Những cuốn sách hay mà mình đọc trong 2022

Didu
12/12/2022 4:37Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng đang đọc đồi gió hú
Theo mình thì sách nói về cách não bộ suy nghĩ thì nên đọc cuốn "Tư duy nhanh và chậm".
Giải đáp được rất nhiều về cách suy nghĩ, lựa chọn, tư duy của con người.

Nhân tiện hỏi mod @Didu có thử dùng máy e ink nào duyệt web không?
Cảm nhận thế nào? (không tính chuyện xem video)
Mình đang có ipad pro và ppw 5.
Đang tính mua 1 cái tablet e ink về thay con ppw 5. Đọc sách, đọc báo, ghi chú linh tinh.
@tethien duyệt wweb đọc báo thì ko có cái e ink nào hơn đc ipad b ơi.
@Didu Mình chỉ muốn hỏi trải nghiệm duyệt web trên màn e ink nó thế nào thôi.
Đang muốn hạn chế bớt nhìn màn hình máy tính.
@tethien ko ngon bạn ơi
Mình cũng thích đọc tiểu thuyết, nhưng kiểu toàn đọc cố, khó dừng, đọc xong lại phải nghỉ 1 thời gian.
@Didu có biết máy nào nhỏ không bạn, mình di chuyển nhiều và thích máy kích cỡ nhỏ bỏ vừa túi áo/ quần
@bustalyme kindle basic nhé
Yêu quá
Mình đang đọc lại Harry Potter, mà đang bị drop sau tập 4. Lại quay lại mấy cuốn trinh thám tàu đọc cho dễ.
Năm nay bận nên mình đọc tầm 10 quyển, ít hơn năm ngoái, trong đó quyển Gọng Kìm Lịch Sử là để lại nhiều suy tưởng nhất. Quyển sách minh vừa đọc xong tức thì là Bad Blood (Máu Bẩn) nhân dịp em họ Elizabeth Holmes vừa bị bắt 😆
Đang muốn đọc lại Bá tước Monte Cristo bản đầy đủ mà chắc phải qua tết mới mua sách.
“Tam thể” là bộ tiểu thuyết hay nhất mình đọc trong năm 2022
Thấy sách chi chít chữ là lười, truyện tranh thì lại đọc được 😁
ngưỡng mộ quá, hôm đọc xong bài review của anh về Kindle paperwhite 5. Em cũng làm luôn 1 con 😆.
Nhờ mod @Didu giới thiệu về các trang mua sách ebook tiếng việt với ạ. Nhiều cuốn em muốn đọc mà không tìm được ebook.
cám ơn Mod để kiếm cuốn Team of Rivals đọc nha
Mod có nghe sách nói không? và thấy giữa việc đọc sách và sách nói thì nên theo hình thức nào?
@Ngọc Phương Nguyễn mình thử nghe một cuốn rồi thì ko tập trung được. mình hợp với đọc hơn là nghe. khi nghe thì tâm trí mình cứ bay bổng đi đâu đó theo tầm nhìn của mắt.
@Ngọc Phương Nguyễn Mình cũng có mua 3 tháng Fonos và một số sách nói. Năm nay chắc cũng nghe khoảng gần 10 cuốn.
Nói chung là khó tập trung hơn đọc sách. Dễ bị ngủ quên hơn đọc sách nhiều.
@tethien Mình cũng đang tính mua fonos, do sách free k có mấy cuốn mình muốn đọc, mà đang cân nhắc quá 😔
@Didu Ừm mình có nghe thử trên fonos mấy cuốn free nhưng đúng là dễ mất tập trung thật, hôm tính nghe sách đi ngủ cái ngủ quên luôn. 🤣🤣
Năm nay đọc xong cuốn "Muôn Kiếp Nhân Sinh" của Giáo Sư John Vũ. Cũng hay nhưng thấy càng ngày càng làm biếng đọc sách.
Có máy đọc sách ham đọc hơn hẳn, thích con basic 2022. Giá như có con nhỏ như thế nhưng mà chất lượng như con oasis thì ngon. Dùng paper white 5 chê hơi to xíu và nút nguồn thiết kế "công thái học" còn lại là ok
https://www.goodreads.com/user_challenges/38061361
Nguyễn Văn Phương’s 2022 reading challenge
goodreads.com
Mỗi năm mình đọc tầm 30 cuốn 😆 Cuối năm chắc sẽ review vậy.
yilka
TÍCH CỰC
một năm
Năm nay mình cũng chén đc đâu đó 30c, hoặc hơn. Một số ko đọc hết vì dở hì nhưng 100% sách giấy. Đang si nghĩ mua lại Kindle vì sắp tới travel nhiều. Mod đọc nhiều ghê, ưng ahihi
Mod có lựa chọn nào giá rẻ nhưng dùng ổn ko? 😁
@i9kdigital kindle basic hoặc paperwhite nha bạn.
Có bài viết nào review các loại máy đọc sách ko bạn ? Loại máy có thể viết lên được có thể dùng để làm sổ họp hay ghi chép công việc được ko ạ ?
@TheShinichi bạn ko đọc bài viết của mình rồi, gửi b nhé 😁 https://tinhte.vn/thread/tren-tay-kindle-scribe-chiec-kindle-lon-nhat-co-but-ghi-chu.3604827/
năm nay lười quá mới đọc được 7 quyển, trùng quyển đồi thỏ & lược sử tôn giáo với mod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019