Những dấu mốc quan trọng của Windows Phone: anh rất tốt nhưng em rất tiếc...

Duy Luân
9/10/2017 23:3Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đóng góp 90% thất bại của wp là kho ứng dụng quá nghèo nàn
Đến 10/2017 cầm lại mấy em wp trải nghiệm mà đến cái app youtube còn không có, facebook thì xài chỉ muốn đập máy
RIP
dưới góc nhìn của 1 người có chút về thị hiếu cái đẹp thì mình chả thấy wp có cái khỉ gì gọi là thiết kế :v . thiết kế toàn thứ khó dùng. toàn ô vuông nối dài ra , vào setting toàn chữ > okay có vẻ chưa hoàn thiện > sang 8.1 rồi mà cái setting vẫn ngớ ngẩn k chấp nhận được, cảm giác như chúng ta đang là lập trình viên tìm dòng code để setting một cái gì đó :v kết cục này rất đáng cho wp, tệ từ hình thức tới cách để người dùng thấy thoải mái
@Pisces.Mist NGƯỜI CÓ CHÚT THỊ HIẾU VỀ CÁI ĐẸP là cái khỉ gì bạn cắt nghĩa mình nghe phát. Hay đây là một sáng tác mới về ngôn ngữ?
@fff.orc thì là có chút hiểu biết về cái đẹp, ngành nghề của mình mà 😔 . MS làm ra cái điện thoại như thể thiết kế cho các thím lập trình. thay vì trực quan thì MS đang làm ra một quyển từ điển toàn chữ và thằng nào muốn dùng thì tự dò chữ đi :v đến khi sắp ngáp rồi ms sửa được thì bản thân người dùng họ cũng bỏ đi hết
@Pisces.Mist Hiểu biết thì có sâu có cạn
Còn thị hiếu thì mỗi người mỗi khác miễn bàn bạn ạ
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
7 năm
App là rào cản lớn nhất wp,ms làm app trên hdh còn ngon hơn trên wp.những app ko thể thiếu làm còn ko ngon thì làm sao mà phát triển dc đây dù phần cứng có ngon đến mấy.
bluesight
TÍCH CỰC
7 năm
thất bại của WP là từ WP8 ko hỗ trợ máy chạy WP7, đây là 1 sự phản bội lớn đối với rất nhiều người dùng trung thành của windows phone (từ wm6 chuyển sang wp7 là đã phải bỏ 1 thiết bị, sau đó lại bỏ tiếp 1 thiết bị nữa) trong khi iOS và android lúc đó hỗ trợ ít nhất là 3 đời và truyền thống của wm cũng là update kéo dài. sau cú này thị phần wp sụt hẳn và rất khó lấy lại niềm tin khi wp8-10 ko nổi trội so với đối thủ android và ios, thậm chí còn kém hơn cả bb. chỉ có phần cứng của nokia thì ko đủ để kéo wp, MS làm cú này quá te
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Nhớ nhất vì lumia 950 siêu phẩm nhưng chất lượng chế tác thua mấy con tầm trung do Nokia chính tay làm trước đây, ví dụ lumia 720.
nokia lumia 730 đúng là superman, vẫn chọn 730 làm máy chính chủ yếu vì thiết kế + camera, máy android chỉ dự phòng, đang rất lo vì hiện chưa tìm ra phương án thay thế nào nếu 730 hỏng ...
Haha, WP8 trải nghiệm sử dụng chán lắm, do thiếu app/app tương thích kém. Hồi trước dùng con 1520 rất thích màn hình và camera, nhưng một thời gian dùng không chịu nổi việc thiếu app 😔
Sao con 930 của mình hnay vẫn đc cập nhật lên 1770. Lâu lâu cứ thấy update lần mà chẳng có thay đổi gì
Kyll_hd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ishido Bác có bán em nó ko?
Chỉ thiếu app thôi chứ độ ngon và sử dụng tốt mà. vẫn thích lumia 930.
Nhiều bác vẫn thần thánh cái camera của mấy con Lumia cũ quá nhỉ. Tự hỏi giờ đem tụi nó ra cho DxO chấm điểm và so sánh với mấy con flagship Android và iPhone hiện tại thì hơn kém thế nào?

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
van.iphone
ĐẠI BÀNG
7 năm
dòng winphone chỉ tốt nhất là lumis 520, và gần như là lơi nhuận sau 1280, và ngoài lumia 520 thì khng có con nào mà tốt hơn cả, giờ thì win phone hãy nghĩ đi
Vui nhất là những ngày ngóng cập nhật WP10 và Phần mềm Facebook, Messager, Viber... Giờ con 930 của mình cũng hư màn hình 3 4 tháng nên đã cho e nó vào tủ r.
Bằng Lâm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình vừa có một cục phát wifi có giá lúc mới mua là 15 củ. Em lumia 1520 buộc phải dừng sau hơn 4 năm k phải vì lý do thiếu app mà vì màn hình cứ đen xì và sọc trắng từ dưới lên trên. Đến giờ nó còn hiển thị 1/3 màn hình. Cạch mặt nokia cho đến già.
s6_hoalua
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko bít có ai giống mình ko, vẫn thích winphone. Sài 710, 620, 630, 920. Hiện vẫn còn em 950xl đang làm sim chính nghe gọi
đến khi nào các dev có thể biến Lumia chạy android một cách ngon lành thì ngày đó mình sẽ phá bỏ giới hạn của con 640xl đang dùng, thấy ức chế vì cứ full ram rồi crash. xem cái video 25' mà đc 1/2 rồi bị load lại toàn bộ trang.
525 > 925 > 930
Hiện vẫn đang dùng 930 vì phù hợp nhu cầu cá nhân, và vì quen rồi đổi qua cái khác thấy khó.
Nhưng kết cục như hôm nay của hđh WP nói chung và Nokia Mobile nói riêng là xứng đáng. Nó không đáp ứng được nhu cầu của đa số người dùng
dannyhieu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng WP cũng chỉ vì Nokia không hơn.
hungcxn
ĐẠI BÀNG
5 năm
còn con 640xl giờ chỉ nghe gọi zalo,vẫn sống khỏe,có điều web chậm vc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế