Những điểm mình thích ở Galaxy Z Flip

Duy Luân
23/2/2020 1:13Phản hồi: 140
Những điểm mình thích ở Galaxy Z Flip
Giới thiệu với anh em những điểm mình thích ở Galaxy Z Flip, anh em nào tính mua thì có thể tham khảo nhé, còn anh em nào không tính mua thì xem qua cho biết để cần đi cà khịa thì cũng có thông tin 😁

Cảm giác sử dụng rất mới mẻ

Vì là một chiếc điện thoại với cách sử dụng hoàn toàn mới nên cảm giác rất tươi mới, rất thú vị. Nó làm cho bạn đỡ nhàm chán hơn so với việc sử dụng smartphone truyền thống, và cũng có chút hào hứng khi mở nắp máy ra để nhận cuộc gọi, và khi gọi xong thì gập máy lại bỏ thẳng vô túi. Làm mình nhớ lại cái thời mà mình mê mẩn mấy con Samsung gập ở cái thời mà điện thoại di động bắt đầu phổ biến ở Việt Nam.

Theo mình thì đây là giá trị lớn nhất mà Galaxy Z Flip có thể mang lại cho bạn, chứ không phải là chuyện bạn có một cái điện thoại kích thước nhỏ gọn hơn khi cần đút vô túi. Sự hồi tưởng này tốn của bạn tầm chục củ :D Nhưng nếu bạn không căng thẳng về tiền thì Galaxy Z Flip có thể làm cho bạn hài lòng.

Ở Việt Nam không biết liệu Motorola có bán RAZR 2019 hay không, chứ như hiện tại thì có mỗi Galaxy Z Flip là có làm máy gập bằng màn hình cong mà thôi.

Máy cầm rất gọn gàng, cả khi mở hoặc đóng

Khi máy đóng thì đương nhiên nhỏ gọn rồi, mà ngay cả khi mình mở máy ra xài như bình thường thì máy vẫn nhẹ, dễ cầm (so với những con Galaxy S20). Kiểu thiết kế thon dài này nằm tốt trong tay mình, ôm vào lòng bàn tay nên cầm chắc chắn lắm.

Có thể anh em sẽ lo là máy trông có vẻ khá dài và hẹp nên sẽ không có nhiều diện tích hiển thị, nhưng không, mọi thứ xài vẫn rất ngon y như điện thoại thông thường. Lúc bung máy ra thậm chí anh em còn không để ý là mình xài Z Flip nữa cơ.

Và cũng có thể vì màn hình không quá rộng, lại vừa đúng với tỉ lệ ngon của bàn phím nên gõ phím ảo trên Galaxy Z Flip rất chính xác, gõ nhanh mà sai sót cực kì ít, ngon hơn mấy em S20 mới ra mắt luôn. Hiện tại chỉ có iPhone và Bphone là đem lại cho mình cảm giác gõ tương tự.

Vết gập giữa màn hình vẫn còn nhưng đỡ hơn Galaxy Fold nhiều

Nếu như vết gập giữa màn hình của Galaxy Fold sẽ làm bạn khó chịu và nhìn thấy nó rõ ràng thì trên Galaxy Z Flip, Samsung có chút cải tiến về vật liệu để làm cho vết gập này khó chú ý hơn. Khi sử dụng bình thường anh em sẽ không còn để ý tới nó nữa, kể cả khi cuộn nội dung ngang qua vết gấp màn hình. Nó không còn là một vấn đề đủ lớn để gây ảnh hưởng tới trải nghiệm sử dụng của bạn. Mình nghĩ rằng trong thế hệ Z Flip sau, Samsung sẽ khắc phục hoàn toàn được vấn đề này (hi vọng thế).

Quảng cáo

Camera rất ổn

Galaxy Z Flip không phải là con điện thoại mạnh mẽ nhất của Samsung về mặt camera, nhưng những gì nó thể hiện được thì rất ấn tượng. Màu sắc tốt, chụp ảnh sắc nét, và như những con Galaxy S20 mới ra mắt năm nay, chụp trời xanh thì ảnh lên ảo dịu vô cùng (ảo theo hướng tốt, mình thích cái màu xanh của Samsung). Mình có coi vài video review thì thấy chiếc Motorola RAZR 2019 bị chê camera dữ lắm, còn Galxay Z Flip thì anh em không cần lo lắng gì cả. Ảnh chụp xong là xài được ngay.

Mời anh em xem qua nhé.

Còn đây là những nhược điểm của chiếc điện thoại này, mời anh xem qua: Những nhược điểm lớn của Galaxy Z Flip
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã cầm nghịch và thấy thích cái màn ngoài selfie ngon, thích nút nguồn có quét vân tay.

