Những chức năng chính của Bphone B86: có thật sự hữu ích?
Rất hay và hữu ích!/22 người
Duy Luân
3 tháng trướcBình luận: 504Lượt xem: 27.332
Bphone B86 có những cái hữu ích thật sự, nhưng cũng có cái không... Anh em có ý kiến nào khác bài bên dưới của mình thì cứ thoải mái comment nhé.

Không phím bấm

Mình không đánh giá việc này là hữu ích, trừ việc làm cho nước khó xâm nhập hơn thì mình thấy việc bỏ đi nút nhấn không có tác dụng gì về trải nghiệm người dùng. Việc bạn phải nhớ, phải biết về thao tác cảm ứng vuốt để tăng giảm âm lượng là thứ không dễ dàng tiếp cận, nhất là cho người sử dụng bình thường. Trong các tình huống cần chỉnh gấp âm lượng, ví dụ như lỡ tay bấm vào một video mà quên tắt tiếng khi đang ở nơi công cộng, thì bạn lại phải mò vào cạnh bên để vuốt, trong khi ngày xưa bạn có hẳn một phím riêng để làm chuyện này, không lẫn đâu được, cứ mạnh dạn bám thẳng vào đó mà thôi.

Bphone có khắc phục vụ này bằng cách cho úp máy tắt tiếng, hoặc vuốt cảm biến để chỉnh âm lượng. Nhưng tất cả đều là những thao tác không tự nhiên, chưa kể bạn phải học thêm 1 thao tác mới rất không bình thường. Cảm biến vân tay lại nằm ở vị trí bạn không nhìn được dễ dàng. Bổ sung vụ này cho anh em nào thắc mắc nhé.

Cái này giống như việc Apple trang bị Touch Bar cho MacBook Pro vậy, nó không có nhiều ý nghĩa về trải nghiệm, mà lại còn làm cho người ta thiếu tự tin hơn khi cần nhấn một nút gì đó, đặc biệt là khi cần tăng giảm âm lượng. Giờ tăng giảm âm lượng phải làm tận 2 thao tác, trong khi ngày xưa có hàng phím Fn thì chỉ cấn nhấn 1 lần là xong, mà lại rất tự tin.

À, thật ra máy vẫn có 1 phím bấm, nó là phím nhỏ xíu nằm ở cạnh bên của máy, chỉ cần dùng khi máy treo hoặc cần reset máy thôi.

Chế độ chụp ảnh bắt khoảnh khắc

Đây là thứ nổi bật nhất về camera mà BKAV dành hẳn một phần demo để nói tới trên sân khấu, đủ để thấy đây là một trong những điểm mạnh bán hàng của chiếc Bphone B86. Về cơ bản thì chế độ này ghi hình nhanh và có vẻ là nó sẽ chụp liên tục nhiều tấm ảnh trước lẫn sau khi sự kiện diễn ra, tương tự như cách mà iPhone chụp Live Photo. Bằng cách này bạn sẽ có nhiều tấm ảnh của cùng 1 cảnh chụp, bạn có thể chọn lại tấm ảnh mà bạn thấy là ấn tượng nhất.

Chế độ này mình thấy không có quá nhiều tình huống cần dùng tới, quảng cáo nghe thì fancy vậy thôi nhưng thực tế việc bạn cần chụp chuyển động nhanh hiếm khi nào diễn ra, trừ khi công việc hoặc đam mê của bạn là chụp ảnh thể thao, ảnh đường phố, ảnh xê đang chạy. Còn người dùng bình thường thì mình thấy ít lắm. Nó giống một chức năng "nice to have", tức là có thì tốt, không có cũng không sao.

Cái quan trọng là chất lượng ảnh chụp phải đẹp, chứ còn các tính năng hào nhoáng cộng thêm vào thì chưa phải là thứ quan trọng nhất với mình khi đi lựa mua điện thoại.

2 camera mà có đủ hết từ macro đến siêu rộng

BKAV nói rằng 2 camera sau của họ tương đương với 5 cụm camera của những điện thoại khác. Máy có thể đảm nhận việc chụp góc siêu rộng cũng như khả năng chụp ảnh macro. Chế độ sMarco của máy đem lại độ chi tiết cao và thực hiện một cách dễ dàng hơn với Bphone B86.

