Sony Xperia 1

Sony Xperia 1

Những điều bạn nên làm để bảo mật thiết bị Apple, đừng để nước đến chân... nhảy không kịp đâu

23/6/2024 13:48Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài cục gạch + PC, data full trên mây khóa đến 4 lớp. Bình thường cứ tạo acc clone xài thôi mất lôi acc phụ ra chơi tiếp, dữ liệu chia ra nhiều bản và up trên nhiều nền tảng, nói chung nhẹ đầu hơn bọn táo lo mọi thứ là cái chắc.
Bài chất lượng phải làm một Account cover apple id
noalana1
TÍCH CỰC
23 ngày
Tất cả những cái trên đều đã bật từ lúc ip bắt đầu có những tính năng đó
Cười vô mặt
Người yêu mình chơi ngu bị dính cái bẫy vay tiền bằng iCloud. Nghĩ sao đi log out icloud trên máy rồi log in icloud bọn cho vay vào máy. Nó khoá con iphone 15 plus trong nốt nhạc
Hên là mình còn cái hoá đơn mua ở Viettel nhờ Apple họ hỗ trợ mở khoá máy chứ không thì toang
tuluan
TÍCH CỰC
23 ngày
Thiết lập được càng nhiều càng tốt, phòng bệnh hơn chữa bệnh.
vinhmta1
ĐẠI BÀNG
23 ngày
thiếu dùng esim làm sim data nữa, cơ mà mấu chốt vde là đặt khoá màn hình kiểu 6 số như nhau thì tự trách thân mình vô tâm thôi
Cười mặt nồi
Thực ra có 1 cái rất cần mà Apple chưa có là ngăn chặn tắt máy, chỉ cho tắt máy nếu nhập đúng passcode. Trộm iphone h nó cũng phần nhiều là để luộc linh kiện rồi, chứ hy hữu mới lấy được passcode để logout các kiểu như chủ thread
@Hiếu Bello_blackberryfan Nhầm, trộm iphone h công nghệ cao rồi bạn. Những TH bạn mình bị mất iphone đều bị luộc sạch tk NH, Binance. Cái đó mới nguy hiểm chứ đt 20-40 củ thì bt.
ides
CAO CẤP
23 ngày
Bạn cần 2 bước là được.
1 sử dụng thiết bị cẩn thận, nhất là ngoài đường tránh bị cướp giật
2 đặt passcode phức tạp hơn.
Thân 😆
cảm ơn b cái vụ khóa sim
Cái cuối là chức năng gì mà bật dont allow nhỉ
@MeoMao121 Passcode của Screen Time đó bạn
@Thầy giáo Sang Cái này là chỉ có trên Ipad à bác, mình xem trong Iphone ko thấy.
@MeoMao121 Bác gõ screen time lên ô search là ra
@Thầy giáo Sang Mình thấy rồi nha
Hướng dẫn có thêm ảnh chụp tiếng Việt nữa thì 10đ
very good
Cám ơn bạn chia sẻ những thông tin hữu ích này nhé.
Tek Whale
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Sao thấy dễ vậy ta?
Như của mình nếu biết Passcode cũng ko xoá được device vì còn yêu cầu 1 lớp MK của Apple ID. Mà đụng tới Apple ID thì phải verify 1 triệu thứ khác nữa.
@Thầy giáo Sang: anh mở khoá icloud có dịch vụ thử chưa?
Chứ ông không biết vụ đặt thêm 1 lớp pass để khóa và ẩn phần tk và face id hở? sao phải cồng kềnh vậy
@MrBlackAngel Đọc kỹ bài đi bạn
pin 6 số + 10 lần sai pass + khóa sim pin = rớt tặng mày luôn làm gì làm đi , ngủ giấc thức đi làm sim mua iphone mới
Mỗi cái bảo vệ đt mà vài tháng 1 năm lại có bài chỉ dẫn.
@vanminh191 Bạn không cần thì có người khác cần bạn nha 😁
Cái gì quan trọng thì bắt buộc quét gương mặt là xong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019