Những điểm sinh viên cần quan tâm khi mua laptop

Pnghuy
12/10/2020 11:16Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới mua cho ông anh Leonov 15 triệu 4 nhân 8 luồng, cũng ngon
Solova
ĐẠI BÀNG
3 năm
mac xếp áp chót ?? mac quá khác biệt so với đám win,mấy con cấu hình mặc định không nói chứ mấy con đời cao,win k có cửa đem ra so sánh
@Solova
Cười ra nước mắt
Solova
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gatheringviolet chấp nhận đi bác 😆)
@Solova vậy cơ 😆)
Solova
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vanlinh2905 lại chả vậy 😃)
khacthanhtam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Huhu bác toàn tư vấn cho nhà khá khá, hồi em cầm 10tr mua con lap i3 -2xxxM là cả gia sản của gia đình. học kỹ thuật cầm con máy này chạy mấy cái như Mathlab,... đúng như bác nói là như rùa luôn.
À dưới 10tr giờ mua con lap Ryzen 3 series 4 là dư sức cho mấy bạn học tập rồi
@khacthanhtam giờ khác rồi cụ ơi =))
budget các em toàn cỡ 20tr trở lên

chứ cỡ 5 năm trc thì có 1 cái laptop ngon cũng là ao ước, cuộc sống ngày càng khác
Mấy em SV giờ mới đòi xài macbook hết roài. Haha.
quan trọng nhất với sinh viên (nhà bình thường, trường bình thường) là lựa chổ mua bảo hành đàng hoàng
lựa cho đã, cái gì cũng ok đến lúc có gì thì cửa hãng như cái
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
3 năm
sinh viên mua laptop, haizz
cách đây chục năm sinh viên làm gì đc mua laptop, nhà có anh chị lớn hơn đi làm rồi thì mượn dùng ké thôi, lớp 30 40 đứa đc tầm 5 7 đứa là có laptop chính chủ =)
@anhnhhn1 thời thế thay đổi ông ei, ông xem cách đây chục năm 1 bát phở giá bao nhiêu =)))
@anhnhhn1 giờ bèo bèo cũng budget 20 củ :v
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn Tùng Dương liên quan? ko hiểu vấn đề à, ngày xưa lap 10 -15 củ, giờ lap vẫn 10-15 củ, nh sinh viên ngày xưa thì ko mua đc, sinh viên giờ mua khá là dễ. VĐ ở đây nghĩa là đời sống thu nhập của ngta bây giờ cao hơn hẳn ngày trước, 10-15tr mua máy cho con cái ko thành vấn đề. Bạn lôi phở ra đây làm gì, ngày xưa phở 20k/ bát nhưng mấy bạn sv dám ăn sáng bằng phở, phở giờ 30 35k sinh viên nó ăn đầy.
ở đây l;à đời sống chất lượng đc nâng cao, thu nhập cao hơn trc, sinh viên giờ đi alfm thêm nhiều và đa dạng nên mua 1 con lap dễ như ăn kẹo
Thời năm 20' sinh viên muốn đi làm thêm cũng khó, cùng lắm cafe phục vụ chạy bàn tiền còn chả đủ ăn, sv giờ chăm chỉ tháng kiếm đc cả chục.
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vanlinh2905 đời sống & thu nhập càng ngày càng cao, mua lap cho sv dễ như ăn kẹo
các điểm lưu ý: "tự mua bằng tiền túi sẽ biết phải mua cái gì". Một lần ngu sẽ dạy sau này mua cái tốt hơn
khonglachi
TÍCH CỰC
3 năm
Vấn đề là có tiền bác chủ ạ
Cứ mỏng + nhẹ là tiêu chí đầu tiên; không cần phải mua máy mới, máy cũ cấu hình cao cũng được dùng khoảng 4-5 năm ra trường đi làm thích đổi thì đổi (vớ vẩn có ông đi làm rồi còn ko bao giờ động vào lap)
Mới mua con Dell Vostro chip i7-10750H, card đồ hoạ rời nhưng chơi CS:GO không dám để max setting vì sợ nóng máy, hỏng máy. 😁
Và sau 1 thời gian anh em sinh viên sẽ thấy nếu lỡ chọn laptop để chơi game + học tập thì rồi cũng sẽ muốn dựng case thôi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019