Cái này thì mình thấy ổn, vì hiện tại mình chụp ảnh góc rộng khá nhiều trên con iPhone 11 Pro Max của mình. Không chỉ với phong cảnh, mà ảnh chụp trong nhà, ảnh ngồi bàn ăn, ảnh chụp cùng bạn bè... mình cũng dùng góc rộng để có hiệu ứng cong cong, hoặc để ghi nhận được nhiều thứ hơn về không gian xung quanh (so với camera góc thường).

Ngoài ra, việc trang bị 2 camera mà có đủ góc chụp vừa giúp cho cụm camera nhỏ lại, vừa giúp tiết kiệm chi phí. Nhưng lại một lần nữa, chất lượng ảnh chụp ra phải đẹp, chứ không thì góc rộng góc hẹp gì cũng không còn ý nghĩa. Khi nào mình được trải nghiệm máy, mình sẽ chia sẻ kĩ hơn cho anh em sau.

Macro thì mình hiếm khi chụp, cũng không quan tâm lắm.

Cơ chế tản nhiệt được chú trọng

Ok cái này theo mình là hữu ích, vì nó giúp cho nhiệt độ trong máy không bị quá cao, ảnh hưởng tới tuổi thọ của nhiều món đồ bên trong, nhất là pin - thứ nhạy cảm với nhiệt độ. Bphone nói họ thiết kế để các linh kiện như SoC, pin, màn hình được thoát nhiệt ra các thành phần phù hợp để tăng độ bền của máy nhờ vào những tấm tản nhiệt với kích thước, độ dày khác nhau. Hi vọng lúc xài máy cũng sẽ cảm nhận được cái này.

Chống nước IP68+

Lần đầu tiên mình thấy dấu + đi sau số của chuẩn IP 😁 Chắc BKAV tự đặt thêm vào. Nhưng về ý tưởng thì việc gia tăng khả năng chống nước, chống bụi cho điện thoại là đáng khen và hữu ích, vì nó làm giảm rủi ro máy bị hỏng khi bạn lỡ làm rớt xuống nước. Nhưng bạn lưu ý, điều này không có nghĩa là máy có thể đảm bảo 100% không bao giờ vào nước. Cũng như mọi hãng điện thoại khác, cơ chế chống nước chỉ là cơ chế bảo vệ tăng thêm mà thôi, nếu bạn bị vào nước thì máy không được bảo hành đâu.

Thế nên mình thấy việc BKAV demo nhúng Bphone vô nước trên sân khấu khá là nguy hiểm cho việc bán hàng của họ sau này đấy :D

