Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những chiếc nhẫn thông minh dành cho chị em năm 2020

Thanh.Thảo
21/5/2020 6:37Phản hồi: 55
Những chiếc nhẫn thông minh dành cho chị em năm 2020
Nhẫn là món trang sức không thể thiếu đối với chị em phụ nữ. Không chỉ là một phụ kiện tinh tế mà hầu hết các loại nhẫn không quá cồng kềnh gây khó chịu cho người đeo. Có thể một chiếc nhẫn thông minh sẽ không có quá nhiều công nghệ vượt trội như một chiếc đồng hồ, tuy nhiên, chúng vẫn có thể rất thú vị khi có thêm một số tính năng nào đó.

Sự hoàn hảo dành cho thể thao – Motiv Ring ($200)

Nhẫn Motiv là phụ kiện tuyệt vời cho phụ nữ với kiểu dáng tuyệt vời cùng đặc điểm nổi trội: không thấm nước và độ bền cao với lớp vỏ titan bên ngoài. Sau khi kết nối với điện thoại và ứng dụng Motiv, bạn có thể đo nhịp tim, lượng calories được đốt cháy, quãng đường di chuyển cũng như thói quen ngủ. Bạn cũng có thể sử dụng chức năng xác minh 2 bước để giúp bạn an toàn hơn khi mua sắm online, kiểm tra email hoặc dùng mạng xã hội.

Giấc mơ ngọt ngào – Oura Ring ($299+)

Chiếc nhẫn Oura sẽ giúp mọi người theo dõi giấc ngủ. Chiếc nhẫn sẽ đo nhịp thở, nhiệt độ cơ thể và chuyển động của bạn trong lúc ngủ để cho bạn giấc ngủ tốt nhất. Đặc biệt, pin của Oura kéo dài tận 1 tuần chỉ với 1 lần sạc. Ngoài ra, chiếc nhẫn còn có nhiều kiểu dáng và màu sắc nhưng giá cũng sẽ đắt hơn những loại khác.

Đẹp và đơn giản - BodiMetrics CIRCUL Sleep and Fitness Ring ($299)

Nếu như bạn thích kiểu dáng đẹp và đơn giản, BodiMetrics CIRCUL Sleep and Fitness có thể sự lựa chọn không tồi. Nó có sẵn cả kích thước lớn nhỏ, bạn có thể điều chỉnh để vừa với ngón tay của mình. Chiếc nhẫn giúp bạn theo dõi giấc ngủ và độ bão hoà oxy trong máu nhờ vào công nghệ đo nhịp tim. Nó còn theo dõi 4 giai đoạn của giấc ngủ: thức, ngủ nông, ngủ sâu và giấc ngủ REM. Đối với ban ngày, chiếc nhẫn này sẽ hỗ trợ bạn đo nhịp tim cũng như lượng oxy trong máu khi bạn tập luyện.
BodiMetrics CIRCUL Sleep and Fitness Ring.jpg

Chi phí hợp lí – Legway R3 Smart Ring ($27)

Nếu vấn đề của bạn là ngân sách, hay xem xét chiếc nhẫn Legway R3 Smart. Nó được làm từ chất liệu độc đáo thúc đẩy sự lưu thông máu và cải thiện sự trao đổi chất. Với con chip NFC, bạn có thể thanh toán và lưu trữ dữ liệu thông qua ứng dụng tương ứng. Ngoài ra, chiếc nhẫn được sản xuất với tiêu chuẩn chống nước IP68 và cả chống bụi. Tuy vậy, Legwat R3 Smart chỉ hoạt động trên các thiết bị Android và Window.

Tóm lại, những chiếc nhẫn này đều có thể bảo vệ bạn, tương tác với các ứng dụng yêu thích của bạn, theo dõi sức khoẻ và nhiều tính năng khác nữa. Nếu như bạn muốn chọn một chiếc nhẫn kiểu dáng đẹp và chức năng tuyệt vời, không có sự lựa chọn nào tốt hơn Motiv Ring. Còn nếu bạn băn khoăn về giá cả, Legway R3 Smart là sự lựa chọn hợp lí.

