay chắc đoạt giải mặt sau xấu đê tiện nhất năm 2018 rồi. bùn cho 1 siêu phẩm
@emmanuel03082017 Sao bằng con xz2p đk haha
@Đỗ Công Nhậm mặt sau là thứ người ta nhìn vào điện thoại của bạn để đánh giá thẩm mỹ và thiết kế nhiều nhất,nhưng rất tiếc nhiều nhà sx như samsung lại bỏ qua ,đó là lý do khiến con note9 ko hoàn hảo và chưa thể tiệm cận dc sự hoàn mỹ của 1 flagship năm nay. Năm nay có lẽ Oppo find X là chiệc điện thoại hoàn hảo nhất về thiết kế hoàn mỹ,nhưng về camera thì nó vẫn ko bằng mấy con flagship năm nay, Huawei P20 pro thì lại để lại nút home thừa thải, U12 thì mặt sau quá màu mè và nút bóp nhãm lol, còn G7 thì copy tai thỏ lẫn pin yếu sinh lý....

Nói chung năm 2018 là năm flagship bị bão hoà khá nhiều so với 2017 khi mà iphone X có thiết kế vớt vát ổn trư tai thỏ

nhắc mới nhớ ngày xưa Sony làm mặt sau điện thoại khá đẹp nhất là trên mấy con Cybershot và walkman khi bật nắp camera như mấy dslr. h thì sony thiết kế thảm hoạ vl
@emmanuel03082017 Mặt sau con xz2p là kinh dị nhất r đến con ĩp vs note 9 hehe. Công nhận là dùng đt thường hay khoe mặt sau nhất. Em thấy con p20 mặt sau cũng ok đó chứ
Lonely08
TÍCH CỰC
6 năm
@emmanuel03082017 Mình mua mình xài chứ ko phải để thiên hạ nhòm ngó.
Theo mình thì nên đánh giá mặt trước đầu tiên vì mình là người xài, có ai xài dt mà nhìn mặt sau ko?
Thêm nữa là ai mà kĩ thì mua ốp lưng, bao da nên mặt sau ko quan trọng hone mặt trước.
Mình chọnđiện thoại khác bởi vì
@mouse_gaga Trong đống này em thích nhất thiết kế Xperia Xz2, mấy con kia vứt đi . Nhưng em chọn Nokia 7 plus.
XZ2, ASUS ROG PHONE
Singh
TÍCH CỰC
6 năm
- Xz2 và xa2 cùng 1 ngôn ngữ thiết kế cũng đem chung 1 bxh là sao?
- 3i, mi8 ăn cắp thiết kế HTC u11 và u12 cũng đem vào bxh?
- fin x ăn cắp thiết kế của dòng S samsung cũng đem vào sánh ngang samsung gốc?
@Singh Một con bo cong như peđê, con kia thấp cấp hơn nhưng bo vuông như XZ1, khác mà
@Singh find X nó cong vì có lý do cả đấy ông nội 😆
_hmpc_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thành Chí Kiên lý do gì vậy?! thông não cho mik đi😁
@Singh XZ2 và XA2 là 2 ngôn ngữ nhé.
XA2 là loop surface giống XZ, còn XZ2 là Ambient Flow
mog
TÍCH CỰC
6 năm
iPhone X ở đâu? Dù không phải máy đầu tiên tai thỏ nhưng em nó mở ra xu thế cho các máy khác mà. Nếu mình nhớ không lầm thì viền dưới không có đối thủ. Các em android viền dưới đều dày.
@mog Sắp có đối thủ rồi bạn nhé, nghe đồn bphone3 viền dưới mỏng như dao cạo 😆)
@hipnguyen2111 viền trên thua thì cũng thế
Thạch 42
TÍCH CỰC
6 năm
@mog Đang nói đến điện thoại có thiết kế đẹp. Đang dùng ipx nó là máy cho trải nghiệm người dùng tốt chứ không phải máy có thiết kế đẹp. S9+ và Oppo find x mới là 2 điện thoại đẹp nhất.
@Thạch 42 Lại luyên thuyên rồi. Đây là bình chọn 2018, iPX 2017 nha thím.
Thạch 42
TÍCH CỰC
6 năm
@songoku_1206 Không thấy thằng kia nó lôi ipx vào à mà bảo luyên thuyên. Iphone mới sắp ra nó củng như con ipx thôi chứ có khác gì đâu.
csm1210
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cá nhân mình đánh giáoppo find X là ấn tượng nhất vìthiết kế đột phá
Không đưa ip vào chứng tỏ mod muốn nói a vốn ko cùng đẳng và đẹp hiển nhiên ko cần so bì nữa nè, thâm nho nhỉ 😆
@boyngo1988 :v đưa con X vào mà ăn vả à
_hmpc_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boyngo1988 Tiêu đề to lù lù kia kìa!!!
E chỉ là một con bò nhai lại

Arc
bienlyber
TÍCH CỰC
6 năm
@quynhmatroi Mình cũng xài rồi, đẹp kinh điển luôn. Mà nó lag thì thôi rồi ^_^
@quynhmatroi Đồng quan điểm, ngày xưa Sony thiết kế con này và Arc S đẹp thật, ngày đó được cầm trên tay một lần mà thích mê
@bienlyber Ram 512MB, cài apps vô còn dư đúng 130MB 😁 lag lòi
@heobeo90 Neo, Arc, Play, Satio, Active, mini pro .. 😁 toàn huyền thoại
drPhucTran
ĐẠI BÀNG
6 năm
có tới 2 đại diện của sony 😃
axitbudic
TÍCH CỰC
6 năm
Cá nhân mình đánh giáhtc U12+ là ấn tượng nhất vìhiện đại, tinh tế và mạnh mẽ
Độc - đẹp - chất 😁
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@TakaVainglory Con này độc.
@TakaVainglory Sao không đưa vào danh sách nhỉ. Độc - đẹp
Cá nhân mình đánh giáasus rog phone là ấn tượng nhất vìkhác biệt với phong cách nam tính

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019