Đang đi mượn Bphone B86 về làm thêm bài cho anh em xem. Anh em hóng thêm nhé.
Rất hay và hữu ích!/22 người
Thêm cái ảnh về giá của Bphone B86 cho anh em nào quan tâm
@Rain_In_River Lần đầu tiên nghe pixel phần cứng lởm 😆 cấu hình flagship mà ông bảo lởm thì bphone là rác à
@Lampham95 chắc ý là con 3A thì chip k mạnh 😃))
nhưng 3a thì lại có màn oled + cam quá bá đạo
ông bphone thì cgì cũng tầm tầm, thậm chí là đuối, mà định giá thì........
@Duy Luân nhiều phân khúc nhiều lựa chọn
nhưng chưa nhiều phân khúc như Vsmart
@DanteXXX2898 Bphone định giá như kiểu bán hàng handmade ấy 😁 k đủ tầm sx số lượng lớn nên làm kiểu nhỏ lẻ đồng nghĩa giá thành cao thôi.
9 triệu sao phải mua Bphone, thiếu gì sự lựa chọn
@Lampham95 giống 2 thằng nhân viên sale, 1 thằng suốt ngày ngồi cà phê thuốc lá chém gió, cuối tháng vẫn đạt target lương cao, 1 thằng cày sml vẫn thiếu số, ức chế kêu sếp không công bằng :v
@lekhanhtrung123 Nhảm nhí, đơn giản nhất ví dụ kêu ông tự may 1 cái áo, đố ông mua vật tư thiết bị về làm 1 cái áo mà mất ít tiền hơn là đi ra chợ giời mua đấy?
@huydtr Vâng,quá đắt bác à
@WXYZ Bạn nghĩ xem.
Làm hùng hục để tạo ra cái này.
Xong rồi được trả lương bằng chính cái đó, thậm chí bắt mua. Là mình mình cũng hạnh phúc, khóc ròng 😭😭😭😭
Nói xong tự nhiên cảm xúc nó lại dâng trào 😭😭😭
Mình nghĩ mục đích việc bỏ hầu hết các phím bấm là để tăng cường khả năng chống nước, bên cạnh đó cũng tạo nên sự khác biệt. Còn tiện hay không, thì phải chờ trải nghiệm chứ nói suông cũng khó có thể đưa ra ý kiến chuẩn xác.
@ThayGiaoTy m thì thấy ko chê sp của a quảng, mà chỉ nghĩ tới cái giá thôi. ns thật là m chưa mua đt bóc hộp bh. toàn hàng cũ tầm dưới 5m thôi, có duy nhất e ipad là hơn chục . n mà đúng là 9tr thì ngta có nhiều lựa chọn khác hơn thật. m thấy máy rất ok, nếu chíp kia mà giá 5m thì ổn vì các máy khác 5m cũng bằng or hơn, mà đt bh đa số dùng ốp nữa. e mua con v40 mà đang chờ ốp về đây, ko ốp trơn tuột. và ko phím bấm mình nghĩ là cải lùi @@
@toivaem986 lỡ vô cuộc họp quên tắt tiếng, thay vì bấm phím cái tạch phát nó im, này đã quýnh rồi còn mở khóa máy, bấm giữ cạnh bên, rồi tuột xuống, nghĩ là đã thấy không tiện rồi =))
@ThayGiaoTy Mình thì nghĩ nó là 1 chiêu trò Pr k hơn k kém, và sớm muộn cũng thất bại. Cái cảm ứng bóp viền của HtC hồi xưa nghe có vẻ có tương lai hơn là ko phím bấm như này, vậy mà cũng k đến đâu. Để thay đổi thói quen ng dùng là quá khó và k hợp với 1 tên tuổi nhỏ đi đầu
@ngokimphuc Chẳng may bấm phải đâu đấy mà tiếng em Ozawa phát AI trên loa, càng vuốt em ấy càng gào to thì nhục nhể
Đang lướt FB hoặc web, vô tình 1 video nhạy cảm bung lên, luýnh qua luýnh quýnh không biết tắt tiếng như thế nào, quăng mẹ cái điện thoại 😁
@MinhHy Nguyen nó chống nước bác ơi
@simhoang Phần cứng là thứ đi theo điện thoại suốt quảng đường từ lúc mua tới hết sử dụng,ảnh hưởng trực tiếp đến người dùng, phải chi BKAV chừa 1 phím nguồn đủ to dùng cho chụp ảnh hay tắt chuông, hay phím tắt khởi động nhanh ứng dụng nó hợp lý hơn vì B86 vẫn chừa 1 phím nhỏ chỉ dùng lúc reset máy .Chip yếu thì người dùng có thể giới hạn về game hay vài ứng dụng chỉ cỡ 1 năm thấy thua nhiều máy rồi.
@nuhuta Hài hước quá bác 😂
@hoanlkpr Do máy hay treo hoặc dễ treo nên mới làm cái phím đó. Chứ nào giờ có con nào có cái phím chỉ phục vụ cho việc reset máy đâu
Bkav có bảo là lỡ tay ấn vào video có thể up xuống tắt chuông mà
@Đình.Bảo Không bạn dù sao đối vs mình thì nó là 1 trải nghiệm bất tiện.
@Đình.Bảo thế lật lại nó có kêu ko b hay chỉ tắt lúc úp thôi. nếu mà kêu thì nguy
@ktsuce lật lại nó hiển thị thông báo có muốn bật chuông lại không. lúc demo trên sân khấu hình như có thông báo này
@Đình.Bảo Uh vậy nếu muốn tắt cái phim có tiếng nhậy cảm đi thì phải nhấc máy lên lại chứ. Mà cứ ngửa máy ra, em ấy lại gào lên thì nhục ko biết chui bào đâu
Đồng ý với khoản bỏ phím tăng giảm âm lượng.