Vẫn không cảm thấy cái máy đủ cứng cáp để nhét vào túi quần jean và ngồi xuống như điện thoại candy bar. Sợ nghe cái rốp thì thốn lắm 😁
gietchetad
TÍCH CỰC
4 năm
@nhật ký 2 đứa mình Đúng là máy tạo ra cho mình sài mà phải cẩn thận, nâng niu như cục vàng thế thì trải nghiệm kl thoải mái mấy
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gietchetad Mình đúc rút bao năm thấy cái này là do tính người thôi. Tính mình cẩn thân nên đồ của mình rất giữ gìn từ máy móc tới đồ công nghệ! Chắc tại tiêu chuẩn mỗi người khác nhau thôi...!
ptnguyenthi8
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gietchetad Không biết đây là iPhone mấy?
@ptnguyenthi8 Quá ngon
tinyvy
ĐẠI BÀNG
4 năm
đồng ý hai tay ở cảm giác sử dụng rất lạ, vui luôn anh ơi
@tinyvy Lạ thì có lạ, nhưng nhìn như hộp phấn của...@Duy Luân.😃
@Cuộc sống tốt Hahaha 😃)
Nói gì thì nói, mình thấy thiết kế nhỏ gọn của chiếc Z Flip này phù hợp với nữ hơn là với nam! Cảm giác thiết kế thanh mảnh, gập gọn như chiếc hộp phấn soi gương của nữ ko có nét mạnh mẽ, nam tính dù chỉ là 1 chút! Đồng ý Z Flip mang công nghệ mới, thời trang, bắt mắt nhưng... O.O
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Cái này thấy chuẩn này bản thân mình thấy cũng hay như cho dùng chưa chắc đã dùng, vì nó quá là nữ tính, giống quan điểm của bác nhìn không khác cái hộp trang điểm vợ em hay dùng...!
@nhật ký 2 đứa mình Dành cho các chị em sang chảnh, nhiều tiền 😁
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Phân biệt, kì thị giới tính ghê quá ông ơi.
@Sun733 Thiết kế của chiếc máy rõ ràng đánh vào thị hiếu cho chị em hơn là AE 😁
lap.phongg
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đặc biệt thích kiểu dáng và thiết kế của con này, trông nó nhỏ gọn và thời thượng
Cảm giác như chị em sữ dụng cái Z Flip này sẽ rất hợp luôn ấy
Cảm giác sử dụng mới mẻ là đúng r, nó là con điện thoại đầu tiền gập theo kiểu đó mà
duyngua
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới đầu năm mà ss đã tung ra 1 cái điện thoại làm a Luân siêu lòng rồi ah
HoangLee Lê
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích con này vì nó nhìn nữ tính :3
Khi gập lại, nó là một thiết bị nhỏ gọn, thời trang. Khi mở ra, đó sẽ là một màn hình 6,7 inch tuyệt đẹp
totalhn
TÍCH CỰC
4 năm
@anhtranoicolen Dán da màu vàng tươi đẹp quá, nhìn bắt mắt và nổi bật
@anhtranoicolen Cũng không đẹp lắm đâu 😆 hơi xanh
Nhìn cứ kiểu bé bé xinh xinh nhưng lại có võ ấy
Nhìn sao cũng thấy con này đẹp
seochulin
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đồng ý với a cái vụ cầm rất gọn gàng cả lúc mở hay đóng luôn
Nhìn mấy cái điện thoại gập gập thế này mà nhớ lại hồi xưa ghê, mà giờ gập gập là cả 1 đống công nghệ trong đó
TrungXom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhưng màn hình vẫn còn bị nếp gập. Lâu ngày chắc sẽ càng bị nhiều lên
@TrungXom Có thể, cái đó phải xài đủ lâu mới biết dc
TrungXom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Mình đã được sờ 1 chiếc bày ở CelfoneS thấy lúc mở ra nếp gấp vẫn còn. Sờ tay thấy gợn hơi nhiều.
Phù hợp với nữ thôi.
Điểm mình ko thích là nó ko phải của Apple và ko có logo quả táo
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Giá cao quá nên hiện đợi giảm giá đã 😔
thêm một thao tác gập ra gập vô và không có chống nước là hết muốn xài. mấy con gập giờ chưa thiết thực lắm
@mouse_gaga Chống nước thì không nghiêm trọng lắm 😃 nhưng cái thao tác gập có thể là vấn đề
@UsagiEar Nếu Apple làm ra một con y chang này thì Apple vẫn ngu 😁

Mà nếu vậy thì Apple dụ được người ta bỏ tiền chỉ vì thương hiệu, quá tốt rồi còn gì.
@blizzaro mình đem rửa cho sạch hoài, chỉ trừ nhúng nước biển. còn đi ngoài đường lỡ trời mưa có ai gọi cũng mạnh dạn móc ra nghe, thấy trời mưa đẹp cũng mạnh dạn móc ra chụp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019