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn cái to và cục mịch đeo xấu thì thà đeo vòng tay theo dõi sức khoẻ cho lành
Cái này vợ mua để định vị mấy anh ck thì ok đấy
nhẫn thông minh chắc chưa chín muồi để thành sản phẩm chủ lực như vòng thông minh hay đồng hồ thông minh
trong tương lai, nó nên có màn hình nhỏ, hiện vừa đủ những thứ cần thiết, ko cần độ phân giải cao, tinh thể lỏng trắng đen cũng được, pin ít nhất 2 ngày (smartwatch pin 200-400mAh chắc smart ring chỉ 20-50mAh), chuyển thông tin qua lại từ điện thoại, có rung báo tin, chống nước IP68, đo nhịp tim...
Như smartwatch thời kỳ đầu... như Pebble chẳng hạn, là 1 khởi đầu tốt...
@MrNamN Cái này mình nghĩ sẽ ko có màn hình đâu. Mọi thông tin chắc phải coi qua app thôi
@Lynch Pencil smartband thời kỳ đầu cũng vậy! Như Miband 1 hay MiFit chẳng hạn! Chỉ là cái cục cảm biến vận động thôi! Coi tất cả qua app, nhưng sau này có màn hình hiển thị riêng, xài độc lập với điện thoại vẫn được...
Sau này Smartring cũng vậy! Chỉ cần màn hình đơn sắc, 1 dòng chữ, độ phân giải thấp và đèn báo là đủ, ngày nào cũng sạc như smartwatch bây giờ cũng dc!
Xài combo đồng hồ cơ + smartring là 1 sự lựa chọn ko tồi!
Còn smartwatch + smartring thì hơi thừa... trừ trường hợp xài 2 điện thoại
@MrNamN mình đang hài lòng với combo smartphone smartwatch. tiện vãi chưởng. cái gì cũng có thể tha lên màn hình smartwatch, hoặc touch 1-2 lần để vào
phamviet94
TÍCH CỰC
4 năm
Khi nào công nghệ làm ra cái nhẫn dc như cái này tặng bạn gái thì mua 😆 mà cái đầu tiên ngoại hình cũng khá giống r đấy
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
@phamviet94 Đẹp ghê
tlzlord
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phamviet94 con này có rồi mà. Có bạn đã làm nhẫn này và phát sáng được luôn
phamviet94
TÍCH CỰC
4 năm
@tlzlord Nhưng mà đâu có tàng hình dc
tlzlord
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phamviet94 à ok nếu tàng hình thì chưa dc thật.
Các chị em chỉ thích vòng thông minh thôi, khi nào nguy hiểm nó tự đóng, không nguy hiểm nó lại thả ra.
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
giành cho bạn nào cầu hôn ai thì mua nhẫn này cho nó mới lạ.
@Jaywalk Mua cái này tặng có khi huỷ hôn luôn ý chứ 😆
Nhẫn ch là để lưu giữ dăm ba cái công nghệ này lâu thì đc 2 năm ko có khi chỉ đc 1 năm là kịch mốc
khuonguyen
TÍCH CỰC
4 năm
Đọc như bài QC ha
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Xấu kinh dị
Mong chờ 1 chiếc từ lâu, mong là nhỏ gọn đẹp, chứ thô quá thì cũng thua
Mình cũng xài nhẫn nhưng là loại ko giống ai 😌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
2-5-2019 (1).jpg
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Nhìn lạ quá, đeo chi nhiều vậy trời.
@aceracer Đeo để chụp thôi, kỳ thực mình đeo có 4c, mỗi bên 2c 😜
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Phong cách dị vãi 😎
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
C.ock ring nữa
Híu Mụp
TÍCH CỰC
4 năm
Đeo Smartwatch cho lành 😁
lzm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Một khi bạn đã đeo nhẫn cưới rồi thì mấy cái nhẫn này chỉ là đồ tham khảo trên các trang web công nghệ mà thôi 😁
xuanlinh
TÍCH CỰC
4 năm
Giờ phải làm tích hợp vô nhẫn vàng, nhẫn kim cương mới đc
Nịnh vợ ngon nè
Bán ở đâu ta
Làm bằng titan hoặc zirc thì ngon.
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhẫn mà xấu vậy ai mua
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@Tommy KN Thêm chức năng rung hay haptic mạnh tí lại chả cháy hàng
Đừng làm nô lệ máy móc, gắn mấy thứ lỉnh kỉnh vào người như 1 thứ của nợ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019