Mỗi lần muốn giảm âm lượng lại phải sờ sờ mò mò mắc mệt;
@Thinh coi chạy xe mà nghe nhạc cho đi sớm ak ông
@Hoang_HaoMinh Thôi bạn đừng có mà nói to mà lại còn nói đúng nữa
@Hoang_HaoMinh Chuẩn, Vì ifan đông hơn B fan
@Twister Fate Cũng như iphone thay đổi thế giới từ nút bấm sang chạm nhấn. Từ từ rồi sẽ quen và sẽ đến lúc thay đổi
Hehe mod e hỏi ngoài lề xíu....chắc ai cũng bít mà e hok bít....B86 nghĩa là gì ha mod...?😃
@Bão Sài Gòn Thêm dấu chấm than làm cái gì vậy
@GhostRiley Ip ghi vn là nó mặc định Việt Nam! zậy đó kkk
@clapika B69 hay hơn,nói tới là tưởng tượng thanh lẫn hình.
@hoangronet Thế thì phải có phiên bản đặc biệt, kiểu “Por.nhub Edition” ý 😆. Mở VPN vào PH không giới hạn, miễn phí video HD, tặng kính 3D, VR... Em đảm bảo 30 củ vẫn có đầy ông mua.
Quan trọng từ lúc BP ra mắt lần đầu, mình vẫn đéo thấy chỗ nào bán, cũng đéo thấy ai dùng để mượn
@Nokoa Dubai nhé.
@Nokoa Có mà bphone store ở đoạn đường dương đình nghệ đó bác, đối diện với tổng cục hải quan
@Nokoa Dân viet nam ai cho xài. Qua Dubai thôi.
@Nokoa Nghe nói bên dubai có bán, bạn qua đó ms trải nghiệm dc 😃
@Barbatos Trời xịn thế cơ à, mới gg mới bit tin này luôn á =))
thấy mấy tính năng này không cần thiết. Điện thoại Việt chỉ cần làm tốt những tính năng cơ bản trên một chiếc smartphone + mức giá hợp lý hơn là sẽ bán chạy thôi. Còn đột phá, sáng tạo nhưng những tính năng đó ko hữu dụng thì cũng "chất thành từng đống". Vsmart là một minh chứng
@Lạc Việt 2020 Cuối 2018, khi có nhu cầu đổi smp, mình cũng đã nghĩ đến Bp, vì ủng hộ hàng Việt là chính, nhưng đến bstore, cầm bp3 lên xem là k quay lại
@Lạc Việt 2020 Thế bạn làm cho a Q dc bao lâu rồi, lương nh mà thấy tích cực ghê😃
@Lạc Việt 2020 Sân nhà còn lo chưa xong mà đòi "vươn ra biển lớn". Ra đấy cho sóng nó vỗ vỡ mồm mới chịu tỉnh à?
@Lạc Việt 2020 đấu với ông lớn Q mobile à
vẫn có một phím cứng nhỏ bên dưới khe sim để power On/Off mà thấy nổ là ko có phím bấm nào ? Hoá ra chỉ là chiêu trò gây chú ý của quảng thuốc nổ nhà ta, đt không dùng phím bấm vật lý thật ra phải là Meizu Zero đã giới thiệu từ tháng 1/ 2019 rồi
@Lạc Việt 2020 Đang xài Vsmart đây bác ạ. Hay bác bảo nó k Việt? Bác bảo Bkav tặng e cái để dùng thử, nếu đúng như bác nói e sẽ quảng bá giúp cho
@Lạc Việt 2020 A Q mà có chất xám ah, ng có chất xám ng ta tự trọng lắm bạn. Ko bao h ăn cắp thành quả của ng khác hay nói thêm nói bớt. Ng ta làm dc nhiều ng ta nói ít chứ ko phải nói ít làm nhiều, thùng rỗng kêu to. Vs đừng nghĩ trán cao là nh chất xám, toàn tàu hũ ko đó nên bốc phét là giỏi nhất thôi😃
@huedhcs Meizu 16Xs ghi Designed by Meizu còn Vsmart Live thì không. Đó là bằng chứng rõ nét chứng minh bản chất Meizu không đặt hàng mà nghiên cứu, phát triển (R&D) và thiết kế còn Vsmart thì không. Vậy mà mấy reviewer Việt Nam nhận tiền rồi viết bài nói sai sự thật rằng cả Meizu và Vsmart đều đặt hàng từ một nhà thiết kế độc lập để bao biện cho sự giống nhau đến từng milimet của hai điện thoại này. Nhắc tới Meizu 16Xs, FPT shop đã có bài viết nói rằng Meizu tự đầu tư thiết kế màn hình.
Khi Bphone ra đời ghi rõ Designed by Bkav thì mấy reviewer ném đá dìm Bkav không thương tiếc, cho rằng không phải hàng Việt Nam, còn bây giờ, khi mổ máy thấy rõ Vsmart Live giống Meizu 16Xs đến từng milimet thì mấy reviewer sẵn sàng nói sai sự thật để tiếp tay cho Vsmart lừa dối người tiêu dùng Việt Nam trong khi thực tế Vin không sản xuất được điện thoại, phải mua hàng Trung Quốc về dán mác Việt nên không thể ghi dòng chữ Designed by.
Vì dán mác Việt nên Vsmart không thể làm chủ các khâu thiết kế kiểu dáng, thiết kế cơ khí, thiết kế main (bo mạch chủ), thiết kế các phần mềm mang tính sáng tạo, đột phá so với Meizu 16Xs mà giá lại đắt hơn Meizu. Thực chất Vin thay mặt lưng của Meizu 16Xs rồi gắn mác Việt cho sản phẩm và hưởng một chút chênh lệch từ việc gắn mác Việt ở thị trường Việt Nam. Khi mua điện thoại của Vin phần lợi nhuận cao nhất thuộc về Trung Quốc chứ không phải Việt Nam nhưng Vin lại luôn nói rằng Vin vì người Việt, Vin chính là ăn mày tinh thần dân tộc vì luôn kêu gọi người Việt dùng hàng Việt nhưng lại lừa dối người Việt 😔
@Lạc Việt 2020 Bác hết thuốc chữa rồi đó
Bphone 86 nghe đồn là có ưu tiên cho dân Bình Thuận (biển 86) xài hả anh em 😆) Thấy comment trên Facebook hài chết được
@Duy Luân Chỉ bán cho những ai sinh năm 86 😋
@Duy Luân Đúng rồi bạn. Dân chỗ khác mua dùng là hệ vệ sinh thái BOS nó tự động giả bộ hư báo lỗi thôi. Nếu bị hỏng hóc thì quay về Bình thuận tự nhiên cơ chê AI nó sẽ làm việc và phục hồi lại. Nếu hên thì AI nó đề nghị đổi máy mới luôn. Hahahahah
@Duy Luân B86 thì ai sinh năm 86 sẽ được tặng 1 cái hoặc giảm 86%. Hợp lí hơm 😁
ko có phím bấm sẽ rất khó sử dụng. Đặc biệt với những người lớn tuổi 1 chút
@tung3tvn Quảng nổ quảng cáo láo , có 1 phím bấm nằm chình ìn mà nói không có phím .
Giá thì quá chát , con Samsung A71 vã cho xấp mặt vì chả có gì ăn được con A71 cả về phần cứng lẫn phần mềm và độ đẹp , giá thì lại mắt hơn .
@ngoinhala Phím là ta tính phím chức năng. Cái phím này năm thì mười họa mới đụng vô nó. Sao tính vào được? Vậy cũng anti? Samsung thuê phải không?
@Lạc Việt 2020 Phím cứng là phím cứng , phím cứng nào chả có chức năng của nó dù to hay nhỏ . Bộ 6 tháng mới đụng vào cái phím cứng đó thì không được gọi nó là cái phím cứng à. Như chiếc xe buýt to chà bá cũng là chiếc xe , chiếc xe đạp cho trẻ em nhỏ xíu thì cũng là chiếc xe thôi .

Samsung , Apple , Vin , Xiaomi thuê mình đi vạch lá tìm sâu cho sản phẩm họ , còn Bphone mình làm miễn phí .
@tung3tvn Rất bất tiện bác à
Mình sẽ tìm mua pixel 4 😆)))
@trivanho Mua 1 giao 1o cái luôn đấy. Hahahaha
@trivanho Pixel 4 bên Mỹ đang bán giá gần ngang 86s đó
@liemstar Pixel 4 có công nghệ nhiếp ảnh đc như B86 không?
Bphone không phím bấm thì ăn l thật sự
Nhìn máy demo còn lag lên lag cuống thì không biết máy chính thức sẽ như nào
Mà lỗi phải hard reset kiểu này nghe cũng bất tiện
@Barbatos Chắc sẽ bắt mua, k thì ế à, mà k dám review đâu, giấu k được lỗi thì chết
@Barbatos Tôi là người dùng công nghệ chân chính, bênh vực thương hiệu Việt khi bị anti thuê ngoại bang bắt nạt.
@Barbatos Cần gì, lv2020 giàu lắm. Thanh niên ấy mới bán cái 11promax "có CHplay" để cbi mua b86 á chứ.
@Lạc Việt 2020 Chả ai bắt nạt dc nếu chú làm đàng hoàng, sao chú ko tự hỏi cùng là sp Việt Nam mà chỉ có bphone bị chém chứ vsmart vẫn bình an vô sự, coi lại ăn ở đi😃
Không có phím bấm vật lý là toang rồi.
@Dkhquyen CÓ mà nó giấu đấy. Khi nào treo máy nó chỉ cho. Yên tâm. Bạn mua máy về tầm 15 phút là toang thật luôn. Cả cái máy chỉ có 1 nút thôi cho nên nó tính toán và gia cố kỹ lắm vì sẽ phải và bắt buộc dùng thường xuyên. Nút đó nằm trong hệ sinh thái ..vệ... sinh BOS có tên là Reset thần thánh. Cái nút đó chỉ có BKAV thiết kế và lần đầu tiên được áp dụng trên phone . Toàn thế giới không ai có đâu. Hahahahah
@Dkhquyen Có mà để reset, a Q tính xa thế còn j, trải nghiệm RESET ko giới hạn nhé😃
Cái cử chỉ vuốt mà đến lúc cái màn đổ bệnh đơ ra đấy thì ngồi khóc à ?
@uthalinh Yên tâm, có cái nút reset cứng sẽ dùng thường trực, bphone tính xa rồi, ng dùng sẽ dùng nút reset nhiều hơn cả nút vân tay. Vì ms mở lên nó đơ cmnr😃
@Barbatos haha, anh CEO nói là điện thoại phù hợp với mấy bạn bán hàng online, mấy bạn đó cần điện thoại thao tác nhanh, dth mà đơ thì đập là có đó
@Barbatos Đấy cho nên nút này gọi là Linh hồn lẫn Ác quỷ của Quảng Nổ. Có nó mà quảng bảo là không có nút vật lý . Chứng tỏ nút này không nằm trong thiết kế ban đầu mà là bổ sung sau khi mày mò tìm cách fix chức năng nào đó chưa được cho nên thêm vào để sau này khách hàng khỏi đập máy. Vậy mới có chuyện "trống đánh xuôi kèn thổi ngược thôi" Nổ vẫn là Nổ. Nhất nhất và đầu tiên điên điên trên thế giới thì có. hahahahahaha
@pond1597 Chỉ là pr thôi, ko có nút vật lý thì phải có cảm ứng lực cạnh viền, còn bỏ hết để bê vào trong thì ai chả làm dc, ng ta ko làm là có lý do của nó, bởi cứ nói trán cao thông minh, nhưng th này thấy ngược cmnr😃
Nói túm váy là ai sẽ mua nó?! Chắc hẳn là ko nhiều người bỏ tiền ra để trải nghiệm cái nút reset ấy rồi!
@Trọn kalitel Ý bác là những người như Vượng, Thảo, Quyết.. ấy hả?
@elgato Bác nói quá 😃. Ví dụ mình có 10 tỷ dư ko đầu tư mà đag cất trog két sắt sẽ mua ủg hộ 1 con 😃
@Trọn kalitel Những người như tôi kể tiền xài cũng hết, chứ 10 tỷ mà bảo xài không hết đúng là bái phục.
@elgato Đọc kỹ rồi tl cũng k muộn haizz
Nên có B52, sẽ bán chạy!
@DOANHA2012 Vừa bán vừa chạy. 😆😆
@DOANHA2012 Mịa mới giới thiệu oành 1 phát chết queo hết . Cái gì giõn chứ bom đạn không giỡn được. B52 mà ra thì mấy cha SX vũ khí Mỹ Nga phải xếp gọn đồ đạc về vườn hết. hahahahahah
@pond1597 Có B40 rồi, thêm vào con B52 nữa là thắng Mỹ apple chắc rồi
@DOANHA2012 Nó mà ra thiệt thì chắc chỉ có 1 mình nó dùng thôi. Kaka
@Shopduy-net Đúng chất Quảng nổ mà
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.239 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.414 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM